Hóa đơn mua hàng không có thuể GTGT

• Thread starter thanhlaibc
  • Ngày gửi
T

thanhlaibc

Sơ cấp
26/5/14
42
1
8
37
Nha Trang - Khánh Hòa
Chào cả nhà!

công ty mình làm bên xây dựng, Tháng 5 này công ty mình có 1 hợp đồng thi công & cung cấp lá dừa nước, đến ngày 26/05/2014 bên mình đã tạm ứng của bên A 30% số tiền. đến 31/05/2014 bên mình đi mua lá dừa của một cơ sở khác không có hóa đơn gtgt mà chỉ có hóa đơn bán hàng bình thường thôi.
Vậy cho mình hỏi khi báo cáo thuế mình được đưa hóa đơn đó vào như 1 phần chi phí của cty không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ðề: Hóa đơn mua hàng không có thuể GTGT

Chào cả nhà!

công ty mình làm bên xây dựng, Tháng 5 này công ty mình có 1 hợp đồng thi công & cung cấp lá dừa nước, đến ngày 26/05/2014 bên mình đã tạm ứng của bên A 30% số tiền. đến 31/05/2014 bên mình đi mua lá dừa của một cơ sở khác không có hóa đơn gtgt mà chỉ có hóa đơn bán hàng bình thường thôi.
Vậy cho mình hỏi khi báo cáo thuế mình được đưa hóa đơn đó vào như 1 phần chi phí của cty không?
Được, được và được!!!!

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Ðề: Hóa đơn mua hàng không có thuể GTGT

Chào cả nhà!

cái này thì quá rõ ràng rồi còn gì ạ, được quá ấy chứ vì đều là hóa đơn đỏ và hợp pháp
chỉ khác nhau ở chỗ: hóa đơn bán hàng dùng trong đơn vị kê khai theo pp trực tiếp
hóa đơn GTGT dùng trong đơn vị kê khai theo pp khấu trừ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA