Hỏi về thủ tục làm lại con dấu công ty.

• Thread starter Ghetketoan91
  • Ngày gửi
G

Ghetketoan91

Guest
10/6/16
20
0
1
32
Em chào cả nhà,
Tình hình là con dấu công ty em đã dùng được 5 năm và có dấu hiệu bị mờ. Em đọc thông tin trên mạng thì thấy ngoài lí do bị mất, hư hỏng con dấu thì doanh nghiệp hoạt động 5 năm cũng phải làm mới con dấu. Công ty em dính 2 trường hợp trên nên em đang muốn đăng kí làm lại con dấu mới, nhà mình có anh chị nào đã từng làm mảng này, thủ tục thế nào chia sẻ cho em ít kinh nghiệm được không ạ?
Em cảm ơn cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Em chào cả nhà,
Tình hình là con dấu công ty em đã dùng được 5 năm và có dấu hiệu bị mờ. Em đọc thông tin trên mạng thì thấy ngoài lí do bị mất, hư hỏng con dấu thì doanh nghiệp hoạt động 5 năm cũng phải làm mới con dấu. Công ty em dính 2 trường hợp trên nên em đang muốn đăng kí làm lại con dấu mới, nhà mình có anh chị nào đã từng làm mảng này, thủ tục thế nào chia sẻ cho em ít kinh nghiệm được không ạ?
Em cảm ơn cả nhà.
Bạn ở đâu nhỉ? nếu ở HN thì inbox mình, trường hợp về con dấu thì tùy vào con dấu bạn đang sử dụng nên có nhiều vấn đề cần đề phòng.

• Like
Reactions: thanhvuhp
G

Ghetketoan91

Guest
10/6/16
20
0
1
32
Mình không ở Hà Nội bạn ơi. Cả nhà còn ai có thể giúp em được không ạ?

hai0485

hai0485

Sơ cấp
17/8/11
33
2
8
Tp.Hồ Chí Minh
Công Ty bạn là nhà nước hay tư nhân, nếu tư nhân thì cũng đơn giản bạn photo công chứng tất cả hồ sơ pháp lý xong rồi bạn đem hồ sơ này và con dấu đến công ty khắc dấu đưa họ xem hồ sơ xong họ sẽ khăc dấu cho bạn và hẹn ngày tới lấy, mang mẫu dấu này lên Sở kế hoạch đầu tư mà đăng ký lại.lên đây mua hồ sơ đóng mẫu dấu nộp Sở kế hoạnh sẽ đăng lên cổng thông tin.

G

Ghetketoan91

Guest
10/6/16
20
0
1
32
Công Ty bạn là nhà nước hay tư nhân, nếu tư nhân thì cũng đơn giản bạn photo công chứng tất cả hồ sơ pháp lý xong rồi bạn đem hồ sơ này và con dấu đến công ty khắc dấu đưa họ xem hồ sơ xong họ sẽ khăc dấu cho bạn và hẹn ngày tới lấy, mang mẫu dấu này lên Sở kế hoạch đầu tư mà đăng ký lại.lên đây mua hồ sơ đóng mẫu dấu nộp Sở kế hoạnh sẽ đăng lên cổng thông tin.
Em chào chị, chị có thể nói rõ hơn giúp em hồ sơ pháp lý gồm những gì ko ạ?

Y

YiYu

Guest
15/9/16
4
0
1
34
Em chào cả nhà,
Em cảm ơn cả nhà.
Bạn cần mang giấy phép đăng ký kinh doanh, Giấy chứng nhận mẫu dấu, và giấy ủy quyền khắc lại dấu công ty
Mang ra 1 đơn vị khắc dấu họ sẽ làm cho bạn

G

Ghetketoan91

Guest
10/6/16
20
0
1
32
Bạn cần mang giấy phép đăng ký kinh doanh, Giấy chứng nhận mẫu dấu, và giấy ủy quyền khắc lại dấu công ty
Mang ra 1 đơn vị khắc dấu họ sẽ làm cho bạn
Giấy chứng nhận mẫu dấu là mẫu cũ ngày trước cty đăng ký hả chị?

T

thanhvuhp

Guest
20/5/16
21
1
3
35
Mình ở Hà Nội . Công ty mình thành lập từ năm 2010. Dấu bị mòn giờ muốn làm lại thì thủ tục không biết thế nào? Bạn nào biết chỉ mình với!

T

thanhvuhp

Guest
20/5/16
21
1
3
35
Bạn ở đâu nhỉ? nếu ở HN thì inbox mình, trường hợp về con dấu thì tùy vào con dấu bạn đang sử dụng nên có nhiều vấn đề cần đề phòng.
Bạn ơi inbox mình với. Mình cũng đang ở Hà Nội.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA