Khoản lương ngoài KH cho vào 811???

• Thread starter NTH-CKMD
  • Ngày gửi
N

NTH-CKMD

Guest
9/1/06
12
0
0
Hà nội
Chào mọi người, chả là lúc cty tôi mới thành lập đã không lập kế hoạch lương nên lúc làm báo cáo TC tôi đã hạch toán vào chi phí khoản lương theo quy định,vậy thì khoản chênh lệch so với thực tế đã trả tôi cho vào 811 đúng không ạ. Rất mong moị người giúp đỡ. Thank.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Chào mọi người, chả là lúc cty tôi mới thành lập đã không lập kế hoạch lương nên lúc làm báo cáo TC tôi đã hạch toán vào chi phí khoản lương theo quy định,vậy thì khoản chênh lệch so với thực tế đã trả tôi cho vào 811 đúng không ạ. Rất mong moị người giúp đỡ. Thank.
Theo mình bạn vẫn nên hạch toán bình thường, sau này CQ thuế vào tính sau.
Hôm trước mình đi học lớp tập huấn có cô Toản truởng phòng hỗ trợ tuyên truyền của cục thuế HN có nói " Vấn đề đăng ký lương hàng năm hiện nay cũng ko quan trọng lắm" và thực tế Cty mình chưa bao giờ đăng ký kế hoạch lương cả và CQ Thuế đã vào quyết toán cũng ko bị bóc khoản lương.
Tuy nhiên bạn nên cản thận tránh sai sót cho lần sau là cứ "Trưng Trắc" nhé.

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM

Bạn hiểu nhấm vấn đề rồi. Vấn đề ở đây không phải là nên hạch toán 642 hay 811 mà là khoản tiền lương thực tế có được kết chuyển vào 911 không. Mục tiêu của bạn là muốn được thuế chấp nhận khoản tiền lương đã chi vào chi phí hợp lý.
Muốn tiền lương vào chi phí hợp lý thì phải có : Bảng đăng ký lương, Hợp đồng lao động, bảng lương hàng tháng, và phiếu chi lương.
Riêng bảng đăng ký lương thì thuế mỗi nơi 1 kiểu. Nhưng để chắc chắn thì ta phải đăng ký. Nếu bây giờ chưa có đăng ký thì làm đăng ký bổ sung.

Thân mến

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA