Share THANG BẢNG LƯƠNG 2017

• Thread starter Thủy BB
  • Ngày gửi
tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
hihi sau này có gì chỉ giáo mình thêm bên mảng kế toán ha ^^
Hi hi, chỉ giáo thì mình chưa đủ khả năng đâu, nếu có trường hợp gì bạn cần thêm thông tin mà nếu mình biết thì mình sẽ chia sẻ. :D

• Like
Reactions: tieusanhr
Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Hi hi, chỉ giáo thì mình chưa đủ khả năng đâu, nếu có trường hợp gì bạn cần thêm thông tin mà nếu mình biết thì mình sẽ chia sẻ. :D
hihi ^^ ok nè, chúc bạn 1 ngày lm việc vui vẻ hen :p

yurim

yurim

Guest
1/12/16
7
0
1
32
Chào mọi người,

Hiện tại mình thấy có nhiều bạn có nhu cầu gửi bộ hồ sơ nộp lại TBL 2017 khá nhiều. Mình share tài liệu trên này. Mọi người tải về nhé.

Nếu bạn nộp lại thang bảng lương thì cần nộp kèm những BM sau:
1. Bảng quy định tiêu chuẩn chức vụ
2. Biên bản thông qua TBL
3. Công văn gửi Liên đoàn LĐ (gửi VB này trc, nhận kết quả mới nộp hồ sơ TBL cho Phòng LĐ TB XH
4. Công văn giải trình phòng LĐTBXH (3 bản)
5. Hệ thống thang bảng lương (3 bản)
6. Quy chế tiền lương (tùy nơi, có nơi yêu cầu, có chỗ ko)
7. Quyết định ban hành TBL
8. Thang bảng lương 2016 (1 bản TBL cũ)

(Mục 3 là đối với DN nào không đủ điều kiện thành lập công đoàn ạ)
Có thiếu gì thì m.n bổ sung nhé.
Thanks all!
Hi bạn, cho mình hỏi tất cả những giấy tờ này in mấy bản nhỉ?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Hi bạn, cho mình hỏi tất cả những giấy tờ này in mấy bản nhỉ?
3 bản nè bạn. Còn về công văn liên đoàn thì 2 bản.

• Like
Reactions: yurim
yurim

yurim

Guest
1/12/16
7
0
1
32
3 bản nè bạn. Còn về công văn liên đoàn thì 2 bản.
Mình cảm ơn bạn nhiều nhé.
Nếu mình muốn lưu mỗi thứ nộp cho liên đoàn & bên phòng LD 1 bản thì mình cứ làm dư ra 1 bản cho chắc nhỉ :)

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Mình cảm ơn bạn nhiều nhé.
Nếu mình muốn lưu mỗi thứ nộp cho liên đoàn & bên phòng LD 1 bản thì mình cứ làm dư ra 1 bản cho chắc nhỉ :)
Bên đó có trả lại mh ak. Làm xong ngta trả lại đầy đủ hồ sơ đã nộp cho mình hết nè

• Like
Reactions: yurim
kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
Chị nghỉ chắc không sao. Nhưng mà chuẩn bị nộp lại TBL mới thì khi lên nộp cv xin xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn thì e hỏi lại cán bộ bên đó xem có cần nộp ko ha. Năm trước cty cj có hỏi, nhưng họ bảo không cần đóng :D
Công ty mình có tất cả là 15 người, nhưng chỉ 8 người tham gia BH, z mình gửi CV xin không đóng kinh phí công đoàn được ko ta?

T

thanhtuyennguyen610

Guest
24/11/15
63
3
8
32
@kem263 hôm trước có ng bảo cứ đóng bh là phải đóng KPCD. m cũng đang hóng vụ này vì cty mình giờ có 3 ng nộp bh thôi

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
@kem263 hôm trước có ng bảo cứ đóng bh là phải đóng KPCD. m cũng đang hóng vụ này vì cty mình giờ có 3 ng nộp bh thôi
công ty mình trước giờ chỉ đóng BH thôi, ko đóng công đoàn, hoang mang quá o_O

T

thanhtuyennguyen610

Guest
24/11/15
63
3
8
32
công ty mình trước giờ chỉ đóng BH thôi, ko đóng công đoàn, hoang mang quá o_O
me too. chờ qua tết dương đi nộp TBL xem thế nào. lắm thủ tục qá

J

javalang

Sơ cấp
15/12/13
48
24
8
41
TPHCM
à mình hỏi thêm này nữa, như công ty có nhân viên bị đau nhập viện, nghỉ 3 ngày, thì 3 ngày này mình ko chấm công, NV ko có lương, vậy có được hưởng cái gì từ BH ko ta, lên mạng tìm mà toàn nghỉ dài ngày 1 2 tuần ko à, chưa làm cái này bao h, bạn nào biết chỉ dùm mình nha
Nộp HS giấy nha bạn, 2 tờ: (ko cần sổ)
1 tờ là mẫu C65-HD do bệnh viện cấp (khi NLĐ đi khám, khám xong phải xin Bác sĩ ngay để bệnh viện cấp hoặc phải hỏi ngay khi bắt đầu khám vì mỗi bệnh viện mỗi khác)
Lưu ý: mẫu C65-HD do bệnh viện cấp mới có giá trị vì mẫu C65-HD này BHXH cấp cho bệnh viện có số seri, sau đó Bệnh viện ghi thông tin bệnh nhân và đóng dấu bệnh viện vào.
Mỗi tờ C65-HD ghi bao nhiêu ngày thì đc hưởng bấy nhiêu, 1 người có nhiều tờ thì số ngày hưởng được cộng ghộp lại.

1 tờ là Danh sách hưởng chế độ ốm đau mẫu C70A-HD do cty làm
Hôm trước có làm cho anh em trong công ty, mức đóng là 3.750k, mức hưởng chính xác là 117.200đ/ngày => 3ngay được 351.600đ

J

javalang

Sơ cấp
15/12/13
48
24
8
41
TPHCM
Mức hưởng (3 ngày) = (Tiền lương đóng BHXH hàng tháng của nhân viên đó/24 ngày) x 3 ngày x 75% nè bạn
Nộp trực tiếp tại bộ phận 1 cửa. Còn qua Bưu điện được hay không thì mh hok pik nữa :D
Nộp qua bưu điện

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Công ty mình có tất cả là 15 người, nhưng chỉ 8 người tham gia BH, z mình gửi CV xin không đóng kinh phí công đoàn được ko ta?
Đc nè bạn. Để mai mh đi làm. Mh gửi mẫu công văn cho bạn tham khảo.

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
me too. chờ qua tết dương đi nộp TBL xem thế nào. lắm thủ tục qá
mà giờ công văn xin không đóng kinh phí công đoàn là ghi tổng số người tham gia BH thôi hay tất cả mọi người trong công ty luôn ta?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
mà giờ công văn xin không đóng kinh phí công đoàn là ghi tổng số người tham gia BH thôi hay tất cả mọi người trong công ty luôn ta?
Ủa, phải đóng KPCD chứ b, ghi tổng số ng th@m gia BH để đóng KPCĐ bạn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA