Giúp đỡ: Xuất hoá đơn của công ty thương mại?

• Thread starter hocftu
  • Ngày gửi
H

hocftu

Guest
25/7/11
4
0
0
Hanoi
Chào các anh chị,

Em có chút thắc mắc, mong được mọi ngừời giúp đỡ ạ.

Công ty em là hệ thống bán lẻ điện thoại di động, vừa rồi có một công ty phân phối một nhãn hàng ở Việt nam, muốn đầu tư tiền để đặt biển quảng cáo ở một showroom của bên em, họ muốn bên em xuất hoá đơn giá trị gia tăng cho số tiền đầu tư đó, nội dung: " Thanh toán tiền hỗ trợ hình ành tại showroom ..."

Giấy phép đăng kí kinh doanh bên em chỉ đăng kí kinh doanh, bán buôn, bán lẻ mặt hàng điện tử, điện thoại di động, viễn thông..

Vậy liệu bên em có có được xuất hoá đơn như bên công ty kia yêu cầu không ạ. Em cảm ơn mọi người nhiều ạ !

Khóa học Quản trị dòng tiền
chudinhxinh

chudinhxinh

Cao cấp
25/10/09
1,751
970
113
TP.Hồ Chí Minh
Ðề: Nhờ anh chị giúp về việc xuất hoá đơn của công ty Thương mại !

Doanh thu có hai dạng:
+Những mặt hàng nằm trong giấy phép kinh doanh phát sinh thừơng xuyên và liên tục: Giấy phép đăng kí kinh doanh bên em chỉ đăng kí kinh doanh, bán buôn, bán lẻ mặt hàng điện tử, điện thoại di động, viễn thông..
TK 511: doanh thu bán hàng và cung cấp dịch vụ

+Những mặt hàng và dịch vụ ko nằm trong giấy phép kinh doanh phát sinh ko thừơng xuyên
TK 711: thu nhập khác

= > Bạn có thể xuất hóa đơn bình thừơng như cân đừơng hộp sữa để tăng tính pháp lý giải trình thuế sau này bạn nên làm:
- Hợp đồng kinh tế
- Thanh lý hợp

levanton

levanton

Cao cấp

Chào các anh chị,

Em có chút thắc mắc, mong được mọi ngừời giúp đỡ ạ.

Công ty em là hệ thống bán lẻ điện thoại di động, vừa rồi có một công ty phân phối một nhãn hàng ở Việt nam, muốn đầu tư tiền để đặt biển quảng cáo ở một showroom của bên em, họ muốn bên em xuất hoá đơn giá trị gia tăng cho số tiền đầu tư đó, nội dung: " Thanh toán tiền hỗ trợ hình ành tại showroom ..."

Giấy phép đăng kí kinh doanh bên em chỉ đăng kí kinh doanh, bán buôn, bán lẻ mặt hàng điện tử, điện thoại di động, viễn thông..

Vậy liệu bên em có có được xuất hoá đơn như bên công ty kia yêu cầu không ạ. Em cảm ơn mọi người nhiều ạ !

Công ty bạn vẫn xuất được với nội dung " Thanh toán tiền hỗ trợ hình ảnh tại showroom ..." hoặc nội dung "Hỗ trợ Quảng cáo sản phẩm....của nhà phân phối..."
Hóa đơn ghi thông tin, thuế GTGT 10%.

L

lechaugiang

Sơ cấp
22/5/14
35
1
6
41
TP.HCM

Chào bạn !

Công ty bạn vẫn xuất hóa đơn đầu ra được với nội dung : hỗ trợ quảng cảo sản phẩm theo hĐ nào....

Và hạch toán doanh thu vào tài khoản 711.

H

hocftu

Guest
25/7/11
4
0
0
Hanoi

Em cảm ơn mọi người nhiều ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA