Thủ tục điều chỉnh giảm mức đóng bhxh của nhân viên?

• Thread starter nguyenxuandung1989
  • Ngày gửi
N

nguyenxuandung1989

Guest
14/1/14
0
0
0
34
tp.hcm
Mình muốn hỏi thục tục giảm mức đóng BHXH của nhân viên xuống thì thủ tục như nào. ai biết chỉ mình với ( sếp mình kiểm tra thấy đóng cho một vài người quá cao giờ yêu cầu giảm xuống )

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

yuan90

Sơ cấp
18/10/11
39
1
8
33
TPHCM
Ðề: [xin hỏi] thủ tục điều chỉnh giảm mức đóng bhxh của nhân viên

Làm sao giảm được hả bạn,mức đóng bảo hiểm căn cứ vào thang bản lương mà, mà thang bảng lương đã đăng ký rùi, thang bản lương chỉ cho tăng được chứ ko cho giảm.
Còn bảo hiểm xã hội, chỉ có 1 cách đó là điều chuyển chức vụ, ví dụ: từ nhân viên văn phòng xuống công nhân, từ giám đốc xuống nhân viên... thì giảm được, nhưng suy nghĩ kỹ trước khi làm, vì ng ta là nhân viên văn phòng mà bạn ghi chức vụ công nhân, nếu ng ta kiện lên phòng lao động thì bạn chỉ có nược mệt thêm thôi.
Tốt nhất là hãy cố gắng thuyết phục sếp

B

bucminhquadi

Trung cấp
5/10/09
183
6
18
TPHCM
Ðề: Thủ tục điều chỉnh giảm mức đóng bhxh của nhân viên?

Mình muốn hỏi thục tục giảm mức đóng BHXH của nhân viên xuống thì thủ tục như nào. ai biết chỉ mình với ( sếp mình kiểm tra thấy đóng cho một vài người quá cao giờ yêu cầu giảm xuống )
Khi tăng mức đóng, bạn ko đưa Sếp duyệt hả? Sao giờ Sếp lại thắc mắc.:M

V

Vân Nguyễn

Guest
Ðề: Thủ tục điều chỉnh giảm mức đóng bhxh của nhân viên?

Kinh tế khó khăn quá, nhiều công ty đành áp dụng biện pháp này. Nhưng việc giảm mức BHXH chỉ hợp pháp khi doanh nghiệp thỏa thuận được với người lao động về mức giảm lương theo Hợp đồng lao động

Nếu muốn giảm mức đóng BHXH, bạn làm theo các biểu mẫu trong bảng kê 103 nha:
+ Danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT (mẫu D02-TS, 03 bản)
+ Văn bản giải trình của đơn vị đối với trường hợp chậm điều chỉnh từ 03 tháng trở lên (mẫu D01b-TS)
+ Quyết điều chỉnh chức danh công việc, Quyết định điều chỉnh tiền lương… (Bản sao, 01 bản/người)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA