Hóa đơn GTGT về thực phẩm

• Thread starter Huongviviet2012
  • Ngày gửi
H

Huongviviet2012

Guest
22/1/15
1
0
1
36
Chào anh chị,

Tình hình là bên em mua hàng thịt cừu, nhưng KH ko xuất được.
Anh chị nào ở cty thực phẩm nông sản, còn dư hóa đơn hay có thể xuất dc hóa đơn thịt cừu thì chỉ giúp em với nhé.
Sếp em có nhắc mãi, em mà ko lấy dc hóa đơn này thì sếp cho em out luôn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Chào anh chị,

Anh chị nào ở cty thực phẩm nông sản, còn dư hóa đơn hay có thể xuất dc hóa đơn thịt cừu thì chỉ giúp em với nhé.

Làm công làm quái gì cho cái kiểu chủ ngang ngược như vậy. Chắc là muốn cươp công không trả lương nên kiếm chuyện để đuổi. Nếu mua hàng của nông dân nuôi thịt để bán thì làm quái gì cần hóa đơn. Còn hàng nhập khẩu mà khg có hóa đơn thì bản thân họ biết thế nào rồi, không làm gì được mà è nhân viên ra nẻ thì làm việc với họ làm gì? Cái việc mua hóa đơn ma thì có gì là khó khăn đâu.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Làm công làm quái gì cho cái kiểu chủ ngang ngược như vậy. Chắc là muốn cươp công không trả lương nên kiếm chuyện để đuổi. Nếu mua hàng của nông dân nuôi thịt để bán thì làm quái gì cần hóa đơn. Còn hàng nhập khẩu mà khg có hóa đơn thì bản thân họ biết thế nào rồi, không làm gì được mà è nhân viên ra nẻ thì làm việc với họ làm gì? Cái việc mua hóa đơn ma thì có gì là khó khăn đâu.
(y)

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt
Chào anh chị,

Công ty bạn mua "thịt cừu" hay là "nguyên con cừu", mua của doanh nghiệp hay hộ chăn nuôi; nếu là mua "thịt cừu" thì "đã tẩm ướp gia vị chưa"... phải xác định đúng. Nếu mua của doanh nghiệp thì yêu cầu doanh nghiệp lập háo đơn - dù là con cừu hay thịt cừu; còn nếu mua của người nông dân chăn nuôi trực tiếp bán ra thì chỉ cần lập Bảng kê 01/TNDN kèm chứng từ thanh toán là tính vào chi phí thôi.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
@ACC4RUM Nhiều lúc ngẫm lại thấy cũng mắc cười
Mua con cừu chưa tẩm giá vị Không VAT
Có giá vị 10%. Cứ thêm tí muối xi xi là 10%. HaHa

Xem nhiều