Nếu không có phiếu thu, phiếu chi theo quy định thì có bị phạt không?

• Thread starter kimdung_ht2000
  • Ngày gửi
P

phamhanhdong

Guest
11/9/09
2
0
0
35
ha noi
mình cũng đang thắc mắc các khoản chũ ký của người nhận tiền và người nộp tiền trên phiếu thu chi rồi cả phiếu xuất nhập hàng hoá nữa. Nế không đủ có bị phạt không vậy các bác?

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

stupid0089

Trung cấp
10/11/09
56
0
0
Hà Nội
mình cũng đang thắc mắc các khoản chũ ký của người nhận tiền và người nộp tiền trên phiếu thu chi rồi cả phiếu xuất nhập hàng hoá nữa. Nế không đủ có bị phạt không vậy các bác?
Nếu ko có đủ thì bạn có thế " tự làm" cho nó trở lên hợp lý mà.

C

cucarot84

Sơ cấp
5/10/09
14
0
1
Da Nang
Cho em hỏi với,bên em là đại lý bán vé máy bay,khi xuất vé bán ,KH ko yêu cầu viết phiếu thu.nên ko viết.nhưng khi em đọc topic này thì em mới biết yêu cần phải có PT,vậy bay giờ phải viết phiếu thu cho từng vé hả?vì bên emxuất vé bán ra thì doanh thu là phân hoa hồng đc hưởng,ko khai thuế về doanh thu này.hjc...em ko biết sao nữa.anh chị giúp em với.

B

Blue272

Guest
Cho em hỏi với,bên em là đại lý bán vé máy bay,khi xuất vé bán ,KH ko yêu cầu viết phiếu thu.nên ko viết.nhưng khi em đọc topic này thì em mới biết yêu cần phải có PT,vậy bay giờ phải viết phiếu thu cho từng vé hả?vì bên emxuất vé bán ra thì doanh thu là phân hoa hồng đc hưởng,ko khai thuế về doanh thu này.hjc...em ko biết sao nữa.anh chị giúp em với.

- Khách hàng họ ko yêu cầu, nhưng bạn vẫn phải viết PT để theo dõi chứ, sau này khi quyết toán thì kiểu gì bạn cũng vẫn phải có PT để kẹp vào bộ chứng từ mà.
- Bán hàng thu tiền mặt thì nên viết đầy đủ phiếu thu bạn nhé

C

cucarot84

Sơ cấp
5/10/09
14
0
1
Da Nang
- Khách hàng họ ko yêu cầu, nhưng bạn vẫn phải viết PT để theo dõi chứ, sau này khi quyết toán thì kiểu gì bạn cũng vẫn phải có PT để kẹp vào bộ chứng từ mà.
- Bán hàng thu tiền mặt thì nên viết đầy đủ phiếu thu bạn nhé
vậy là bên em xuất vé từ tháng 9 đến bây giờ.mỗi tháng mấy trăm vé,giờ viết từng phiếu thu chắc em chết mất,huhuh...

T

thang78

Guest
18/11/09
3
0
1
Ha noi
bo tay roi.Khong co PT,PC thi lam sao len dc so quy tien mạt chu.Con thue th i khong so khong lien quan hieu den may cai phieu do chi hoi cu hanh ty thoi.Chu y lan sau nhe va lap bo sung ngay

N

ngaquach

Sơ cấp
21/7/09
10
0
0
tp. HCM
Các anh chi cho em hỏi là em viết PT, PC số tiền theo HĐ mua -bán nhưng PT không có chữ ký của người nộp tiền vì khách hàng hầu như ở xa các tỉnh. Còn PC thì là Cty gia đình nên người nhà thanh toán lúc nào em ko biết nên thường người nhà ký chỗ người nhận tiến. Như vậy có được không ạ? Còn chữ ký PT thì em phải làm sao cho đúng nguyên tắc?? mong nhận được sự tư vấn của các anh chị và các bạn. Cảm ơn nhiều!

V

valerie

Guest
25/9/09
21
0
0
39
Hà Nội
bạn cưs in ra và đóng dâú ký tên như bình thương, đọc lại quy định của thue ve che do so sach chung tu nhe. CTy to cung lam tren phan mem Fast, van in va lam nhu bt

L

le phung

Sơ cấp
1/3/10
30
0
0
tphcm
Khong co phieu thu, chi

Nếu như cơ quan thuế đã quyết toán mà chưa có thì phải chịu xử phạt vi phạm hành chính tùy theo thời gian và nghiệp vụ phát sinh. Còn nếu như chỉ quyết toán nội bộ thì bạn có thể bổ sung ngay từ bấy giờ. Chúc bạn sớm có giải pháp hoàn mỹ./.

P

Pemoi

Sơ cấp
mình cũng vậy đây.Cty mình mới thành lập nên chưa có phiếu thu chi.Mình ko biết lấy mẫu ở đâu.Ai có cho mình xin với.Cty mình làm theo QD 48.Mong mọi người giúp đở

T

thanhhoa16

Guest
28/4/10
4
0
0
Ha Noi
Công ty mình cũng làm PM KT,mình thấy PT,PC cũng vẫn in ra bt .Không có kế toán trưởng thì bạn phải điền tất cả những chữ ký như thủ trưởng đơn vị ,ng lập phiếu ,kế toán ,và quan trọng nhất là ng nhận tiền.Bên mình làm phần mềm lâu rùi khi quyết toán cũng ko thấy thuế nói j hết

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA