Hoá đơn bị rách có được khấu trừ thuế không?

• Thread starter TRUNG TIN
  • Ngày gửi
TRUNG TIN

TRUNG TIN

Trung cấp
16/9/08
71
1
8
Ho Chi Minh city
Công ty mình vừa nhận một hoá đơn tiền điện nhưng bị rách ở giữa chưa rách rời hẳn! Mình có nhận hoá đơn này để khấu trừ thuế được không? Mong các bạn góp ý!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linhlang90

Trung cấp
3/6/14
64
0
6
33
quảng nam
Ðề: Hoá đơn bị rách có được khấu trừ thuế không?

Nếu rách ở góc thì còn được chứ còn rách ở giữa thì nên bảo ng ta in lại tờ mới đi. cho chắc ăn

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Công ty mình vừa nhận một hoá đơn tiền điện nhưng bị rách ở giữa chưa rách rời hẳn! Mình có nhận hoá đơn này để khấu trừ thuế được không? Mong các bạn góp ý!
Hoá đơn tiền điện nếu ko phải là hoá đơn điện tử thì ko thể in lại đc đâu, cách đơn giản nhất là bạn dùng băng keo trong với lượng vừa đủ dán lên phía sau của tờ hóa đơn, nếu bạn làm khéo thì nếu nhìn từ phía trước rất khó nhận thấy hóa đơn đó bị rách, chúc bạn thành công.

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
44
Ha Noi

Hoá đơn tiền điện nếu ko phải là hoá đơn điện tử thì ko thể in lại đc đâu, cách đơn giản nhất là bạn dùng băng keo trong với lượng vừa đủ dán lên phía sau của tờ hóa đơn, nếu bạn làm khéo thì nếu nhìn từ phía trước rất khó nhận thấy hóa đơn đó bị rách, chúc bạn thành công.

Để làm tốt mà bạn yên tâm thì nên qua phố hàng mã học dán băng keo

một xíu là hiểu thôi mà !

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Chào chú bacnamtraining lâu rồi mới thấy chú trên diễn đàn, bạn ấy ở saigòn mà trong chợ lớn cũng có phố hàng mã, hj, thật vậy kế toán nên tập dán giấy tờ, hoá đơn và cả tiền rách thế nào cho đạt cũng ko phải dể đâu, phải làm nhiều lần mới quen đc.

S

storylove1986

Trung cấp
22/5/10
70
11
8
37
cantho

Bác đưa đây tui lấy cơm dán cho, tờ 500 nghìn rách đôi tui lấy keo dán lại xài được kia mà tờ hoá đơn thì nhằm gì...đôi khi mấy việc vặt ấy lại rất có ích đấy nhé...

Q

quehuong151bg

Sơ cấp
14/3/09
16
0
1
Bac Giang.

Tờ hóa đơn rách không rách rời nhưng những thông tin chính rán lại vẫn xem rõ là vẫn được không có vấn đề.

TRUNG TIN

TRUNG TIN

Trung cấp
16/9/08
71
1
8
Ho Chi Minh city

Cảm ơn mọi người đã góp ý! mình đã dán lại rất đành hoàng! Chúc mọi người nhiều sức khoẻ nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA