Thủ tục làm bảo hiểm

• Thread starter Nguyen Phuong
  • Ngày gửi
N

Nguyen Phuong

Guest
Em chào các anh chị.
Các anh chị ơi cho em hỏi cty em bây giờ mới bắt đầu đóng bảo hiểm, đóng bảo hiểm lần đầu thì cần những thủ tục gì, cty em ở quận Cầu giấy thì lên đâu để làm. Mong các anh chị chỉ giúp em sớm.
Em cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vu T Thanh Men

Guest
21/12/06
65
0
0
38
HCM-TB
Bạn lên Phòng Bảo Hiểm Xã Hội của Q.Cầu Giấy để mua hồ sơ tham gia BHXH rồi người ta bán và hướng dẫn cụ thể cho bạn ạ.chúc bạn hoàn thành nhiệm vụ tốt nha.

S

sweetmoon

Guest
6/2/07
12
0
0
Hà Nội
Hic tiện thể anh chị cho em hỏi luôn là công ty em chỉ có 4 thành viêc là hợp đồng lâu dài còn lại là thợ thời vụ, vậy em có đóng được bảo hiểm cho công ty chỉ với 4 người ko ạ?Cảm ơn các anh chị nhiều

K

khanghoa

Guest
14/12/06
50
0
0
Bac Giang
Bạn đóng 4 người cũng được, vấn đề này nói nhiều rồi mà, bạn tìm đọc lại nhé.

T

Thùy Hương

Guest
tớ cũng đang làm bảo hiểm cho mọi người ở Quận Cầu Giấy này, bạn lên Số 6 Trần Đăng Ninh rồi lên Tầng 2 vào phòng ngay đó hỏi, bạn sẽ được cho một tập hướng dẫn các thủ tục. Tớ làm gần xong rồi nhưng còn một cái không biết bao giờ mới xong là quy chế trả lương, tăng lương đối với từng chức danh nghề nghiệp đã được Sở Lao động - TBXH xét duyệt. Tớ nản quá, không biết làm thế nào thì cái quy chế của bọn tớ mới được xét duyệt, thủ tục để xét duyệt như thế nào để đóng bảo hiểm được yên ổn... Ai có kinh nghiệm làm ở Cầu giấy rồi thì chỉ bảo cho em với

T

thuyhoabinh

Guest
10/4/08
1
0
0
38
HÀ NỘI
ban cứ đến chỗ làm đăng ký bảo hiểm của quận ấy. ở đấy họ sẽ hướng dẫn bạn làm những thủ tục cần thiết.

H

hoan

Guest
7/8/07
57
0
0
Hà Đông - Hà Tây
Công ty em cũng chuẩn bị làm thủ tục đóng BH, em ở Quận Hoàng Mai thì đến đâu hả các bác? Thủ tục gồm những gì? Có phải chỗ nào cũng giống nhau không ạ? Và chỉ đóng cho NV hay cả Giám đốc và CT HĐQT, nếu đóng thì hai ngươì này cũng phải có hợp đồng lao động chứ ạ?Thủ tục có lằng nhằng không, có phải đi lại nhiều không ạ?Mong các bác chỉ giúp vì em mới làm lần đầu mà!

T

thu0905922

Guest
27/5/08
31
0
0
38
TP. HCM
Cái này bạn gọi 116, hỏi số điện thoại của cơ quan BHXH Quận Hoàng Mai, bước tiếp theo là điện thoại tới hỏi BHXH thôi. Chúc bạn thành công.

N

nguyenhoahang

Guest
15/5/08
8
0
0
39
Hà Nội
Mức Tăng lương của công ty

cho minh hỏi chút, là mấy năm tăng lương 1 lần vậy, để mình làm thang bảng lương với BHXH, mà bên mình làm theo mức lương cố định.BHXH quy định như vây?
mong các bạn giúp mình vơi? và nó có quy định ở đâu?

Phupv1982

Phupv1982

Guest
31/5/08
157
0
0
30 tran quoc toan
cho minh hỏi chút, là mấy năm tăng lương 1 lần vậy, để mình làm thang bảng lương với BHXH, mà bên mình làm theo mức lương cố định.BHXH quy định như vây?
mong các bạn giúp mình vơi? và nó có quy định ở đâu?
Bạn đọc luật BHXH nhé
tại điều 63 Bộ luật lao động:
-Các chế độ phụ cấp, tiền thưởng, nâng bậc lương, các chế độ khuyến khích khác có thể được thoả thuận trong hợp đồng lao động, thoả ước tập thể hoặc quy định trong quy chế của doanh nghiệp.

Đính kèm

• luat BHXH so 71.2006.QH11.rar
    21.1 KB · Lượt xem: 255
Sửa lần cuối:
Z

zimbong_dh

Guest
2/2/07
16
0
0
định công_hà nội
mình cũng đang làm thủ tục BHXH ở quận Cầu Giấy,nhưng mình mới làm nên rất bỡ ngỡ.
Hic hic xin các sư phị giúp đỡ
Ở bản ĐK tham gia BHXH chỗ Tổng số lao động là đăng ký tổng lao động tham gia BHXH hay tât cả
rồi tổng quỹ lương của cả công ty hay chỉ của những người tham gia BHXH
Công ty e chỉ có 1 ng tham gia BHXH còn lại khoang 4 người là chuyển sổ
e chẳng biết đăng ký ntn
Và trước khi đăng ký BHXH có cần đăng ký thang bảng lương ở sở lao động thương binh và XH ko ạ?
hic hic giúp e với,e là sinh viên đi làm thêm nên chưa có kinh nghiệm gì

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA