Hỏi về chung cư VP6 Linh Đàm

• Thread starter asdffirefoxmot
  • Ngày gửi
A

asdffirefoxmot

Guest
3/4/13
1
0
0
36
ha noi
Chào cả nhà, em có chút việc cần được tư vấn ạ 
Chẳng là 2 vợ chồng em làm ở gần Linh Đàm mà ở tận Cổ Nhuế lại cùng là làm công ăn lương. Bao nhiêu năm tích cóp cũng được một khoản kha khá, giờ em tính mua cái chung cư ở KĐT Linh Đàm. Em cũng tìm hiểu kĩ lắm và thấy VP6 Linh Đàm cũng ok: Giá rẻ (hợp với túi tiền bọn em) lại nằm trong kđt kiểu mẫu nên có thể sài được tiện ích có sẵn ở đó nên không giống như các chung cư riêng lẻ khác chỉ có mỗi chung cư không mà không có tiện ích gì cả.
Em đang băn khoăn không biết với giá cả đưa ra như thế thì không biết chất lượng nhà như thế nào nhỉ???????
Với cả bà chị cùng công ty em cũng vừa mua đc 1 căn chung cư VP6 bên sàn Ephat. Em thấy giá ở bên ấy cũng ok, giá không chênh lắm so với giá chủ đầu tư. Còn ai biết chỗ nào bán giá gốc hay chênh ít thì báo em với để em tham khảo.
Em có chừng đó thắc mắc ạ. Rất mong được mọi người giúp đỡ. Em cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội
Ðề: Hỏi về chung cư VP6 Linh Đàm

MÌnh xin chia sẻ với bạn ít kinh nghiệm của mình nhé. Đúng như bạn nói vp6 đẹp và được thừa hưởng tiện ích trong khu đô thị. Tuy nhiên bạn cần lưu ý vp6 một mặt tiếp giáp với đường cao tốc nên sẽ khá ôn. Bạn nên mua mặt bên kia nếu muốn yên tĩnh
Về chất lượng thì vp6 cũng như tất cả các khu đô thị của Bác Thản xây đều có chất lượng na ná nhau và nói trung chỉ ở mức trung bình, Mật độ dân cư đông, thang máy ít, chất lượng xây chát khá ẩu, cửa thì lởm thôi rồi. Tuy nhiên về kết cấu thì bạn yên tâm là không thể sập được chỉ trừ thiên tai
Về kinh nghiệm mua và giá chênh, xin chia sẻ với bạn dưới góc độ của mình một người từng mua nhà bác Thản: Mua nhà bác THản thì phải chấp nhận giá chênh vì không bao giờ bạn mua được giá gốc mà không chênh. Bác bán ra cho dân đầu tư đã chênh rồi. Dân đầu tư bán lại còn chênh nữa. Bạn nên trực tiếp đến sàn bất động sản mường thanh nằm dưói tầng 1 khách sạn mường thanh cũng trong khu Linh đàm ý, mua xong có thể lên tầng 2 phòng kế toán vào tên hợp đông luôn. Tất cả môi giới, dân đầu tư, hàng ôm của các sàn đều tụ tập ở đây bạn tha hồ chọn lựa thỏa thuận. Sàn Ephat họ cũng lấy hàng từ nguồn này thôi nên giá thường sẽ cao hơn. Còn về giá bạn có thể tham khảo trên trang dailongland.com , sàn đại long đưa ra giá khá sát chỉ chênh tầm 5-10tr tiền phí môi giới
Kinh nghiệm là nên đợi đến trước đợt đóng tiền đợt 2( đóng 40%) mua thì sẽ được giá chênh rẻ hơn, vì nhiều người đến lúc đó không có tiền đóng sẽ không ôm hàng nữa hoặc sắp tới sắp mở bán tòa hh4 Tây Nam Linh Đàm cũng của bác Thản họ sẽ bán hàng vp6 tồn đi để ôm HH4. Tuy nhiên sẽ không có nhiều lựa chọn các căn đẹp như lúc mới mở bán.
Nếu gia đình bạn không quá căn ke về tiền bạc thì nên mua từ giờ sẽ có nhiều lựa chọn hơn.
Nếu bạn mua nhà dưới 70m và dưới 15tr/m thì hãy nghĩ đến vay gói ưu đãi 30000 tỷ nhé, lãi xuất có 5%/ năm , thủ tục vay cũng không khó như mọi người tưởng đâu.
Nhà bác Thản nếu bỏ thêm tiền làm nội thất là lung linh ngay bạn ạ. Ngoài ra bạn có thể sửa thiết kế theo ý mình cho hợp lý hơn. Chi phí sửa ban đầu cũng chỉ < 10tr

Vài điều chia sẻ với bạn

P

phânnhn1

Guest
19/12/14
0
0
0
36
em phân phối căn hộ bên dự án chung cư Linh Đàm, các tòa HH3, HH4, VP5, VP6 các loại chung cư giá của Bác Thản. Các Bác nào cần thì cứ alo em giúp,

Phan Anh: 0989 738 139 . Email: bds.norland@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA