Hoa don sai ten cong ty

• Thread starter trangnhung312
  • Ngày gửi
T

trangnhung312

Trung cấp
26/3/12
190
7
18
33
da nang
Chai moi nguoi, vua roi em moi nhan dc 3 to hoa don dau vao nhung lai viet nham ten don vi mua hang cong ty em la cong ty TNHH MTV XD A thanh viet thanh Cty TNHH xay dung MTV A thanh, MST va dia chi deu dung, ay trong truong hop nay em phai lam sao ah, e van su dung hoa don nay de ke khai co dc khong a, vi sai cung khong trong yeu do.
Xin moi nguoi chi giao cho e voi a.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương
Ðề: Hoa don sai ten cong ty

Chai moi nguoi, vua roi em moi nhan dc 3 to hoa don dau vao nhung lai viet nham ten don vi mua hang cong ty em la cong ty TNHH MTV XD A thanh viet thanh Cty TNHH xay dung MTV A thanh, MST va dia chi deu dung, ay trong truong hop nay em phai lam sao ah, e van su dung hoa don nay de ke khai co dc khong a, vi sai cung khong trong yeu do.
Xin moi nguoi chi giao cho e voi a.
Nếu cho chắc ăn thì bảo người ta huỷ hoá đơn , xuất lại hoá đơn mới. Vì chưa báo cáo thuế nên huỷ cũng đơn giản mà
Thứ 2: nếu bạn thấy sai sót đó ko trọng yếu và thuế của bên bạn dễ thì bạn làm biên bản điều chỉnh hoá đơn và 2 bên ký vào kẹp vào hoá đơn là ok

proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
@trangnhung312: bài viết không có dẫu sẽ bị xóa, bạn lưu ý lần sau post bài có dấu nhé.

Hóa đơn đầu vào sai tên công ty sẽ không được kê khai và khấu trừ thuế GTGT đầu vào, phần thuế GTGT này có thể hạch toán vào CP liên quan trong kỳ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA