Chi công tác phí đi công tác

• Thread starter minhtien1994
  • Ngày gửi
M

minhtien1994

Guest
21/6/16
27
2
3
29
CHo em hỏi: công ty e thỉnh thoảng phải cử nhân viên đi khảo sát công trình, vậy chi phí xăng xe, ăn ở mình khoán chi như thế nào thì hợp lý? CÓ giới hạn định mức không? Có bắt buộc phải có giấy đi đường k

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duongktkt

Trung cấp
26/5/15
168
30
28
đi công tác cần: QĐ cử đi công tác của GĐ, có giấy đi đường, đóng dấu nơi đến , nơi đi, khi về cần có hóa đơn, giấy tờ hợp lệ để hoàn ứng, còn mức quy định công tác phí thì bạn search google có nhìu lắm, quan trọng là có giấy tờ , HĐ hợp lệ để tính CP TNDN

M

minhtien1994

Guest
21/6/16
27
2
3
29
đi công tác cần: QĐ cử đi công tác của GĐ, có giấy đi đường, đóng dấu nơi đến , nơi đi, khi về cần có hóa đơn, giấy tờ hợp lệ để hoàn ứng, còn mức quy định công tác phí thì bạn search google có nhìu lắm, quan trọng là có giấy tờ , HĐ hợp lệ để tính CP TNDN
trường hợp cụ thể là ntn: công ty mình cử nv xuống khảo sát tiến độ công trình xong về luôn thì xin giấy đi đường ở đâu đc? nhân viên di chuyển bằng xe máy, trong quá trình đi có hao hụt nhưng không phải đổ xăng, ăn cơm bụi nên k có hóa đơn. minh làm thế nào ch hợp lý?

T

tuankent2311

Guest
9/1/17
9
1
3
30
@minhtien1994 bạn xin hóa đơn của 1 quán ăn nào đó rồi khai ra, cái này trước mình cũng từng làm rồi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA