Tài sản có? tài sản nợ?

• Thread starter nguoiquangnam
  • Ngày gửi
nguoiquangnam

nguoiquangnam

Trung cấp
3/11/06
134
0
0
39
HCM
em đang làm một hợp đồng dự thầu, trong đó có kê khai tài chính theo mẫu: trong đó có các khoản:tài sản có, tài sản lưu động có, tài sản nợ, tài sản nợ lưu động: căn cứ để lấy số liệu là báo cáo tài chính , vậy cho em hỏi tài sản nợ là gì? tài sản lưu động nợ ? tài sản có? tài sản có lưu động?, trên báo cáo tài chính fai lấy số liệu những mục nào thì đúng:wall: :wall: :wall: , khó hiểu wa

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Thuật ngữ tài sản có tương ứng với thuật ngữ tài sản trong kế toán hiện nay.
Thuật ngữ tài sản nợ tương ứng với Nguồn vốn.
=> TS có lưu động: TS ngắn hạn
TS nợ lưu động: Nợ ngắn hạn.

nguoiquangnam

nguoiquangnam

Trung cấp
3/11/06
134
0
0
39
HCM
Hien nói:
Thuật ngữ tài sản có tương ứng với thuật ngữ tài sản trong kế toán hiện nay.
Thuật ngữ tài sản nợ tương ứng với Nguồn vốn.
=> TS có lưu động: TS ngắn hạn
TS nợ lưu động: Nợ ngắn hạn.
Cảm ơn bạn đã giúp mình, thực sự khi học mình chỉ học TS-NV nên cũng hiểu mơ hồ khi thay đổi cách gọi, và mình cũng có hỏi rất nhiều người về thuật ngữ này, mọi người đều có hướng giải thích khác nhau nên mình bị dao động cách hiểu, mình sẽ cố gắng hơn../

Sửa lần cuối:
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Cảm ơn anh đã nhắc nhở, Tôi sẽ cố gắng...
mọi người không ai là hoàn thiện cả, nhưng nếu có sự cố gắng và trải nghiệm thực tế thì sẽ khác...không phải lúc nào tôi đưa ra ý kiến trên diễn đàn là lúc đó tôi không biết, hay nói khác hơn là tôi không có học, Nhưng sách vở và thực tiễn cũng cách xa lắm chứ, tôi nghĩ một ai đó trong số các bạn đôi lúc sẽ rơi vào tình huống của tôi, nên tôi đưa ra đề tài để mọi người cùng thảo luận và giải quyết để rút kinh nghiêm, chúng ta học hỏi lẫn nhau chứ không ai có thể giỏi liến cả...
Dù sao tôi cũng cảm ơn ý kiến của anh, chúc anh công tác tốt

Đừng nổi nóng thế bạn ơi, coi chừng "dậy thì lần 2" đó.
Kế toán là một ngành nghề bị trói buộc nhiều bởi pháp luật và rất nhiều các nguyên tắc khắt khe. Nên đây là một nghề có tính rủi ro cao và rất vất vả. Bạn nên phải có học căn bản thì tôt hơn. Nguyenminhduc nói thực tình đó, không trên ghẹo gì bạn đâu.

L

lyvrts

Guest
em đang làm một hợp đồng dự thầu, trong đó có kê khai tài chính theo mẫu: trong đó có các khoản:tài sản có, tài sản lưu động có, tài sản nợ, tài sản nợ lưu động: căn cứ để lấy số liệu là báo cáo tài chính , vậy cho em hỏi tài sản nợ là gì? tài sản lưu động nợ ? tài sản có? tài sản có lưu động?, trên báo cáo tài chính fai lấy số liệu những mục nào thì đúng:wall: :wall: :wall: , khó hiểu wa

L

lethidiemthuy

Guest
12/10/11
1
0
1
Bình Định
cho em hoi la neu co tai san co luu dong, tai san no luu dong, tai san co, tai san no, loi nhuan truoc thue va loi nhuan sau thue thi lam sao xac dinh duoc doanh thu ạ

V

vietdung126

Sơ cấp
12/10/11
5
0
0
33
Thanh Hoa
Doanh thu được xác định bằng lợi nhuận trước thuế cống với các chi phí hoạt động và chi phí huy động vốn. Thế nên chỉ có các thông tin trên mình nghĩ là chưa đủ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA