Share THANG BẢNG LƯƠNG 2017

• Thread starter Thủy BB
  • Ngày gửi
Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
à mình hỏi thêm này nữa, như công ty có nhân viên bị đau nhập viện, nghỉ 3 ngày, thì 3 ngày này mình ko chấm công, NV ko có lương, vậy có được hưởng cái gì từ BH ko ta, lên mạng tìm mà toàn nghỉ dài ngày 1 2 tuần ko à, chưa làm cái này bao h, bạn nào biết chỉ dùm mình nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
à mình hỏi thêm này nữa, như công ty có nhân viên bị đau nhập viện, nghỉ 3 ngày, thì 3 ngày này mình ko chấm công, NV ko có lương, vậy có được hưởng cái gì từ BH ko ta, lên mạng tìm mà toàn nghỉ dài ngày 1 2 tuần ko à, chưa làm cái này bao h, bạn nào biết chỉ dùm mình nha
Bạn làm Hồ sơ hưởng chế độ ốm đau như sau:
- Sổ BHXH
- Giấy ra viện (bản sao hoặc chính) hoặc Giấy chứng nhận nghỉ việc có hưởng BHXH (mẫu C65-HD)
- Danh sách hưởng chế độ ốm đau mẫu C70A-HD

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
Bạn làm Hồ sơ hưởng chế độ ốm đau như sau:
- Sổ BHXH
- Giấy ra viện (bản sao hoặc chính) hoặc Giấy chứng nhận nghỉ việc có hưởng BHXH (mẫu C65-HD)
- Danh sách hưởng chế độ ốm đau mẫu C70A-HD

nghỉ có 3 ngày z nhận được bao nhiêu % của 3 ngày đó z bạn Thủy, mấy cái này mình phải nộp qua bưu điẹn hết phải ko, nộp cả sổ lun hả

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
nghỉ có 3 ngày z nhận được bao nhiêu % của 3 ngày đó z bạn Thủy, mấy cái này mình phải nộp qua bưu điẹn hết phải ko, nộp cả sổ lun hả
Mức hưởng (3 ngày) = (Tiền lương đóng BHXH hàng tháng của nhân viên đó/24 ngày) x 3 ngày x 75% nè bạn
Nộp trực tiếp tại bộ phận 1 cửa. Còn qua Bưu điện được hay không thì mh hok pik nữa :D

Sửa lần cuối:
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Khai báo trên phần mềm IBHXH cũng đc nè b.

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
Mức hưởng (3 ngày) = (Tiền lương đóng BHXH hàng tháng của nhân viên đó/26 ngày) x 3 ngày x 75% nè bạn
Nộp trực tiếp tại bộ phận 1 cửa. Còn qua Bưu điện được hay không thì mh hok pik nữa :D
có mấy trăm thôi trớt, hehe :v

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
Nếu vào làm hồ sơ điện tử cho khỏe hihi
Mình cũng ở Đà Nẵng nè, nhưng hồ sơ thu mới nộp điện tử, còn mấy mẫu hưởng chế độ ốm đau, thai sản này vẫn phải nộp hồ sơ giấy nhưng là nộp thông qua bưu điện, bộ phận 1 cửa không nhận.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Mình cũng ở Đà Nẵng nè, nhưng hồ sơ thu mới nộp điện tử, còn mấy mẫu hưởng chế độ ốm đau, thai sản này vẫn phải nộp hồ sơ giấy nhưng là nộp thông qua bưu điện, bộ phận 1 cửa không nhận.
Mình cũng nghỉ v ak. Hiện tại nhìu nơi hok nhận hồ sơ giấy nữa. Thanks thông tin bạn cung cấp hen

tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
Mình cũng nghỉ v ak. Hiện tại nhìu nơi hok nhận hồ sơ giấy nữa. Thanks thông tin bạn cung cấp hen
:D không có gì, và cũng cảm ơn bạn đã cung cấp nhiều chủ đề hay để mình bổ sung thông tin. Mong thời gian tới bạn tiếp tục tạo thêm nhiều chủ đề hơn nữa. :D
Mà bạn chuyên làm về mảng kế toán tiền lương à? hay còn nhiều mảng khác?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
:D không có gì, và cũng cảm ơn bạn đã cung cấp nhiều chủ đề hay để mình bổ sung thông tin. Mong thời gian tới bạn tiếp tục tạo thêm nhiều chủ đề hơn nữa. :D
Mà bạn chuyên làm về mảng kế toán tiền lương à? hay còn nhiều mảng khác?
Hihi mình ngại quá. Mình làm nhân sự có làm thêm mảng BHXH (Mình mới làm đc gần 6 tháng thôi). Chứ hok chuyên kế toán. Mà mình siêng mày mò ask ^^ Bạn làm bên mảng Kế toán phải hok? :p

tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
Hihi mình ngại quá. Mình làm nhân sự có làm thêm mảng BHXH (Mình mới làm đc gần 6 tháng thôi). Chứ hok chuyên kế toán. Mà mình siêng mày mò ask ^^ Bạn làm bên mảng Kế toán phải hok? :p
Hì, mình làm kế toán tổng hợp cũng được 2 năm rồi nhưng ở đơn vị siêu nhỏ nên cũng ít có cái phát sinh, thành thử là khi nào có thời gian thì mình cũng đọc thêm xem thôi, chứ cũng chưa áp dụng nhiều.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Hì, mình làm kế toán tổng hợp cũng được 2 năm rồi nhưng ở đơn vị siêu nhỏ nên cũng ít có cái phát sinh, thành thử là khi nào có thời gian thì mình cũng đọc thêm xem thôi, chứ cũng chưa áp dụng nhiều.
hihi sau này có gì chỉ giáo mình thêm bên mảng kế toán ha ^^

• Like
Reactions: tieulyhue
P

pusam

Guest
20/12/16
18
1
3
30
Chào cả nhà

Cho mình hỏi là từ đầu bên mình ko đăng kí thang bảng lương nhưng T3/2016 mình vẫn làm hồ sơ đóng BHXH bình thường, vậy cho mình hỏi là có nhất thiết phải đk thăng bảng lương cho phòng lao động ko? Và 2017 nếu mình muốn dk thì có dc ko?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Chào cả nhà

Cho mình hỏi là từ đầu bên mình ko đăng kí thang bảng lương nhưng T3/2016 mình vẫn làm hồ sơ đóng BHXH bình thường, vậy cho mình hỏi là có nhất thiết phải đk thăng bảng lương cho phòng lao động ko? Và 2017 nếu mình muốn dk thì có dc ko?
Bạn nộp đi, mình cứ làm đúng luật cho khỏe. Sau này đỡ cực.

P

pusam

Guest
20/12/16
18
1
3
30
Vậy nếu 2017 mình nộp thì có bị gì ko ạ?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Vậy nếu 2017 mình nộp thì có bị gì ko ạ?
Mình nghỉ hok s đâu. Mình chủ động nộp ngta hok làm khó đâu. Chứ để bị phát hiện thì chắc bị phạt nè bạn. Làm công văn giải trình hợp lý xíu là ok r nè

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA