Các mẫu biểu BCTC

• Thread starter Lê Thùy Linh
  • Ngày gửi
L

Lê Thùy Linh

Guest
Anh chị ơi cho em hỏi với:
I.Trong tháng 2 nộp quyết toán thuế GTGT, nhưng mẫu biểu đó có phải thay bằng Tờ khai điều chỉnh thuế gtgt năm (mẫu số 11/gtgt) không?
- Còn báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn năm thì em đã nộp rồi
II. Một bộ báo cáo tài chính có phải đầy đủ là những mẫu biểu sau không,nếu mẫu nào sai hay không dùng nữa anh bảo cho em với:
1. Bảng cân đối SPS
2. Bảng cân đối kế toán (mẫu số B01-DNN)
3. Tờ khai tự quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp (mau số 04/TNDN)
4. Tờ khai chi tiết Doanh thu, chi phí, thu nhập
5. Bảng tổng hợp thanh toán thuế và các khoản phải nộp ngân sách nhà nước
6. Báo cáo kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh (mẫu số B02-DNN)
7. Tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước ( mẫu số F02-DNN)
8. Thuyết minh báo cáo tài chính (mẫu số B09-DNN)

Anh chị bảo cho em với, các mẫu biểu đó đúng mẫu số chưa a?
Cảm ơn anh chị nhiều a!:ladiesman

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthuthu

Guest
16/12/04
6
0
0
48
Hanoi
Bạn nên nghiên cứu QĐ 48/2006/QĐ-BTC ngày 14/09/2006 Về việc ban hành Chế độ Kế toán Doanh nghiệp nhỏ và vừa (Vốn điều lệ không quá 10 tỷ đồng và không quá 300 lao động) và QĐ số 15/2006/QĐ-BTC ngày 20 tháng 03 năm 2006 Về việc ban hành Chế độ Kế toán doanh nghiệp.

H

hocdoilamketoan

Guest
12/12/06
43
0
0
hà nội
nguyenthuthu nói:
Bạn nên nghiên cứu QĐ 48/2006/QĐ-BTC ngày 14/09/2006 Về việc ban hành Chế độ Kế toán Doanh nghiệp nhỏ và vừa (Vốn điều lệ không quá 10 tỷ đồng và không quá 300 lao động) và QĐ số 15/2006/QĐ-BTC ngày 20 tháng 03 năm 2006 Về việc ban hành Chế độ Kế toán doanh nghiệp.
Chính xác rùi. Nhưng mà nên nhớ QD 48 áp dung tư tháng 1 năm 2007

L

loi nguyen

Guest
28/3/09
1
0
0
37
235/2 Vo Thi Sau, P.7, Q.3
Chào các anh chị!
Em đang lập BCTC đang bị kẹt chỗ thuyết minh BCTC em đã lập nhưng sợ không đúng mẫu, anh chị nào có mẫu cho em xin với.
Em cảm ơn nhiều!

T

ThuHoang

Guest
26/2/09
2
0
0
hà nội
Nhưng bạn làm ở quyết định nào nhỉ để mọi người cho mẫu?

V

vuthithoabg

Guest
22/1/10
2
0
0
ha noi
Nhưng bạn làm ở quyết định nào nhỉ để mọi người cho mẫu?
chị ơi c chị cứ gửi cả mẫu theo quyết định 15 và quyết định 48 đi mà bi giờ thì quy định dùng theo mẫu nào hả chị? thanhks chị nhìu!

P

phongloi295172

Sơ cấp
Em chào các anh chị. Em mới làm kế toán nên kinh nghiệm chưa có nhiều. Các anh chị cho em hỏi là: Công ty em dùng phần mềm kế toán. Em đã nhập hết các chứng từ rồi, kết chuyển rồi. Nhưng Số liệu trong Bảng cân đối kế toán chênh nhau rất nhiều. Vậy em muốn chỉnh sửa nhanh thì phải bắt đầu từ đâu? Em xin cảm ơn các anh chị.

K

kunkun82

Trung cấp
23/9/09
106
1
18
tphcm
Anh chị ơi cho em hỏi với:
I.Trong tháng 2 nộp quyết toán thuế GTGT, nhưng mẫu biểu đó có phải thay bằng Tờ khai điều chỉnh thuế gtgt năm (mẫu số 11/gtgt) không?
- Còn báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn năm thì em đã nộp rồi
II. Một bộ báo cáo tài chính có phải đầy đủ là những mẫu biểu sau không,nếu mẫu nào sai hay không dùng nữa anh bảo cho em với:
1. Bảng cân đối SPS
2. Bảng cân đối kế toán (mẫu số B01-DNN)
3. Tờ khai tự quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp (mau số 04/TNDN)
4. Tờ khai chi tiết Doanh thu, chi phí, thu nhập
5. Bảng tổng hợp thanh toán thuế và các khoản phải nộp ngân sách nhà nước
6. Báo cáo kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh (mẫu số B02-DNN)
7. Tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước ( mẫu số F02-DNN)
8. Thuyết minh báo cáo tài chính (mẫu số B09-DNN)

Anh chị bảo cho em với, các mẫu biểu đó đúng mẫu số chưa a?
Cảm ơn anh chị nhiều a!:ladiesman

1. Bạn nên lưu ý:
Khai quyết toán thuế GTGT:
Kết thúc năm 2009 các Doanh nghiệp nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ không phải khai quyết toán năm để gửi cơ quan thuế.
+ Trường hợp trong năm đơn vị có kê khai bảng phân bổ số thuế GTGT của hàng hóa dịch vụ mua vào được khấu trừ trong tháng theo mẫu số 01-4A/GTGT ban hành kèm theo Thông tư số 60/2007/TT-BTC thì gửi bảng kê khai điều chỉnh thuế GTGT đầu vào phân bổ được khấu trừ năm theo mẫu số 01-4B/GTGT ban hành kèm theo Thông tư số 60/2007/TT – BTC. Số liệu điều chỉnh tăng, giảm thuế GTGT đầu vào phân bổ được khấu trừ được tổng hợp vào tờ khai thuế GTGT tháng 03 năm 2010.
2. Báo cáo tài chính:
- Doanh nghiệp theo Quyết định số 15/2006/QĐ-BTC, gồm các biểu mẫu sau:
+ Bảng cân đối kế toán Mẫu số B01-DN
+ Báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh Mẫu số B02-DN
+ Báo cáo lưu chuyển tiền tệ Mẫu số B03-DN
+ Bản thuyết minh báo cáo tài chính Mẫu số B09-DN
- Doanh nghiệp theo quyết định số 48/2006/QĐ-BTC, gồm các biểu mẫu sau:
+ Bảng cân đối kế toán Mẫu số B01-DNN
+ Báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh Mẫu số B02-DNN
+ Bản thuyết minh báo cáo tài chính Mẫu số B09-DNN
Báo cáo tài chính gửi cho cơ quan thuế phải lập và gửi thêm phụ biểu sau:
+ Bảng cân đối tài khoản Mẫu số F01-DNN
Báo cáo không bắt buộc mà khuyến khích lập:
+ Báo cáo lưu chuyển tiền tệ Mẫu số B03-DNN

D

domanhlinh

Guest
6/7/09
6
0
0
hải phòng
chào các bạn! mình cũng mới đi làm kế toán mà năm nay mình phải làm BCTC minh chưa biết làm những sổ gì? Công ty mình là công ty sản xuất. Bạn nào làm về công ty sản xuất giúp minh biết cần phải làm những sổ nào? và như the nào với. Thanks

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
chị ơi c chị cứ gửi cả mẫu theo quyết định 15 và quyết định 48 đi mà bi giờ thì quy định dùng theo mẫu nào hả chị? thanhks chị nhìu!

bạn
gửi cho mình mail mình sẽ gửi cho bạn mẫu nhe

G

gamia

Guest
26/2/10
2
0
0
HN
1. Bạn nên lưu ý:
Khai quyết toán thuế GTGT:
Kết thúc năm 2009 các Doanh nghiệp nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ không phải khai quyết toán năm để gửi cơ quan thuế.
+ Trường hợp trong năm đơn vị có kê khai bảng phân bổ số thuế GTGT của hàng hóa dịch vụ mua vào được khấu trừ trong tháng theo mẫu số 01-4A/GTGT ban hành kèm theo Thông tư số 60/2007/TT-BTC thì gửi bảng kê khai điều chỉnh thuế GTGT đầu vào phân bổ được khấu trừ năm theo mẫu số 01-4B/GTGT ban hành kèm theo Thông tư số 60/2007/TT – BTC. Số liệu điều chỉnh tăng, giảm thuế GTGT đầu vào phân bổ được khấu trừ được tổng hợp vào tờ khai thuế GTGT tháng 03 năm 2010.
2. Báo cáo tài chính:
- Doanh nghiệp theo Quyết định số 15/2006/QĐ-BTC, gồm các biểu mẫu sau:
+ Bảng cân đối kế toán Mẫu số B01-DN
+ Báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh Mẫu số B02-DN
+ Báo cáo lưu chuyển tiền tệ Mẫu số B03-DN
+ Bản thuyết minh báo cáo tài chính Mẫu số B09-DN
- Doanh nghiệp theo quyết định số 48/2006/QĐ-BTC, gồm các biểu mẫu sau:
+ Bảng cân đối kế toán Mẫu số B01-DNN
+ Báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh Mẫu số B02-DNN
+ Bản thuyết minh báo cáo tài chính Mẫu số B09-DNN
Báo cáo tài chính gửi cho cơ quan thuế phải lập và gửi thêm phụ biểu sau:
+ Bảng cân đối tài khoản Mẫu số F01-DNN
Báo cáo không bắt buộc mà khuyến khích lập:
+ Báo cáo lưu chuyển tiền tệ Mẫu số B03-DNN

Các chị ơi có mẫu thì share cho e với ạ, e vào thư viện nhưng không tìm thấy mẫu B01-02-03-09
E cảm ơn các chị nhiều nhiều ạ!

congturung

congturung

Trung cấp
22/7/09
74
0
0
sơn la
Doanh nghiệp vừa và nhỏ thì dùng theo chế đố 48 thôi chứ

congturung

congturung

Trung cấp
22/7/09
74
0
0
sơn la
chào các bạn! mình cũng mới đi làm kế toán mà năm nay mình phải làm BCTC minh chưa biết làm những sổ gì? Công ty mình là công ty sản xuất. Bạn nào làm về công ty sản xuất giúp minh biết cần phải làm những sổ nào? và như the nào với. Thanks
Công ty bạn sản xuất hàng hoá thì phải có tính gia thành sổ sách thì du đơn vị nào cụng phải tuân thủ đúng và đủ theo cách hạch toán của 4 phương pháp hạch toán bạn tìm hiểu kỹ quy định kế toán nhe

J

juliatran

Sơ cấp
9/4/09
38
0
0
Tp.HCM
Các bạn cho mình hỏi khi nào thì Cty nên sử dụng tài khoản cấp 2? có bắt buộc phải sử dụng TK cấp 2 không? có văn bản nào quy định việc này không cho mình biết với?
Bảng cân đối số phát sinh có phải làm theo mẫu không các bạn? Và nếu có thì các bạn cho mình xem mẫu với nha.

T

THONGHANG

Guest
6/4/10
1
0
0
hcm
chào anh (chị)!. em mới đi làm kế toán . em cũng không biết nên làm những sổ gì. công ty em là về dịch vụ. thì phải làm những sổ kế toán gì? giúp em với nhé. em cảm ơn các anh chị nhiều
mail em là: dinhhang225@yahoo.com.vn

D

domanhlinh

Guest
6/7/09
6
0
0
hải phòng
Công ty bạn sản xuất hàng hoá thì phải có tính gia thành sổ sách thì du đơn vị nào cụng phải tuân thủ đúng và đủ theo cách hạch toán của 4 phương pháp hạch toán bạn tìm hiểu kỹ quy định kế toán nhe
Bạn congturung oi? Cho tôi hỏi nhé! Tôi mới ra trường mà đã đi làm kế toán sản xuất rồi. Công ty tôi là công ty sản xuất đồ nội thất văn phòng. Tôi ko biết định mức của 1 loại sản phẩm. mà công ty tôi làm theo từng công trình phải mất mấy tháng mới xong.Bạn cho tôi những sổ sách liên quan đến kế toán sản xuất được ko? Tôi cảm ơn bạn nhiều.

A

annatruong88

Guest
4/4/08
6
0
0
35
tp hcm
Chào cả nhà, em đang chuẩn bị làm bctc nhưng ko có bảng thuyết minh báo cáo tài chính theo quyết định 15.anh chị nào có cho em xin cái mẫu nha.có gì gửi qua mail em: phuongthanh.truong@gmail.com.Em cảm ơn cả nhà nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA