Không thể lập công thức trong Excel

• Thread starter datartex
  • Ngày gửi
D

datartex

Sơ cấp
12/8/05
20
0
1
51
Hanoi
Trên máy tôi có 1 bảng quản lý nhân viên tạo bằng excel 2003. Tuy nhiên khi sử dụng hàm Vlookup để dò tìm một giá trị hoặc lồng ghép nhiều hàm vào với nhau thì máy toàn báo lỗi không thể thực hiện được công thức. Khi tôi copy file này sang một máy tính khác thì mọi việc đều trôi chảy, công thức thực hiện được ngay:wall: Đây là lỗi Win hay bị vius. Đã có bác nào gặp phải trường hợp này chưa chỉ dẫn giúp tôi với. Cám ơn trước nhé:bigok:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
Có hai kiểu lập công thức
=VLOOKUP(A1 , DMNV , 2 , 0)
=VLOOKUP(A1 ; DMNV ; 2 ; 0)

Bạn đẻ ý dấu phẩy (,) và dấu chấm phẩy (;)

Sự khác biệt này là do thiết lập trong "Customize Regional Options", ở mục "List Separator" là dấu , hay dấu ;

K

kelly

Guest
29/5/07
3
0
0
44
hcm
chính xác là datrtex bị lỗi về dấu . hay ; rồi. Khi thự hiện công thức bạn sẽ thấy trên ô xuất hiện hi chú về công thức bạn muốn hực hiện, bạn nhìn vào đó xem file báo là . hay ; thì bạn thực hiện theo là ok.

V

venus_bm

Guest
22/8/07
30
0
0
dong nai
cái này em cũng mắc phải nè. Em làm công thức Vlookup để link các sheet với nhau nhưng máy cứ báo lỗi hoài ah. Em đã sử dụng tất cả các dấu như dấu . dấu , dấu ; đều kg được. Em kg biết phải làm sao nữa, anh chị giúp em với

NAA 07

NAA 07

Guest
24/8/07
72
0
0
39
HN-HCM
cái này em cũng mắc phải nè. Em làm công thức Vlookup để link các sheet với nhau nhưng máy cứ báo lỗi hoài ah. Em đã sử dụng tất cả các dấu như dấu . dấu , dấu ; đều kg được. Em kg biết phải làm sao nữa, anh chị giúp em với

Cụ thể hơn?

V

venus_bm

Guest
22/8/07
30
0
0
dong nai
ví dụ như ở sheet 1 em đánh vào tên cty và MST của cty đó. ở sheet 2 em dùng hàm vlookup link với sheet 1 gõ vào tên cty là sẽ xuất hiên MST. Nhưng kg link được, mỗi lần gõ công thưc và link qua sheet 1 là bị lỗi ah. kg biết em nói vậy có cụ thể chưa dậy ta.

H

hcmsunny

Guest
2/8/07
3
0
0
sunny
ví dụ như ở sheet 1 em đánh vào tên cty và MST của cty đó. ở sheet 2 em dùng hàm vlookup link với sheet 1 gõ vào tên cty là sẽ xuất hiên MST. Nhưng kg link được, mỗi lần gõ công thưc và link qua sheet 1 là bị lỗi ah. kg biết em nói vậy có cụ thể chưa dậy ta.
Dò tìm theo cột thì dùng vlookup, dò tìm theo dòng dùng hlookup. Các hàm dò tìm thì trị dò tìm phải cực kỳ chính xác.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Trên máy tôi có 1 bảng quản lý nhân viên tạo bằng excel 2003. Tuy nhiên khi sử dụng hàm Vlookup để dò tìm một giá trị hoặc lồng ghép nhiều hàm vào với nhau thì máy toàn báo lỗi không thể thực hiện được công thức. Khi tôi copy file này sang một máy tính khác thì mọi việc đều trôi chảy, công thức thực hiện được ngay:wall: Đây là lỗi Win hay bị vius. Đã có bác nào gặp phải trường hợp này chưa chỉ dẫn giúp tôi với. Cám ơn trước nhé:bigok:

Vụ này tôi bị rồi.
Có 1 trong 2 lý do:
1. Lổi ở mục "List Separator" là dấu , hay dấu ; hay dấu .
Thông thường mình chỉ chú ý đến dấu , và ; thôi.
Theo tình trang ban mô tả chắc là máy ban đang ở dâu .

2. Office bị lổi => cài lại

H

haduc81

Guest
3/6/06
8
1
1
42
vung tau
Cai nay tui cung bi roi ne , neu phai cai lai office thi phien phuc lam vi chi thinh thoang moi lai bi loi thoi dung khong, cho nen khi nao ban dung ham vlookup ma no khong chay duoc thi hay copy ham nay tu mot sheet khac hoac sheet cu va pát vao la ok dam bao chay 100% roi sua lai cho dung la do tim tu dau roi pát vao dau ?
chuc thanh cong
Haducvt@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA