Trường hợp ngày có bị đánh thuế TNCN không mọi người?

  • Thread starter vohoangthuydung
  • Ngày gửi
V

vohoangthuydung

Guest
18/9/07
4
0
1
hcmc
Có bạn ở nước ngoài gởi 1 tỷ vào tài khoản cá nhân nhờ làm sự kiện quảng cáo sản phẩm của người đó ở VN, người bạn ở nước ngoài không có nhu cầu lấy hóa đơn dịch vụ, vậy người nhận số tiền 1 tỷ đó có bị đánh thuế TNCN ko?
Nhờ mọi người tư vấn dùm. Xin cám ơn!
 
dannie

dannie

Sơ cấp
27/6/14
14
0
1
tphcm
Ðề: Trường hợp ngày có bị đánh thuế TNCN không mọi người?

Có bạn ở nước ngoài gởi 1 tỷ vào tài khoản cá nhân nhờ làm sự kiện quảng cáo sản phẩm của người đó ở VN, người bạn ở nước ngoài không có nhu cầu lấy hóa đơn dịch vụ, vậy người nhận số tiền 1 tỷ đó có bị đánh thuế TNCN ko?
Nhờ mọi người tư vấn dùm. Xin cám ơn!

Có nha... Bạn xem thử TT111 Điều 8 rồi có gì thì post tiếp...
 
Webketoan VNews - Bảng tin nghiệp vụ bằng video

Xem nhiều