Hỏi về thông tư 39/2014, về việc hóa đơn đặt in .....

• Thread starter nguyenthingocchieu
  • Ngày gửi
N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang
Mọi người ơi giải đáp giúp mình với, công ty mình có mua hoá đơn ở cơ quan thuế (có ổ mua hóa đơn của chi ục trưởng ký) nhưng tren hóa đơn có chữ phía trên là chữ: CÔng Ty TNHH in Lạc Việt, không biết là hóa đơn của mình là mua bên cơ quan thuế hay đặt in vậy..mình mới vào ngề nên có nhiều cái ko hiểu mong mọi người giúp với ạ.......:017:
còn một vấn đề nữa là về thông tư 39, bên công ty mình mua tới 10 quyển hóa đơn mua từ năm 2011 đến giờ vẫn còn dùng,vậy cho mình hỏi mình có hủy hóa đơn để đặt in lại ko?...:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ðề: Hỏi về thông tư 39/2014, về việc hóa đơn đặt in .....

Mọi người ơi giải đáp giúp mình với, công ty mình có mua hoá đơn ở cơ quan thuế (có ổ mua hóa đơn của chi ục trưởng ký) nhưng tren hóa đơn có chữ phía trên là chữ: CÔng Ty TNHH in Lạc Việt, không biết là hóa đơn của mình là mua bên cơ quan thuế hay đặt in vậy..mình mới vào ngề nên có nhiều cái ko hiểu mong mọi người giúp với ạ.......:017:
còn một vấn đề nữa là về thông tư 39, bên công ty mình mua tới 10 quyển hóa đơn mua từ năm 2011 đến giờ vẫn còn dùng,vậy cho mình hỏi mình có hủy hóa đơn để đặt in lại ko?...:wall:

Qua thông tin bạn cung cấp, mình có một số nhận định:
1. Hiếm khi nào cơ quan thuế bán cho doanh nghiệp 10 quyển hóa đơn.
2. Trên hóa đơn có cty in hóa đơn.

Từ 2 yếu tố đó, có thể xác định công ty bạn đang dùng hóa đơn đặt in và nếu không rơi vào các trường hợp không còn giá trị sử dụng thì không cần phải hủy mà cứ tiếp tục sử dụng cho đến khi nào hết thì mới đặt in hóa đơn mới !

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Bạn ơi cho mình hỏi các trường hợp không còn giá trị sử dụng là các trường hợp nào?....miìh chưa biết rõ do mình mới đi làm...hjc....trả lời giúp mình với nha>......

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Bạn ơi cho mình hỏi các trường hợp không còn giá trị sử dụng là các trường hợp nào?....miìh chưa biết rõ do mình mới đi làm...hjc....trả lời giúp mình với nha>......
Bạn có thể xem điều 21, 22, điều 29 của thông tư 39/2014/TT-BTC ngày 31/3/2014, có hiệu lực từ 1/6/2014 để biết thêm chi tiết.

P/s : Mới đi làm không phải là cái tội, cũng không phải là nguyên nhân do đó hạn chế sử dụng cụm từ này nhé :welcome_2

Chi tiết thông tư 39/2014/TT-BTC xem tại đây

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Hjhj...cảm ơn anh nha...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA