điều chỉnhngoại tệ cuối kỳ

• Thread starter sinchikiu
  • Ngày gửi
S

sinchikiu

hihi được hai sao nha
16/9/06
169
0
16
HCM
Chào tất cả các Bác,Các anh chị em.Đây là câu hỏi đầu tiên của Sinchikiu ngay từ khi mới vào diễn đàn.Rất mong nhận được nhiều câu trả lời từ các Bác,các anh chị em.
Sinchikiu hỏi : Cuối mỗi tháng Sinchikiu đều có nghiệp vụ là điều chỉnh ngoại tệ. Nhưng không biết lấy tỷ giá nào (mua,bán,chuyển khoản, trung bình ),mà lất tỷ giá tại ngân hàng mình mở tài khoản hay ngân hàng nào khác cũng được. Ngân hàng của mình mà để quá ngày điện thoại hỏi, nó nói hổng biết vì hồ sơ cất hết rồi (bó tay).Mà tỷ giá liên ngân hàng nếu lấy thì lấy ở đâu?Nó có ý nghĩa gì ?Cty nào sử dụng cũng được hả?Sinchikiu đánh giá ngoại tệ theo tỷ giá thực tế. Phát sinh nghiệp vụ nào thì Sinchikiu căn cứ vào tỷ giá ghi trên phiếu chuyển khoản, phiếu rút tiền của ngân hàng,như vậy đúng không ?
Mong nhận được câu trả lời sớm từ cácBác, các anh chị em.:1luvu:

S

Song Huong

Thành viên thân thiết
sinchikiu nói:
Chào tất cả các Bác,Các anh chị em.Đây là câu hỏi đầu tiên của Sinchikiu ngay từ khi mới vào diễn đàn.Rất mong nhận được nhiều câu trả lời từ các Bác,các anh chị em.
Sinchikiu hỏi : Cuối mỗi tháng Sinchikiu đều có nghiệp vụ là điều chỉnh ngoại tệ. Nhưng không biết lấy tỷ giá nào (mua,bán,chuyển khoản, trung bình ),mà lất tỷ giá tại ngân hàng mình mở tài khoản hay ngân hàng nào khác cũng được. Ngân hàng của mình mà để quá ngày điện thoại hỏi, nó nói hổng biết vì hồ sơ cất hết rồi (bó tay).Mà tỷ giá liên ngân hàng nếu lấy thì lấy ở đâu?Nó có ý nghĩa gì ?Cty nào sử dụng cũng được hả?Sinchikiu đánh giá ngoại tệ theo tỷ giá thực tế. Phát sinh nghiệp vụ nào thì Sinchikiu căn cứ vào tỷ giá ghi trên phiếu chuyển khoản, phiếu rút tiền của ngân hàng,như vậy đúng không ?
Mong nhận được câu trả lời sớm từ cácBác, các anh chị em.:1luvu:
Hạch toán chênh lệch tỉ giá, bạn tham khảo thông tư 105/2003/TT-BTC.
Tỉ giá bình quân liên ngân hàng bạn tra cứu tại website của NH Nhà Nước Việt Nam tại http://www.sbv.gov.vn/CdeQLNH/tygia.asp

Thân mến.

S

sinchikiu

hihi được hai sao nha
16/9/06
169
0
16
HCM
Ồ em vô cùng cám ơn Anh(Chị) SongHuong nha.Đây là người đầu tiên cho em câu trả lời.Mong được sự giúp đỡ nhiệt tình của Anh(Chị) SongHuong trong nhung cau hoi khac nha.

S

sinchikiu

hihi được hai sao nha
16/9/06
169
0
16
HCM
thông tư 105/2003/TT-BTC

Huhuhu Songhuong ơi, từ lúc cho thông tư 105/2003/TT-BTC Sinchikiu kiếm hoài mà không biết nó nằm ở đâu. Songhuong ơi lỡ cho thông tư thì cho sinchikiu đường link vô luôn được không, nói thiệt chứ sinchikiu dở trong việc tìm kiếm lắm hehehehe giúp mình nha
Cám ơn Songhuong nhiều nha.

V

Vũ Thị Tình

Thành viên sơ cấp
18/9/06
21
0
0
Hoàng Mai-HN
Bạn vào mục Thư viện ngay trên đầu của trang WKT đó. Rồi vào List Các thông tư về tài chính kế toán, thuế...
Rùi sẽ thấy ngay thui.

S

sinchikiu

hihi được hai sao nha
16/9/06
169
0
16
HCM
Cám ơn Vũ Thị Tình nha !

S

sinchikiu

hihi được hai sao nha
16/9/06
169
0
16
HCM
Huuhuu Tình ơi, mình vẫn chưa kiếm ra. Không thấy thông tư 105.Bạn có cho mình với cám ơn bạn nhiều

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
826
6
0
37
The land of the living
S

sinchikiu

hihi được hai sao nha
16/9/06
169
0
16
HCM
Thank you

Cho Sinchikiu Thanhk you very . . .very . . .very . . .much letmyha nha !!!

Thành viên trực tuyến

• quynhhuynh02

Xem nhiều