Sinh viên mới ra trường có nên học kế toán thực hành ở các trung tâm đào tạo kế toán không?

Thảo luận trong 'Hướng nghiệp' bắt đầu bởi nguyenthixuan1992, 22 Tháng bảy 2016.

82,860 lượt xem

1. NG.Thị Ngọc Mai

NG.Thị Ngọc Mai Thành viên sơ cấp

Mình cũng định đầu năm sau đki học khóa kế toán tổng hợp thực hành đây, vì sang kì sau mình thực tập rồi nên định vừa thực tập vừa đki học 1 khóa kế toán thực tế cho tiện.

2. Vulephuonglinh-87

Vulephuonglinh-87 Thành viên sơ cấp

Bạn @NG.Thị Ngọc Mai đã tìm được địa chỉ học khóa kế toán tổng hợp thực hành ở đâu chưa? Mình thấy có nhiều địa chỉ quá

3. NG.Thị Ngọc Mai

NG.Thị Ngọc Mai Thành viên sơ cấp

mình thấy mọi người trên diễn đàn khen trung tâm kế toán lê anh dạy tốt nên mình đang định đki học ở trung tâm kế toán lê ánh. các trung tâm cho minh học thử mà nên cứ đki xem sao. học thấy ok thi mình đki khóa học cũng đc

Vulephuonglinh-87 thích bài này.
  4. Vulephuonglinh-87

Vulephuonglinh-87 Thành viên sơ cấp

@NG.Thị Ngọc Mai mình cũng thấy nhiều người review khen bên này, chắc phải xin học th 1 buổi, bạn đăng ký chưa vậy? Cho mình đăng ký học cùng với, học cùng cho có động lực :)

5. Nghĩa - VTTC

Nghĩa - VTTC Thành viên sơ cấp

Mình thì mới học khóa kế toán tổng hợp thực hành bên trung tâm Lê Ánh, xuất nhập khẩu thì mình cũng không rõ lắm. Nhưng bên này đào tạo ke toán thực tế ok lắm, thấy hiệu quả!

6. lontovt

lontovt Thành viên hoạt động

học ở trường là ra làm dc rồi

Nghĩa - VTTC thích bài này.
  7. VNPT-BHXH

VNPT-BHXH vnpt-software.vn

thiệt á.

8. Nghĩa - VTTC

Nghĩa - VTTC Thành viên sơ cấp

Hihi. Mình thấy học trong trường không đủ để ra ngoài làm thực tế đâu bạn ạ, trong trường chỉ đào tạo lý thuyết không thôi ạ!

timven01 thích bài này.
  9. timven01

timven01 Thành viên sơ cấp

@Nghĩa - VTTC Em cũng thấy thế thiệt đấy, học trong trường toàn lý thuyết, học để đối phó với thi cử thôi ý, học xong kiến thức chẳng đọng lại gì, không biết những kiến thức đấy ứng dụng vào thực tế như thế nào??? Vấn đề rất lan giải ???

10. timven01

timven01 Thành viên sơ cấp

Chưa đủ đâu ạ, học xong em chả nhớ gì hết ạ, không biết vận dụng vào thực tế như thế nào à?

11. ruby-bichphuong

ruby-bichphuong Thành viên sơ cấp

MÌNH ĐOÁN CHẮC BẠN KHÔNG PHẢI DÂN TRONG NGÀNH KẾ TOÁN RỒI :)

12. Diễm Trang2

Diễm Trang2 Thành viên sơ cấp

Đúng rồi đó bạn ới , m học kế toán ra ltrên thực tế ciũng phải có chút j đó để vận dụng chứ . k nhiều cũng ít đó bạn ah, theo c thấy cũng khá khá đó e ơi ?

13. ruby-bichphuong

ruby-bichphuong Thành viên sơ cấp

Học trong trường toàn lý thuyết thôi chị @Diễm Trang2 ,nếu vừa học mà vừa được vận dụng thực tế thì sẽ rất là hiệu quả phải không chi?

14. Phạm Quang Thành

Phạm Quang Thành Thành viên sơ cấp

Trên các diễn đàn, mình thấy mọi người chia sẻ nhiều đấy bạn, bạn tìm hiểu xem nhé! Mình cũng từng học bên trung tâm Lê Ánh này rồi, nhưng mình học kế toán thực hành cơ, mình thấy mảng kế toán bên này đào tạo ok lắm, thấy nhiệt tình và tâm huyết lắm, giảng viên dạy lớp kế toán toàn những anh chị kế toán trưởng lâu năm kinh nghiệm. Còn mảng xuất nhập khẩu thì mình cũng chưa tìm hiểu và không học nên cũng không rành đâu, nhưng mình thấy trung tâm này cũng có tiếng đi nên từ chất lượng đào tạo, bạn cứ thử tìm hiểu xem sao. Chắc cũng cho học thử 1-2 buổi như lớp kế toán đấy bạn ạ!

15. dungwilshere

dungwilshere Thành viên sơ cấp

ĐÚng rồi bạn ạ. Đợi để khi mình đi thực tập, có nhiều thời gian, thì đăng ký học khóa kế toán thực tế, khi đấy có nhiều thời gian học và tìm hiểu sâu hơn, nếu đi thực tập mà họ cho mình thực hành thực tế, khi đó khóa học thực sự mới hiệu quả được bạn ạ!

quyenbaby thích bài này.
  16. quyenbaby

quyenbaby Thành viên sơ cấp

Đợt trước mình học trong trường toàn lý thuyết thôi, may mà tham gia một khóa học kế toán tổng hợp, được thực hành kê khai thuế thực tế, đi phỏng van người ta hỏi đúng phần đấy luôn. May qua !

17. nguyenphamphuonglan

nguyenphamphuonglan Thành viên sơ cấp

Đi học thêm thực hành là rất hữu ích cho đi xin việc bạn ạ. Nếu bạn ở Hà Nội thì có thể tham khảo kế toán Đức Hà. Trước mình học ở đây, họ dậy sát thực tế lắm. Mình học 1 khóa là đi xin việc đã rất tự tin rồi.

18. quyenbaby

quyenbaby Thành viên sơ cấp

Đứa bạn mình học ở bên này rồi, nhưng nó chia sẻ lại cũng bình thường. Được cái bên này thấy bạn mình bảo học phí giá cũng rẻ!

19. kieuyen_bn

kieuyen_bn Thành viên sơ cấp

Bí kíp của mình là xin đi học thử 1-2 buổi bạn @PhamTinh7 à, như vậy mình sẽ biết được trung tâm nào dạy ngon hay không ngon ấy mà :)

20. thucthoc-89

thucthoc-89 Thành viên sơ cấp

quan điểm của bạn cũng có cái chuẩn, mình thấy những người kế toán lâu năm toàn làm việc theo lối mòn, kiểu quen thuộc ý, cũng bảo thủ thật. Nên kinh nghiệm cũng chỉ là 1 khía cạnh nhỏ, nếu biết phát huy cái này thì lại tốt.