help me, pls!

• Thread starter thacmac
  • Ngày gửi
T

thacmac

Guest
26/1/07
6
0
0
tpHCM
em hiện là sinh viên năm cuối, đang đi thực tập tại một công ty chuyên về vận tải đường biển và đường hàng không. sắp tới em phải viết một đề tài để báo cáo nhưng em vẫn không biết viết về đề tài gì phù hợp với doanh nghiệp này :wall: . mong các bác có thể gợi ý giúp em một số đề tài.
nếu em viết về doanh thu của công ty này thì em phải bắt đầu tìm hiểu từ đâu và về nhữgn vấn đề gì . các bác có thể gợi ý cho em được không, cảm ơn các bác nhiều:thanx:

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
thacmac nói:
em hiện là sinh viên năm cuối, đang đi thực tập tại một công ty chuyên về vận tải đường biển và đường hàng không. sắp tới em phải viết một đề tài để báo cáo nhưng em vẫn không biết viết về đề tài gì phù hợp với doanh nghiệp này :wall: . mong các bác có thể gợi ý giúp em một số đề tài.
nếu em viết về doanh thu của công ty này thì em phải bắt đầu tìm hiểu từ đâu và về nhữgn vấn đề gì . các bác có thể gợi ý cho em được không, cảm ơn các bác nhiều:thanx:
Bạn có thể chọn đề tài thanh toán, vì mình biết các cty kinh doanh vận tải như vậy sẽ có nhiều nghiệp vụ liên quan thanh toán : thanh toán với người mua dịch vụ, thanh toán bảo hiểm hàng hóa, thanh toán chi phi thuê vận chuyển,...
Nếu bạn đã chọn doanh thu thì bạn cũng nêu một phần liên quan đến thanh toán với người mua. Công việc của viết đề tài doanh thu là thu thập số liệu từ các hóa đơn, các hợp đồng vận chuyển
Chúc bạn thực tập có kết quả tốt.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA