Tờ khai đăng ký tài khoản ngân hàng (08-MST) về TK tiền vay.

• Thread starter Thanh Hugo
  • Ngày gửi
Thanh Hugo

Thanh Hugo

Trung cấp
25/11/13
91
1
8
33
Đà Nẵng
Chào tất cả ace diễn đàn. Cho mình hỏi trường hợp này với:
Công ty mình có sử dụng tài khoản ngân hàng để giao dịch và đã đăng ký với CQ thuế (có kèm theo giấy xác nhận mở tài khoản mới, có đóng dấu ngân hàng), đã đc thuế chấp nhận. Nhưng đối với tài khoản cty mở dùng để nhận tiền vay thì mình cần những giấy tờ gì để nộp kèm với tờ 08-mst. Mình có nộp "thư xác nhận số dư tài khoản" đến thời điểm hiện tại nhưng thư này ko có ngày mở tài khoản nên ko đc chấp nhận.
Bạn nào làm rồi cho ý kiến giúp mình với, phải nộp kèm những gì với mẫu 08?
Thank all!

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Tờ khai đăng ký tài khoản ngân hàng (08-MST) về TK tiền vay.

Công ty mình có sử dụng tài khoản ngân hàng để giao dịch và đã đăng ký với CQ thuế (có kèm theo giấy xác nhận mở tài khoản mới, có đóng dấu ngân hàng), đã đc thuế chấp nhận. Nhưng đối với tài khoản cty mở dùng để nhận tiền vay thì mình cần những giấy tờ gì để nộp kèm với tờ 08-mst. Mình có nộp "thư xác nhận số dư tài khoản" đến thời điểm hiện tại nhưng thư này ko có ngày mở tài khoản nên ko đc chấp nhận.
Thank all!
nộp mẫu 08 đã có xác nhận của CQT trước + mẫu 08 mới đăng ký thêm + xác nhận của NH về TK mới

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô

Thank all!
Xác nhận của NH về ngày mở tài khoản vay. :)

Thanh Hugo

Thanh Hugo

Trung cấp
25/11/13
91
1
8
33
Đà Nẵng

Xác nhận của NH về ngày mở tài khoản vay. :)

Tài khoản vay này cty em mở năm 2010 c ạ. Bây giờ ngân hàng nói ko có giấy xác nhận ngày mở tk vay này, chỉ có giấy xác nhận ngày mở tk giao dịch thôi ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA