Nguyên Vật liệu đây !!!!

• Thread starter Snow
  • Ngày gửi
S

Snow

Guest
22/1/07
40
0
0
37
Hà nội
Giúp em với ..................

Khi kiểm kê kho nguyên liệu mà thấy nguyên liệu thiếu trong định mức thì có tính vào giá trị thực tế xuất kho không ạ
:)wall: )

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

wiskyvodka

Trung cấp
13/1/07
62
0
6
38
Hà nội
Trường hợp phát hiện thiếu khi kiểm kê
Nợ TK 632: Giá trị vật liệu thiếu trong định mức, ghi tăng giá vốn hàng tiêu thụ
Nợ TK 1381: Giá trị VL nhỏ không rõ nguyên do chờ xử lý

W

wiskyvodka

Trung cấp
13/1/07
62
0
6
38
Hà nội
Trường hợp phát hiện thiếu khi kiểm kê
Nợ TK 632: Giá trị vật liệu thiếu trong định mức, ghi tăng giá vốn hàng tiêu thụ
Nợ TK 1381: Giá trị VL nhỏ không rõ nguyên do chờ xử lý
Có TK 152: Giá trị thiếu

S

Snow

Guest
22/1/07
40
0
0
37
Hà nội
Thanks bác đã giúp em .
Vậy thì có tỉnh số thiếu khi kiểm kêvào giá trị thực tế xuất kho không ạ ?
Vì đề yêu cầu tính giá trị thực tế hàng xuất kho

N

nguyenduyphuong

Sơ cấp
7/9/06
19
0
1
36
Đỉnh núi thứ 2
anh chị ơi cứu em nghe em chuẩn bị đi thực tập mà chưa có hì hêt em định làm NVL nhưng không có một văn bản gì cả giúp em đi ,lamkhanh11a3@yahopo.com

H

hoanganhduong

Guest
4/4/07
1
0
0
37
hn
nvl

minh cung dang hoc phan nay.neu minh ko nham thi ko tinh vao dau ban a.

N

nguyenduyphuong

Sơ cấp
7/9/06
19
0
1
36
Đỉnh núi thứ 2
la sao ban biet khi ra truong thi thuc tap la phan kho khan khong
ma mot khi co tai lieu thi van tôt chu

N

NGUYÊN THU HOAI

Guest
MÌNH cũng đang làm báo cáo về NVL ; mình cũng đang lo lắng ko bít fải làm gì ai có kinh nghiệm trong đề tài này xin júp mình với!mình đang cần gấp một đề cương báo cáo để tham khảo ai có xin gửi cho mình theo dc:huongquan1988@yahoo.com
mình cám ơn nhiều!

N

NGUYÊN THU HOAI

Guest
ah mình cũng đồng ý với ý kiến của duong nhưng bạn phải chú ý đến chi phí vận chuyển, bốc dỡ,...khi tính giá xuất kho
chúc bạn thành công!

B

Bui Thi Phuong

Guest
18/5/07
6
0
0
Thai binh
Minh dang lam bao cao thuc tap ve NVL vay CCDC tinh sao day, va lai con Thue GTGT nua chu,minh bi ket may nghiep vu co lien quan den thue, mong moi nguoi giup minh voi, va gui ve foryou_forme_24405@yahoo.com nhe !

P

phongvan

Mơ về một ngày mai
Minh dang lam bao cao thuc tap ve NVL vay CCDC tinh sao day, va lai con Thue GTGT nua chu,minh bi ket may nghiep vu co lien quan den thue, mong moi nguoi giup minh voi, va gui ve foryou_forme_24405@yahoo.com nhe !
Bạn phải nêu cụ thể các nghiệp vụ mà bạn có thắc mắc thì mọi người mới có thể giúp bạn được chứ. Bạn lưu ý là phải post bài có dấu nếu không bài của bạn sẽ bị đưa vào thùng rác đấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA