Thủ tục điều chỉnh lương đóng BHXH 2017

• Thread starter mimivi
  • Ngày gửi
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Dạ đăng ký thủ tục ban đầu thì cty em đăng ký rồi chị. Lúc đầu em chắng biết làm sao, đem toàn bộ giấy tờ lên BHXH quận nộp luôn:):) may mà ngta nhận.
Từ lúc đó đến giờ mỗi tháng em đều nộp tiền thôi ạ. Em chưa làm phần mềm nào cả, nay cuối năm phải làm thủ tục điều chỉnh nên lo quá chị:(:(
Hì, v thì ok r, dùng phần mềm thì cũng đơn giản thôi nè e. Công ty e đang dùng phần mềm nào chưa? Có chữ ký số chưa?

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

camthithi

Trung cấp
7/3/16
137
7
18
31
Hì, v thì ok r, dùng phần mềm thì cũng đơn giản thôi nè e. Công ty e đang dùng phần mềm nào chưa? Có chữ ký số chưa?
Dạ chữ ký số thì có rồi chị bên em dùng chữ ký Viettel, phần mềm thì chưa chị ạ, em thấy chị nói phần mềm nhưng em chẳng hỉu gì cả?
Mình phải mua phần mềm về sử dụng hay sao ạ?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Dạ chữ ký số thì có rồi chị bên em dùng chữ ký Viettel, phần mềm thì chưa chị ạ, em thấy chị nói phần mềm nhưng em chẳng hỉu gì cả?
Mình phải mua phần mềm về sử dụng hay sao ạ?
Nếu v thì e mua phần mềm đi, của TS24 (IBHXH) hoặc Viettel (VBHXH). Còn muốn dùng free thì e dùng của KBHXH

C

camthithi

Trung cấp
7/3/16
137
7
18
31
Nếu v thì e mua phần mềm đi, của TS24 (IBHXH) hoặc Viettel (VBHXH). Còn muốn dùng free thì e dùng của KBHXH
Dạ vậy em tìm hiểu mua phần mềm xem sao, cũng phải tranh thủ cuối năm rồi :):):)
Em cảm ơn chị nha!!!

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
M

mimivi

Guest
21/9/16
72
4
8
32
Năm 2016 có thể do mức lương đóng BHXH bên cty e cao hơn mức tối thiểu vùng bắt buộc nên không có nộp lại TBL cũng nên. Ko có công đoàn thì nhờ Liên Đoàn LĐ quận huyện nơi công ty mình đóng trụ sở để xác nhận ko đủ đk thành lập công đoàn thôi nè
dạ lúc nào cty cũng chỉ đóng theo mức tối thiểu thui ạ :))), có khi chị ktoan trc quên cũng nên ạ

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
dạ lúc nào cty cũng chỉ đóng theo mức tối thiểu thui ạ :))), có khi chị ktoan trc quên cũng nên ạ
Vậy năm nay tranh thủ nộp đúng hạn, cho khỏe e ha :p

• Like
Reactions: mimivi
M

mimivi

Guest
21/9/16
72
4
8
32
"Mn ơi, cho e hỏi ngoài thông báo mức lương tối thiểu tăng qua mạng cho cơ quan BH, có cần gửi bản giấy quyết định + danh sách tăng lương tối thiểu cơ bản hay công văn điều chỉnh tăng nữa k? "

Cần nhé, bạn làm theo phiếu giao nhận hồ sơ 103, nếu làm trên phần mềm kbhxh thì làm ở phần điều chỉnh lương

Thang bảng lương có cần thiết phải gửi cho phòng LĐXH k ạ? (cái này có ng bảo phải gửi có ng bảo k cần).

Nếu công ty bạn đóng bảo hiểm dưới mức lương tối thiểu thì phải điều chỉnh lại thang bảng lương gửi phòng lao động xã hội

Và cho e hỏi thêm là điều chỉnh từ bây giờ được chưa hay sang đầu năm sau thì điều chỉnh ạ? Cảm ơn nhiều
Thường thì cuối năm.
Em cảm ơn chị nhé

N

NGỌC KIỀU LONG

Trung cấp
5/5/16
61
5
8
Mức tối thiểu chị đóng là bao nhiêu vậy chị?
Chi dau co dong mức tối thiểu đâu em ơi, thi du sếp chị lương 30 triệu thì ghi trên bảng lương, trên Hd = 30t và mức trần đóng Bh = 24.200 ngàn!

H

Hoà Hoàng 8393

Guest
18/3/16
49
4
8
31
Em đang làm bảng dự toán thu, chi tài chính công đoàn 2017. Em thắc mắc phần quỹ lương để đóng KPCĐ và ĐPCĐ là tính 12 tháng hay 1 quý giống quyết toán bình thường?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Em đang làm bảng dự toán thu, chi tài chính công đoàn 2017. Em thắc mắc phần quỹ lương để đóng KPCĐ và ĐPCĐ là tính 12 tháng hay 1 quý giống quyết toán bình thường?
Nếu dự toán doanh thu, chi tài chính công đoàn thì chị biết, Còn bên kế toán chị hok rành ^^

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Chi dau co dong mức tối thiểu đâu em ơi, thi du sếp chị lương 30 triệu thì ghi trên bảng lương, trên Hd = 30t và mức trần đóng Bh = 24.200 ngàn!
Ý e nói công ty chị đóng mức lương nhỏ nhất là bao nhiêu ấy chị?

• Like
Reactions: NGỌC KIỀU LONG
H

H.Dat

Trung cấp
20/7/16
55
10
8
35
B check mail ha
Chị ơi cho em hỏi với. về 5% nặng nhọc độc hại là căn cứ cơ sở luôn hay theo từng bậc độc hại mà đưa vào. chị kế toán biểu em coi trong danh mục độc hại trong mục thương binh xã hội mà em không biết nó nằm vào mục nào.hix.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Chị ơi cho em hỏi với. về 5% nặng nhọc độc hại là căn cứ cơ sở luôn hay theo từng bậc độc hại mà đưa vào. chị kế toán biểu em coi trong danh mục độc hại trong mục thương binh xã hội mà em không biết nó nằm vào mục nào.hix.

Em có thể tham khảo file này!

Thường thì LĐ nặng nhọc, độc hại Lương tối thiếu phải cao hơn 5%. E có thể tự tìm hiểu thêm cho đúng với ngành nghề người LĐ đang làm việc tại công ty e

Đính kèm

• DMNGHENNDH.doc
    2.4 MB · Lượt xem: 44

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA