Chi phí dự toán, giá thành dự toán

• Thread starter vananh393
  • Ngày gửi
V

vananh393

Guest
29/1/13
1
0
1
31
hà nội
Anh chị ơi, e đang làm báo cáo thực tập mắc một số vấn đề:
1. chi phí dự toán, giá thành dự toán là gì ạ. hai cái khác nhau như thế nào.
2. thiệt hại trong doanh nghiệp xây lắp có những phần nào: em có 1 cái là phá đi làm lại, nhưng tập hợp chi phí phá đi làm lại thì cho vào TK nào ạ.
3. vấn đề bảo hành trong dn xây lắp được hạch toán như thế nào: ví dụ công trình trị giá 100tr, bảo hành
anh chị giúp em với ạ, em cảm ơn!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Ðề: Chi phí dự toán, giá thành dự toán

Anh chị ơi, e đang làm báo cáo thực tập mắc một số vấn đề:
1. chi phí dự toán, giá thành dự toán là gì ạ. hai cái khác nhau như thế nào.
2. thiệt hại trong doanh nghiệp xây lắp có những phần nào: em có 1 cái là phá đi làm lại, nhưng tập hợp chi phí phá đi làm lại thì cho vào TK nào ạ.
3. vấn đề bảo hành trong dn xây lắp được hạch toán như thế nào: ví dụ công trình trị giá 100tr, bảo hành
anh chị giúp em với ạ, em cảm ơn!!!

Theo mình:
1- Bạn xem lại 1 bảng dự toàn có:- Chi phí trực tiếp ( VL, NC, M ) - Chi phí trực tiếp khác - Chi phí chung - Chi phí lán trai, đảm bảo GT ( nếu có ) đó là toàn bộ chi phí theo DT - Giá thành DT = Các chi phí đó + Thu nhập chịu thuế tính trước.
2- Thiệt hại trong XL có 2 loại - Bất khả kháng ( trong HĐ có QĐ ) HT bình thường vào 154 - Do các nguyên nhân khác HT có 154 nợ 138, 811.
3- BH công trình trong XL có - Dùng bảo lảnh BH qua NH không HT gì - Bên A tạm giữ thì treo trên công nợ 131 - Trính trước BH vào 352.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA