Sinh viên mới ra trường có nên học kế toán thực hành ở các trung tâm đào tạo kế toán không?

Thảo luận trong 'Hướng nghiệp' bắt đầu bởi nguyenthixuan1992, 22 Tháng bảy 2016.

61,504 lượt xem

1. lê thúy 1234

lê thúy 1234 Thành viên sơ cấp

Các trường đại học toàn đào tạo kế toán trên lý thuyết thôi, gần tốt nghiệp là phải mò mẫm đi tìm hiểu để học kế toán thực tế. Mình cũng là một trong những số đó, học xong ra trường thấy lan man, chẳng biết ứng dụng thực tế vào như thế nào ! Nản nền giáo dục của Việt Nam quá cơ. hic

HoangThu_KT and huongduong81194 like this.
  2. huongduong81194

huongduong81194 Thành viên hoạt động

Tình trạng chung của nền giáo dục việt nam hiện nay mà, chỉ toàn giỏi lý thuyết thôi hic

GiaLinh_198. thích bài này.
  3. HoangThu_KT

HoangThu_KT Thành viên sơ cấp

Trước kia khi mới ra trường, mình cũng gặp hoàn cảnh giống như bạn luôn. Nên mình có ít kinh nghiệm trong lĩnh vực này, xin chia sẻ với bạn để bạn có thể thoát ra khỏi hoàn cảnh như hiện tại nhé!
    Đúng là khi học trong trường, bọn mình toàn được các thầy cô dạy toàn lý thuyết. Nên tâm trạng sắp ra trường rất hoang mang. Không biết gì về kinh nghiệm thực hành thực tế. Không tự tin đi phỏng vấn xin việc.
    Mình cũng đã nghiên cứu diễn đàn và hỏi kinh nghiệm thực tế các Anh chị đi trước thôi. Các bạn hãy chủ động tìm một trung tâm đào tạo kế toán thực hành thực tế. Để được đào tạo làm thực hành trên chứng từ sống. Hơn nữa là mỗi bạn fai học và nắm vững kiến thức nguyên lý kế toán để vận dụng.
    Mình tìm hiểu và chọn học tại trung tâm của cô Lê Ánh, một giảng viên rất trẻ nhưng có kiến thức sâu rộng về kế toán. TInh tế trong tuyển chọn đội ngũ giảng viên chuyên nghiệp. Chất lượng đào tạo của trung tâm được học viên đánh giá rất cao.
    Sau khi tốt nghiệp mình may mắn xin đc việc làm luôn và giờ cũng trở thành một kế toán gọi là có kinh nghiệm. Thông thạo công việc cũng như các phát sinh thực tê.

Mình xin cảm ơn trung tâm đào tạo Lê Ánh rất nhiều!

Last edited: 20 Tháng tư 2017
    lê thúy 1234 and GiaLinh_198. like this.
  4. Huyền- Neu

Huyền- Neu Thành viên sơ cấp

Toppic mọi ng bàn luận xôn xao qua ah? các Anh chị cho em hỏi e cũng đã học qua về nguyên lý kế toán rồi, nhưng chuyên sâu và thực hành thì em chưa biết gì? Nếu học xong một khóa học tổng hợp bên cô Ánh cho nhưng người như em thì ra ngoài đi làm có làm được kế toán luôn không?

GiaLinh_198. thích bài này.
  5. GiaLinh_198.

GiaLinh_198. Thành viên sơ cấp

Phải có lý thuyết thì mới vận dụng vào thực hành bạn ạ? Mỗi người phải cố gắng thôi, học hỏi thêm kinh nghiệm và học thêm về thực hành thực tế nữa.

6. GiaLinh_198.

GiaLinh_198. Thành viên sơ cấp

Còn trần trừ gì nữa, bạn cứ đăng ký học thử đi, trung tâm Lê Ánh có cam kết sau khóa học các bạn sẽ thành thạo mọi nghiệp vụ phát sinh cũng như biết cách xử lý tình huống. Tuy nhiên thực sự các bạn yêu nghề nên tập trung cao độ vào khóa học để đạt đc hiệu quả cao

7. nguyenthixuan1992

nguyenthixuan1992 Thành viên thân thiết

Bên Lê Ánh này đào tạo kế toán tốt mà, mình là người lập topic này nên để hỏi các anh chị đi trước xem nên học kế toán thực hành ở đâu thì hiệu quả, mọi người chia sẻ bên này. Thấy được học thử 2 buổi, thích quá nên đăng ký luôn. Được cái bên cô Ánh dạy thực tế, chứ không lan man nhiều như các trung tâm khác. Với lại giảng viên bên này toàn người giỏi thôi, toàn những anh chị kế toán trưởng nhiều kinh nghiệm, nhiệt tình, ai mà chả thích. Đợt trước mình thấy bên Lê Ánh này có ít lớp khai giảng hơn, giờ sao mà nhiều thế, chắc cũng tại đào tạo uy tín, nên học viên truyền tai nhau thôi.
    Mình cũng hay vào fanpage bên này để cập nhật các thông tư, nghị định mới của thuế thay đổi, mọi người vào đây mà học hỏi kiến thức lại, toàn bài hướng dẫn của các anh chị kế toán trưởng, thực tế lắm: https://www.facebook.com/diachihocketoantonghoptotnhat/?fref=ts

8. Hoàng Thị Minh Thu

Hoàng Thị Minh Thu Thành viên hoạt động

Search mạng là ra ngay ý mà bạn

9. HoangThu_KT

Bạn giaoduc này ở trung tâm nào vậy, mình chưa nghe thấy trung tâm này bao giơ?

Hoàng Thị Minh Thu thích bài này.
  10. Hoàng Thị Minh Thu

Mình cũng chưa nghe thấy bao giờ

11. HoangThu_KT

Trung tâm này có địa chỉ ở ngay 473 Nguyễn Trãi, với số bn Vũ Phạm Hàm, mình không nhớ nữa, bạn vào Fanpage xem nhé. Ketoanleanh.vn

12. Phanloikt

Phanloikt Thành viên sơ cấp

Nói thật là có thì càng tốt, nhưng mình cũng không có.:)))

13. Phanloikt

Phanloikt Thành viên sơ cấp

Bạn không có chứng chi kế toán tế thì bạn phải am hiểu các Thông tư, các phần mềm kế toán thì dẽ xin việc hơn. Câu hỏi này cũng không có câu trả lời chính xác được. Quan trong là bạn bạn có một kiến thức vững chắc là dc

14. Hoàng Thị Minh Thu

Quan trọng là bạn có kinh nghiệm thực tế, cách xử lý công hiệu hiệu quả, linh hoạt, nhanh nhạy, chứ bằng cấp cũng không quan trọng lắm đâu. Bản thân mình cũng biết rằng nhiều anh chị kế toán giỏi cũng đâu có học chuyên ngành kế toán, họ chịu khó học hỏi, mày mò, chăm hay không bằng tay quen là ok hết ý mà.

15. Đỗ Khánh Băng

Đỗ Khánh Băng Thành viên sơ cấp

các anh chị có thể chỉ cho e địa chỉ trung tâm đào tạo kế toán ở Hải Phòng không ạ

16. Phạm Quang Thành

Phạm Quang Thành Thành viên sơ cấp

Anh ở Hà Nội, hỏi ở Hà Nội thì anh còn rành, chứ ở Hải Phòng thì anh cũng không biết. Em tìm hiểu trên các diễn đàn xem sao.

17. Tường Vi Trắng

Tường Vi Trắng Thành viên sơ cấp

ơ, thế à chị? Hóa ra chị là chủ topic này. Chị chắc học ở đây lâu rồi phải không chị? Em cũng muốn học ở địa chỉ nào thật chất lượng, đáng thời gian và tiền bạc bỏ ra cơ ạ. Chị có sdt cho em với ạ, có gì em hỏi chị trực tiếp cho tiện ạ, em cảm ơn

Loanpham00 thích bài này.
  18. Loanpham00

Loanpham00 Thành viên sơ cấp

Ở Hải phòng thì mình không rõ lắm, trên diễn đàn cũng chủ yếu nói về các trung tâm trên Hà Nội thôi bạn ạ? Nếu có dip lên Hà Nội học sẽ có nhiều trung tâm cho bạn lựa chon đó. Diễn đàn mình đang nói nhiều về trung tâm kế toán Lê Ánh, chất lượng mà uy tín

19. Tường Vi Trắng

Tường Vi Trắng Thành viên sơ cấp

Mình đang tìm hiểu bạn à, bên cô Ánh này có 2 cơ sở, ở 473 Nguyễn Trãi và số 29 Vũ Phạm Hàm, thấy nhiều ngừoi khen chất lượng đào tạo bên này. Bạn vào website bên này mà tham khảo nhé: http://ketoanleanh.edu.vn/

20. Loanpham00

Loanpham00 Thành viên sơ cấp

Đây chắc TVT bận , mình cho bạn số cô Lê Ánh luôn nhé tối bạn gọi cho cô vì ngày cô đi dạy ở trường 0904 848 855 hoặc bạn gọi cho chị Trang giao vụ bên trung tâm theo số này 0976 995 818. Các Anh chị nhiệt tình tư vấn lắm

Tường Vi Trắng thích bài này.