séc bảo chi

• Thread starter ngo thi phuong
  • Ngày gửi
N

ngo thi phuong

Guest
11/11/05
12
0
1
41
nam dinh
các bác giup em với. khi khách hàng nộp sbc vào nh ơi mihf mở TK thi co dựoc thanh toán luôn ko<tức là NH nhận séc thanh toán luôn>hay phải gửi sang NH phát hành séc trước khi ghi CÓ cho người thụ hưởng<2 NH khác hệ thống/cùng hệ thống có tham gia thanh toán bù trừ> thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

blueremembrance

Trung cấp
1. Tất nhiên là NH họ phải nắm đằng chuôi rồi. Séc bảo chi của bạn phải được NH nhận séc bảo chi (nơi bạn xin thanh toán) gửi tới NG lập séc bảo chi để confirm số tiền mà bạn xin thanh toán, và cũng phải đợi đến khi NH lập séc bảo chi gửi tiền về NH nhận séc bảo chi thì bạn mới được ghi Có cho tk của bạn tại NH.

2. TT bù trừ là thanh toán giữa hai NH khác hệ thống.

With best regards,

N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
ngo thi phuong nói:
sao không thấy bác nào vậy?
Tho minh thi ban gui sờ bờ cờ này vào ngân hàng khác thì bạn vẫn phải chờ, sờ bờ cờ này chỉ có tác dụng trong cùng một hệ thống thôi.

C

chipcon23

Guest
14/12/06
7
0
0
Hà nội
Cậu cứ nộp tờ séc đó vào ngân hàng cậu đi và chờ ( chậm nhất là 03 ngày để 2 bên ngân hàng đó xác nhận với nhau ) thì tiền mới chuyển về TK bên cậu được ! ý tớ là Ngân hàng bên cậu fải nhận được xác minh của Ngân hàng bên KH là có số dư trên TK để đủ thanh toán khoản tiền đó và 2 ngân hàng tự khắc sẽ chuyển tiền theo lệnh chi đó
tốt nhất là lần sau khi cậu nhận đc séc thì nên kiểm tra xem có dấu bảo chi của Ngân hàng ( ở góc dưới cùng bên tay trái tờ séc ý) là cậu yên tâm nộp vào Ngân hàng bên cậu và đợi khoảng 2-3 ngày là tiền về luôn đây !

M

Manh_sbv

Guest
30/12/04
42
0
0
Hà Nội
Bạn xem thêm quyết định 30/2006/QĐ-NHNN nhé
Tuy nhiên đúng là phải chuyển về ngân hàng phục vụ phát hành séc để ghi nợ trước. Bạn có thể nộp vào ngân hàng phục vụ bạn (phục vụ người thu hưởng) để nhờ thu. Nhưng nếu tôi nhớ ko nhầm thì séc khác hệ thống chỉ thanh toán trên cùng địa bàn thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA