Không kê khai riêng thuế GTGT từ dự án đầu tư

• Thread starter nhunhi186
  • Ngày gửi
N

nhunhi186

bacsykeodua
5/10/13
65
7
8
32
hà nội
Cả nhà cho em hỏi. Công ty em đang định đề nghị hoàn thuế GTGT từ dự án đầu tư khác tỉnh thành phố. Theo thông tư 26/2015 thì phải kê khai riêng thuế GTGT cho dự án đầu tư và bù trừ với thuế GTGT của hoạt động sản xuất kinh doanh trong kỳ. Công ty em hiện từ trước vẫn đang kê khai chung thuế GTGT của dự án và hoạt động SXKD. Vậy cho em hỏi:
1. Giờ em tách thuế ra và kê khai lại vào tờ 02/GTGT thì tất cả tờ 02/GTGT có bị phạt nộp chậm không ạ?
2. Hiện em đang thấy trên HTKK 3.3.4 mục 28a là "Thuế GTGT mua vào dự án đầu tư (cùng tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương) bù trừ với thuế GTGT phải nộp của hoạt động sản xuất kinh doanh cùng kỳ tính thuế". Nhưng của là khác tỉnh thì có làm trên mẫu này được không ạ?
Cả nhà giúp em với ạ, em cảm ơn nhiều nhiều !!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhunhi186

bacsykeodua
5/10/13
65
7
8
32
hà nội
Có ai giúp em với.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Đã kê khai chung rồi thì thôi.
Tách ra làm gì nữa.
Từ kỳ tới thì kê riêng ra.

• Like
Reactions: nhunhi186
N

nhunhi186

bacsykeodua
5/10/13
65
7
8
32
hà nội
Vấn đề là bên em muốn hoàn thuế ạ. Giờ ko tách ra thì sao hoàn thuế được.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Vấn đề là bên em muốn hoàn thuế ạ. Giờ ko tách ra thì sao hoàn thuế được.
Nếu vẫn còn được khấu trừ thì cứ làm ĐN hoàn.
không bạn hỏi cơ quan quản lý xem. họ hướng dẫn.

inhaha

inhaha

Guest
31/3/10
107
3
18
33
hà nội
Cả nhà cho em hỏi. Công ty em đang định đề nghị hoàn thuế GTGT từ dự án đầu tư khác tỉnh thành phố. Theo thông tư 26/2015 thì phải kê khai riêng thuế GTGT cho dự án đầu tư và bù trừ với thuế GTGT của hoạt động sản xuất kinh doanh trong kỳ. Công ty em hiện từ trước vẫn đang kê khai chung thuế GTGT của dự án và hoạt động SXKD. Vậy cho em hỏi:
1. Giờ em tách thuế ra và kê khai lại vào tờ 02/GTGT thì tất cả tờ 02/GTGT có bị phạt nộp chậm không ạ?
2. Hiện em đang thấy trên HTKK 3.3.4 mục 28a là "Thuế GTGT mua vào dự án đầu tư (cùng tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương) bù trừ với thuế GTGT phải nộp của hoạt động sản xuất kinh doanh cùng kỳ tính thuế". Nhưng của là khác tỉnh thì có làm trên mẫu này được không ạ?
Cả nhà giúp em với ạ, em cảm ơn nhiều nhiều !!
Bạn ơi bạn đã xử lý xong trường hợp này chưa. Mình cũng đang vướng phải cái này mà không biết giải quyết ntn

N

nhunhi186

bacsykeodua
5/10/13
65
7
8
32
hà nội
Bạn ơi bạn đã xử lý xong trường hợp này chưa. Mình cũng đang vướng phải cái này mà không biết giải quyết ntn
Hi bạn,

Mình đã nộp lại và không bị phạt nộp chậm nhé. Cái cùng hay khác tỉnh mình đều điền vào dòng 28a hết nhé.

• Like
Reactions: inhaha
inhaha

inhaha

Guest
31/3/10
107
3
18
33
hà nội
Hi bạn,

Mình đã nộp lại và không bị phạt nộp chậm nhé. Cái cùng hay khác tỉnh mình đều điền vào dòng 28a hết nhé.
ừ thế ví dụ như bây giờ mình không muốn hoàn thuế mà cứ để nguyên phần kê khai GTGT giữa sản xuất và dự án để bù trừ thuế thì có ảnh hưởng gì không bạn nhỉ. Dĩ nhiên điều này hơi thiệt cho doanh nghiệp vì tiền để lâu không hoàn

N

nhunhi186

bacsykeodua
5/10/13
65
7
8
32
hà nội
ừ thế ví dụ như bây giờ mình không muốn hoàn thuế mà cứ để nguyên phần kê khai GTGT giữa sản xuất và dự án để bù trừ thuế thì có ảnh hưởng gì không bạn nhỉ. Dĩ nhiên điều này hơi thiệt cho doanh nghiệp vì tiền để lâu không hoàn
Hi, nếu bạn không muốn hoàn thì cứ để bù trừ bình thường nhé, không ảnh hưởng gì đâu bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA