Thanh toán hóa đơn trực tiếp trên 20 triệu

• Thread starter Hieunguyen93
  • Ngày gửi
H

Hieunguyen93

Guest
15/3/17
3
0
3
30
Mọi người cho em hỏi:
Công ty em đặt ngta làm tủ điện, bên kia làm xong xuất cho em 1 tờ hóa đơn bán hàng trị giá 52tr.
Ngta cung cấp số tài khoản mang tên của người bán hàng ký trên hóa đơn
Em chuyển khoản từ tài khoản cty qua số tài khoản mang tên đó thì có đúng k ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuanhuy2010

xuanhuy2010

phần mềm quản lý bán hàng, quản lý sản xuất.
8/12/10
27
0
1
QN
Nếu hóa đơn đó là hóa đơn thể hiện đơn vị bán hàng là cá nhân thì bạn chuyển tiền vào tài khoản tài khoản của cá nhân của người đó là ok nhé.
Vì trường hợp của bạn có thể là người đó là cá nhân làm tủ điện và lên cơ quan thuế mua hóa đơn để giao cho bạn.
Trân trọng.

H

Hieunguyen93

Guest
15/3/17
3
0
3
30
@xuanhuy2010 trên hóa đơn đóng mọc là hoa diễm chỗ chữ ký bán hàng đóng dấu tên lê văn hòa. Tk ngta cho em cũng tên lê văn hòa ạ

xuanhuy2010

xuanhuy2010

8/12/10
27
0
1
QN
@xuanhuy2010 trên hóa đơn đóng mọc là hoa diễm chỗ chữ ký bán hàng đóng dấu tên lê văn hòa. Tk ngta cho em cũng tên lê văn hòa ạ
Nói như bạn là hoa diễm là gì, là cơ sở kinh doanh hay công ty (công ty mua hóa đơn của cơ quan thuế).
Về tài khoản đó có thuộc về "Hoa Diễn" không thì bạn xem bài viết này
http://asadona.com/ca-nhan-kinh-doanh-co-phai-dang-ky-tai-khoan-ngan-hang-voi-co-quan-thue-khong/

Hy vọng sẽ giúp ích được cho bạn.

H

Hieunguyen93

Guest
15/3/17
3
0
3
30
@xuanhuy2010 dạ hoa diễm là cơ sở sản xuất kinh doanh, còn lê văn hòa là chủ cơ sở đó

D

dangvanut_dongthap

Sơ cấp
6/3/15
18
2
3
37
theo mình thì ko sao, vì lúc trước mình cũng từng thanh toán qua ngân hàng cũng như bạn vậy

xuanhuy2010

xuanhuy2010

8/12/10
27
0
1
QN
Vậy nếu cơ sở đó thuộc của ông chủ "lê văn hòa" thì bạn an tâm chuyển cho ông chủ của cơ sở đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA