Hưởng chế độ ốm đau

• Thread starter N love 4ever NH
  • Ngày gửi
N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
Cả nhà ơi cho mình hỏi với: công ty mình có 1 lao động mổ ruột thừa nằm viện 1 tuần thì có được hưởng chế độ bảo hiểm không? nếu được thì cần làm những loại giấy tờ hồ sơ gì? ngày nghỉ hưởng bảo hiểm có tính ngày nghỉ hàng tuần (chủ nhật không?). Mình cảm ơn nhiều.

• Like
Reactions: dangtoan1012
Khóa học Quản trị dòng tiền
tanganjsc

tanganjsc

Trung cấp
10/10/13
98
11
8
31
Hà Nội
Làm 1 bộ hồ sơ gồm có :
- Giấy ra viện của người lao động
- Mẫu C70A-HD mới nhất theo QĐ 636

• Like
Reactions: N love 4ever NH
N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
người lao động trong thời gian nghỉ ốm đau thì tiền lương là do bảo hiểm trả nên doanh nghiệp có phải trả nữa ko?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
người lao động trong thời gian nghỉ ốm đau thì tiền lương là do bảo hiểm trả nên doanh nghiệp có phải trả nữa ko?
Chỉ được chọn 1 trong 2 thôi nhé, nếu làm chế độ ốm đau thì không nhận lương công ty
Còn nếu muốn nhận thêm thì chỉ có thể nhận ngoài thôi

• Like
N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
Chỉ được chọn 1 trong 2 thôi nhé, nếu làm chế độ ốm đau thì không nhận lương công ty
Còn nếu muốn nhận thêm thì chỉ có thể nhận ngoài thôi
hehe. chắc chỉ được nhận lương bên bảo hiểm thôi chứ cty thì chắc ko chi đâu :D

M

Mun Tây Đen

Guest
12/8/16
4
2
3
37
Nếu công ty đồng ý trả thêm cho người lao động thì mình chi ngoài, Không cho vào bảng lương nữa.

• Like
H

HienHoang1088

Guest
12/8/16
2
2
3
36
Cả nhà ơi cho mình hỏi với: công ty mình có 1 lao động mổ ruột thừa nằm viện 1 tuần thì có được hưởng chế độ bảo hiểm không? nếu được thì cần làm những loại giấy tờ hồ sơ gì? ngày nghỉ hưởng bảo hiểm có tính ngày nghỉ hàng tuần (chủ nhật không?). Mình cảm ơn nhiều.

Mình vừa làm hồ sơ đó xong và đã nhận được tiền. Bộ hồ sơ của mình gồm: mẫu C70A-HD mới nhất, giấy ra viện (sao y công chứng) và giấy C65-hd2 (bản gốc).

• Like
N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam

Mình vừa làm hồ sơ đó xong và đã nhận được tiền. Bộ hồ sơ của mình gồm: mẫu C70A-HD mới nhất, giấy ra viện (sao y công chứng) và giấy C65-hd2 (bản gốc).
mẫu C65-hd2 là bệnh viện cấp cho mình đúng ko bạn?

H

HienHoang1088

Guest
12/8/16
2
2
3
36
Đúng rồi bạn ơi, mẫu C65-hd2 (giấy chứng nhận nghỉ việc hưởng bảo hiểm xã hội) giấy này bệnh viện cấp tùy trường hợp nếu thấy cần thiết phải nghỉ ngơi thêm.
Giấy ra viện nhiều khi phải giữ lại để đi tái khám nên BH họ ko yêu cầu nộp bản gốc đâu.

• Like
H

Hằng Tài

Sơ cấp
21/5/18
5
0
1
28

không có giấy c65-hd2 thì chỉ được nghỉ theo giấy ra viện thôi ạ?

nemchuath

nemchuath

Trung cấp
18/2/11
122
13
18
36
hhh
Được tính bạn nhé. Ngày được tính theo quy định của Công ty bên bạn. Vì dụ Trong hợp đồng bên bạn ghi được nghỉ thứ 7, cn thì thời gian tính sẽ trừ cả 2 ngày này ra. Còn Công ty bạn làm cả ngày thứ 7, cn nghỉ. Thì Thời gian làm việc sẽ trừ ngày cn ra.
Thủ tục
+ Giấy ra viện
+Mẫu C65 bây giờ đỏi thành C70 rùi hay sao í?

H

Hằng Tài

Sơ cấp
21/5/18
5
0
1
28
Được tính bạn nhé. Ngày được tính theo quy định của Công ty bên bạn. Vì dụ Trong hợp đồng bên bạn ghi được nghỉ thứ 7, cn thì thời gian tính sẽ trừ cả 2 ngày này ra. Còn Công ty bạn làm cả ngày thứ 7, cn nghỉ. Thì Thời gian làm việc sẽ trừ ngày cn ra.
Thủ tục
+ Giấy ra viện
+Mẫu C65 bây giờ đỏi thành C70 rùi hay sao í?
mình chỉ có giấy ra viện, giấy ghi đề nghị nghỉ thêm 7 ngày thì có được tính không ạ

nemchuath

nemchuath

Trung cấp
18/2/11
122
13
18
36
hhh
Giấy ra viện Bản sao hoặc Công chứng (Nếu ko có nhu cầu sd nữa thì cho luôn bản gốc )
Và bạn phải làm cái mẫu C70a để gửi lên bảo hiểm nữa chớ

H

Hằng Tài

Sơ cấp
21/5/18
5
0
1
28
Giấy ra viện Bản sao hoặc Công chứng (Nếu ko có nhu cầu sd nữa thì cho luôn bản gốc )
Và bạn phải làm cái mẫu C70a để gửi lên bảo hiểm nữa chớ
Dạ vâng em cảm ơn ạ.

H

Hằng Tài

Sơ cấp
21/5/18
5
0
1
28
Đối với doanh nghiệp, nên photo lại mẫu này để lưu trữ, khi bhxh thanh tra còn trình hồ sơ
mình mổ ruột thừa, nằm viện từ 23/4-26/4 xuất viện. giấy ra viện ghi đề nghị nghỉ 7 ngày. nhưng mình nghỉ 11 ngày trong đó có 2 ngày nghỉ lễ, 2 ngày nghỉ hàng tuần và nghỉ thêm 7 ngày theo giấy. Như vậy mình nghỉ có đúng không và được hưởng BH trong bn ngày ạ?

TrangTrang11

TrangTrang11

Trung cấp
8/11/17
130
31
28
mình mổ ruột thừa, nằm viện từ 23/4-26/4 xuất viện. giấy ra viện ghi đề nghị nghỉ 7 ngày. nhưng mình nghỉ 11 ngày trong đó có 2 ngày nghỉ lễ, 2 ngày nghỉ hàng tuần và nghỉ thêm 7 ngày theo giấy. Như vậy mình nghỉ có đúng không và được hưởng BH trong bn ngày ạ?
tổng ngày BH cho nghỉ trừ đi ngày lễ và ngày nghỉ nha bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA