Cách xây dựng hệ thống thang bảng lương 2014

• Thread starter voicoi2412
  • Ngày gửi
voicoi2412

voicoi2412

Sơ cấp
4/12/13
38
0
0
33
bắc giang
Công ty mình mới thành lập, sắp phải đăng ký thang bảng lương. Mình biết bây giờ không phải làm thủ tục đăng ký thang bảng lương như trước nữa mà DN chỉ cần tự xây dựng thang bảng lương để nộp cho sở LĐTB&XH tỉnh.
Nhưng mình lại chưa làm bao giờ nên không biết lập thang bảng lương như nào. Hệ số lương ở đây căn cứ vào đâu để biết? Mình chỉ biết lương cơ bản và phụ cấp của nhân viên chứ không biết hệ số lương lấy ở đâu ra?
Bạn nào biết tư vấn giúp mình nhé. (Thông cảm nếu như mình hỏi quá gà nhé)

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maitrinhxuanmy

Trung cấp
25/5/12
58
0
6
34
TP. Vung Tau
Ðề: Cách xây dựng hệ thống thang bảng lương 2014

Công ty mình mới thành lập, sắp phải đăng ký thang bảng lương. Mình biết bây giờ không phải làm thủ tục đăng ký thang bảng lương như trước nữa mà DN chỉ cần tự xây dựng thang bảng lương để nộp cho sở LĐTB&XH tỉnh.
Nhưng mình lại chưa làm bao giờ nên không biết lập thang bảng lương như nào. Hệ số lương ở đây căn cứ vào đâu để biết? Mình chỉ biết lương cơ bản và phụ cấp của nhân viên chứ không biết hệ số lương lấy ở đâu ra?
Bạn nào biết tư vấn giúp mình nhé. (Thông cảm nếu như mình hỏi quá gà nhé)
mình cũng thế^^ công ty mình chỉ có mình, một anh nhân viên kinh doanh và anh giám đốc thôi.

H

hathu310

Sơ cấp
8/10/13
12
0
0
Hà Nội
www.cuakinhviet.vn

Công ty mình cũng vậy có 2 kế toán và 1 giám đốc thôi mình cần sự giúp đỡ của mọi người

L

lola7

Sơ cấp
18/8/12
7
0
1
33
Yên Phong, Bắc Ninh

Hjk mình cũng đang xây dựng thang lương, mà k biết làm thế nào

Xem nhiều