Tổng hợp các câu hỏi "Tăng lương" và biểu mẫu

• Thread starter Lê Phượng
  • Ngày gửi
mynhan

mynhan

Cao cấp
18/10/07
243
5
0
Đến từ Triều Châu
Có thể làm một Quyết định tăng lương áp dụng cho Dsách NV được tăng lương đính kèm chứ anh nhỉ?
(Trong đó: Qđịnh và Dsách NV: là 2 phần không thể tách rời)

Nếu "Quyết định" điều chỉnh lương đó chi phối chế độ chính sách chung cho toàn lao động thì bác chỉ cần 1 quyết định chung. Không cần làm quyết định đơn lẻ cho từng người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huonghoaitan

Guest
21/12/09
15
0
0
tp.hcm
Chỉ cần l àm quyết định tăng lương kèm theo danh sách là ok rùi, ko cần chi tiết tốn giấy, công sức mả sếp ký cũng mệt mỏi nữa

QuynhThi5

QuynhThi5

Trung cấp
25/8/09
80
1
0
38
An Giang
Chỉ cần l àm quyết định tăng lương kèm theo danh sách là ok rùi, ko cần chi tiết tốn giấy, công sức mả sếp ký cũng mệt mỏi nữa

Ừ đúng rồi đấy. Làm quyết định chi cho nhiều tốn giấy.
Và nếu như vậy thì quyết định tăng lương lưu trong hồ sơ nhân viên không có thì mần sao?

Bạn có mẫu quyết định tăng lương không?

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Ừ đúng rồi đấy. Làm quyết định chi cho nhiều tốn giấy.
Và nếu như vậy thì quyết định tăng lương lưu trong hồ sơ nhân viên không có thì mần sao?

Bạn có mẫu quyết định tăng lương không?
bạn vào mục tìm kiếm "Tìm trong wkt", gõ từ "Quyết định tăng lương", enter, sẽ ra nhiều kết quả cho bạn chọn.

Merry Christmas.

T

thaodung84

Sơ cấp
24/10/09
36
0
0
TP. HCM
Tăng lương năm 2010

Chào cả nhà!
Cả nhà cho mình hỏi, từ tháng 01/2010 thì chúng ta áp dụng theo thang bảng luong mới. Vậy mình có cần làm phụ lục hợp đồng không? Hợp đồng cũ ghi mức lương căn bản là 860.000đ/tháng.
Trong thang bảng lương mới mình đã đăng ký với phòng lao động là: 1.050.000đ/tháng. Và phụ lục hợp đồng mình chỉ cần sửa phần lương căn bản thui đúng không, còn những nội dung khác thì giữ nguyên đúng không cả nhà.
Mình đã tăng lương căn bản cho 1 số nhân viên từ mức I, lên mức II. có thông báo qua sếp nhưng chỉ bằng miệng thôi. Như vậy có hợp lệ không?
Cả nhà giúp mình với nhé!

H

hoanggialac

Sơ cấp
13/9/09
35
0
0
ha noi
Chào bạn
Không cần làm phụ lục Hợp đồng, Mã sẽ báo tăng bắt đầu từ tháng 1/2010 với những lao động nào đang đóng dưới mức quy định. Kê khai vào mẫu 03-TBH
Tăng lương cơ bản thì ngoài thông báo với sếp. sếp duyệt thì cần có văn bản. Nếu không sếp lại bảo là sếp đồng ý khi nào. tốt nhất là có văn bản, không nói miệng

Sửa lần cuối:
QuynhThi5

QuynhThi5

Trung cấp
25/8/09
80
1
0
38
An Giang
Hãy đơn giản hóa thủ tục, Công ty chỉ làm 1 quyết định điểu chỉnh mức lương tối thiểu vùng theo 1 trong các Nghị định 97, 98 theo trụ sở sở vùng DN đóng. Mức lương tối thiểu vùng này được áp dụng từ ngày 01/01/2010

Y

yenngoc301087

Guest
29/1/10
2
0
0
bình phuoc
mình nghe phụ cấp chỉ bằng 10 hay 15% tiền lương thôi. nên không thể bỏ quá nhiều tiền vào phụ cấp

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
các bạn cho mình hỏi:cũng là quyết địinh tăng lương nhưng ghi là phụ cấp thì có được xem là chi phí hợp lý không? (phụ cấp này hơn 10tr).
Phụ cấp theo mức quy định nếu phụ cấp hơn mức quy định đó thì phải tính thuế TNCN phần chệnh lệch so với mức quy định.

N

nguabach

Guest
8/1/11
1
0
0
34
Hà Nội
Nguabach cảm ơn Nguyenthoa nhé!
Ah, cả nhà mình ui, có ai có biểu mẫu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý mới nhất cho mình xin với. Hum trước mình làm biểu mẫu cũ mang lên Thuế người ta ko nhận.
Tks mọi người trước nha!

T

thuyvinh2005

Sơ cấp
30/3/11
7
0
0
VietNam
Bạn gui mail. lên mình gửi cho bạn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA