Sinh viên mới ra trường có nên học kế toán thực hành ở các trung tâm đào tạo kế toán không?

Thảo luận trong 'Hướng nghiệp' bắt đầu bởi nguyenthixuan1992, 22 Tháng bảy 2016.

62,520 lượt xem

1. nguyenthixuan1992

nguyenthixuan1992 Thành viên thân thiết

Trái ngành chuyển sang thì cũng khá là vất vả em à. Nhưng cũng không phải vì thế mà mình không thể thành công với nghề kế toán, nó phụ thuộc hết vào su cố gắng và quyết tâm của em. Đầu tiên, em phải tìm hiểu về kiến thức nền tảng Nguyên lý kế toán đã, nắm được nguyên lý bản chất của các tài khoản kế toán, hiểu đc cách vận hành đặc thù của mỗi tài khoản kế toán, cách định khoản, cách hạch toán,...Nghề kế toán này yêu cầu các bạn phải thực sự kiên trì, chịu khó học hỏi, chăm chỉ, đặc biệt đối với em là người mới bắt đầu nữa. Em muốn đăng ky học kế toán, trước tiên em nên tự tìm hiểu Nguyên lý kế toán trước, sau đó hãy tìm địa chỉ uy tín để theo học, như vậy mới hiệu quả đc em à!

phuongbkav thích bài này.
  2. biển đêm dạy sóng

biển đêm dạy sóng Thành viên hoạt động

nhiều bạn vẫn còn băn khoăn có nên học kế toán thực hành ở đâu tốt quá nhỉ? Nhiều người chia sẻ thế rồi mà vẫn chưa thông đc nhỉ? :))

3. ruby-bichphuong

ruby-bichphuong Thành viên sơ cấp

Vâng anh. Em tu tìm hiểu, tự học thấy khó quá à, mà lại nản nản ý, học tí mà thấy đau hết cả đầu! cũng nản ...

4. HoangLan-Misa

HoangLan-Misa Thành viên sơ cấp

Tự học khó lắm bạn ơi, mình cũng từ dân kinh doanh chuyển sang đây, bạn phải kiếm một người thầy kèm đi, không khó khăn lắm. Kiến thức mênh mông, chả biết bắt đầu từ đâu luôn ý! Có người đưa cho bạn phương pháp học, sẽ dễ bắt đầu hơn nhiều. Mình cũng vật vã một thời gian dài luôn đấy!

5. phuongbkav

phuongbkav Thành viên sơ cấp

VẪN CHƯA CHỐT ĐC ĐÂU À, còn nhiều vấn đề lắm cơ ạ :))

6. phuongbkav

phuongbkav Thành viên sơ cấp

Ở đây em thấy mọi người toàn chia sẻ địa chỉ học kế toán thực hành tốt ở Hà Nội nhỉ? Gio em đang muốn tìm địa chỉ học ở HCM? Chị biết không mách e với ạ! Chả lẻ trong HCM không có địa chỉ nào đào tạo uy tín hay sao mọi người????

nguyenthixuan1992 thích bài này.
  7. quyenbaby

quyenbaby Thành viên sơ cấp

Có đấy bạn à! Mình học bên lớp học của kế toán Lê Ánh chi nhánh trong HCM, thấy bên này đào tạo ok mà. Bạn vào đây mà tham khảo nhé: https://ketoanleanh.edu.vn/

8. kieuyen_bn

kieuyen_bn Thành viên sơ cấp

@phuongbkav mình thấy nhiều người chia sẻ cả địa chỉ học kế toán thực tế ở TP HCM nữa đấy, bạn vào tham khảo đi nhé. Mình thì rành ngoài Bắc thôi

9. nguyenthixuan1992

Vẫn có đấy em, mọi người chia sẻ nhiều mà. Chị thì ở Hà Nội nên cũng không rành lắm, trước chị cũng có học bên kế toán Lê Ánh thấy bên này đào tạo ok, giảng viên và lớp học hỗ trợ rất nhiệt tình, nên thấy học xong vỡ ra được rất nhiều vấn đề . Em thử tìm hiểu trên các diễn đàn xem, trước chị biết bên này cũng nhờ các anh chị trên đây chia sẻ đó em à

thucthoc-89 thích bài này.
  10. thucthoc-89

thucthoc-89 Thành viên sơ cấp

Đợt trước được chị @nguyenthixuan1992 chia sẻ, em cũng tham gia khóa học kế toán tổng hợp thực hành giành cho người mới bắt đầu bên Trung tâm Kế toán Lê Ánh, em thấy học bên này khác hẳn về chất lượng giảng viên so với 1 số địa chỉ em có xin đi học thử. Lúc em đăng ký học là em được học phần Nguyên lý do cô Ánh dạy, cô giảng rất dễ hiểu và lại nhiệt tình nữa. Học xong Nguyên lý thì em được cô Thêu vào hướng dẫn làm thực tế. Em phải công nhận đợt đó chị chia sẽ chuẩn thật, em thấy bên Trung tâm Lê Ánh hơn hẳn các địa chỉ đào tạo kế toán khác ở chất lượng giảng viên, toàn những người làm kế toán trưởng trên 15 năm rồi, chuyên môn sâu mới được đứng lớp. Không giống như những địa chỉ em xin đi học thử, cảm nhận thấy giảng viên không được tự tin, có khi nhầm lẫn nữa cơ. Mà em thấy bên này cũng có chi nhánh ở trong HCM mà chị, đợt em vào website thấy có đăng chi tiết địa chỉ đấy. Bên Trung tâm Kế toán Lê Ánh mới mở thêm địa chỉ dạy kế toán thực hành ở tp HCM đấy, chị vào thử mà xem.

11. nguyenanhtuan1601

nguyenanhtuan1601 Thành viên thân thiết

Tự học hơi khó đấy em à. Ngày trước chị cũng có ý định tự học, nhưng không hiệu quả đâu, thấy nhiều kiến thức càng bị tẩu hỏa nhập ma ý. Trước chị học bên Trung tâm Kế toán Lê Ánh đấy, em đăng ký học khóa học kế toán dành cho người mới bắt đầu bên này, được hệ thống từ Nền tảng Nguyên lý kế toán tới học thực hành thực tế đấy, tìm hiểu xem có phù hợp không? Chị thấy bên này đào tạo tâm huyết lắm, chị học bên này cách đây cũng lâu phết rồi.

12. timven01

timven01 Thành viên sơ cấp

Minh dang co nhu cau hoc ke toan tong hop thuc hanh o tp ha noi, nha minh o khu Cau Giay, muon hoc gan day.
    Minh muon di hoc trung tam dao tao ke toan tong hop uy tin thi hoc o dau a? Ban nao co kinh nghiem thi chia se cho minh vơi nhe​

13. nguyenthixuan1992

Uh em. Đợt trước chị có tham gia khóa học bên trung tâm Kế toán của cô Lê Ánh, thấy bên này đào tạo chất lượng, không chạy theo số buổi học đâu. Giảng viên thì giỏi chuyên môn & nhiệt tình. Được học và hỗ trợ tới khi thành thạo thì thôi em à.

14. HoangLan-Misa

HoangLan-Misa Thành viên sơ cấp

CÁC A/C TRÊN DIỄN ĐÀN CŨNG CHIA SẺ NHIỀU RỒI ĐẤY BẠN, bạn vào tìm hiểu xem. Quan điểm của mình thì cứ xin đi học thử 1-2 buổi, nếu ok thì đăng ký học luôn lớp đó & cùng với giảng viên đó luôn bạn ak

kieuyen_bn thích bài này.
  15. kieuyen_bn

kieuyen_bn Thành viên sơ cấp

Nhưng đâu phải trung tâm nào cũng cho học thu đâu bạn ơi

nguyenthihue200489 thích bài này.
  16. nguyenthihue200489

nguyenthihue200489 Thành viên hoạt động

MÌnh yêu cầu là họ vẫn cho đấy bạn à, xin học thử 1 buổi họ cho học mà

17. nguyenthihue200489

nguyenthihue200489 Thành viên hoạt động

Trước đây cũng lâu rồi chị có tham gia lớp học kế toán của cô Ánh, thấy bên này đào tạo tâm huyết lắm, em thử tìm hiểu xem. Đợt chị học thì bên này vẫn ở quy mô nhỏ, tại cũng lâu lắm rồi, giờ bên này thấy phát triển mạnh phết, có cả chi nhánh ở trong tp HCM nữa. Em vào địa chỉ này mà tham khảo nhé: https://ketoanleanh.edu.vn/khoa-hoc/khoa-hoc-ke-toan-tong-hop-thuc-hanh/ . Bên này hỗ trợ cho mình tới khi làm việc thành thạo thì thôi đấy, em tham khảo xem có phù hợp không nhé!

18. Nami_06

Nami_06 Thành viên sơ cấp

Mình ở trong tp HCM, nếu bạn hỏi địa chỉ học trong đó thì mình còn biết để mà share cho bạn, chứ ngoài Bắc thì mình không biết. Bạn tham khảo các diễn đàn giới thiệu địa chỉ đào tạo kế toán uy tín chất lượng trong tp Hà Nội ý, nhiều bạn chia sẽ lắm đấy!

timven01 thích bài này.
  19. hoangvanson102

hoangvanson102 Thành viên hoạt động

Tự học được thì cũng rất tốt, nhưng không phải ai cũng tự học được bạn à. Vì phải có phương pháp học thì mới hiệu quả được, không thì sẽ thấy rất mông lung, kiến thức thì nhiều, rất dễ bị nản.

20. timven01

timven01 Thành viên sơ cấp

Vang anh! Cam on anh a. Em cung dang muon tim hieu dia chi hoc ke toan thuc hanh o tp Ha noi a. Tai do search mang, em thay ra nhieu dia chi hoc ke toan thuc hanh thuc te lam, ma khong biet chat luong cac dia chi nay co nhu ho pr khong? Cung phan van lua chon lam a