xử lý hóa đơn

• Thread starter duyen la
  • Ngày gửi
D

duyen la

Guest
17/3/17
27
0
1
41
các anh chị xin giúp đỡ em gỡ rối phần sai xót này giúp e với,
do nhìn nhầm mà e xuất hóa đơn số lượng bị âm trong kho 1 mặt hàng, mà từ đầu năm 2016, giờ đã cuối năm rồi. em ko biết làm cách nào để gỡ rối cho hợp lệ khỏi bị phạt , snh chị cứu giúp e với ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
1 kh của b đồng ý thì xuâdt Hđ điêu chỉnh tên hàng cho đúng. 2 bán hàng đó mà ko có gv 3. Xuất kho trên pm 1 mặt hàng tương tự

D

duyen la

Guest
17/3/17
27
0
1
41
chị ơi điều chỉnh hóa đơn 1 mặt hàng đó thôi hả chị, còn truong hợp 2 và 3 e ko hiểu lắm

D

duyen la

Guest
17/3/17
27
0
1
41
chị chỉ giúp e với ạ

D

duyen la

Guest
17/3/17
27
0
1
41
chị ơi làm biên bản điều chỉnh
thôi ko cần xuất lại hả chị, vì ko hủy hóa đơn củ đc nữa, đã bao cáo sd hoa dơn roi đó

D

duyen la

Guest
17/3/17
27
0
1
41
chi co cach nao chi dum e voi nha

xuanhuy2010

xuanhuy2010

phần mềm quản lý bán hàng, quản lý sản xuất.
8/12/10
27
0
1
QN
Mình nghĩ có 1 cách khác nữa là Dùng 1 mã hàng khác thay thế mã hàng bạn xuất âm.
Có nghĩa là bạn đang xuất âm mã hàng A.
Trong kho của bạn đang dư 1 mã hàng B (tương đối giống).
Bạn dùng mã B này thay thế mã hàng A lúc nhập kho (Sản phẩm cùng loại tuy thục tế không cùng).
Sau đó làm 1 cái Bảng Quy Cách Sản Phẩm ghi đại khái gì đó cho "người khác - người thuế" đọc hiểu mã hàng B nó là mã hàng A (tương đương cùng loại.
Cái này tuy không đẹp lắm nhưng nếu đường cùng thì cách này cũng ổn. Vì khi cơ quan thuế đi kiểm tra bạn không ai đi lật từng hóa đơn , nghiệp vụ của bạn xem đâu, mà người ta tính toán số liệu cân đối, hợp lý giữa các tài khoản và tìm 1 ít lỗi ở khâu giấy tờ, quyết định thành lập công ty chẳn hạn, hay có hơp đồng lương đầy đủ không... đại khái như vậy.
Đó là suy luận của mình hjhj.

D

duyen la

Guest
17/3/17
27
0
1
41
cùng có mặt hàng giống vậy, nhưng lại là của cty khác nhập chứ ko phải của cty có mặt hàng xuất âm,có thật họ ko kiểm tra kỹ ko, mình thấyhọ ngồi tới mấy ngày luôn mà, mình thấy bất an gi đâu á
ko biết bên mua có chịu điều chỉnh bổ sung ko nữa, tại bên mình vẫn còn hóa đơn gần ngày mà mình xuất cho họ,vì mình hay chừa lại xuất hóa đơn khách chợ đó,nhưng khổ 1 cái là hóa đơn bị âm ko huỷ đc vì đã thông báo phát hànhhóa đơn , bạn thấy cách bạn chỉ mình có ổn ko, còn cách n2o nữa ko bạn giúp với nhé, giờ rối quá ko nghỉ ra đc caách gì, xin hậu tạ

D

duyen la

Guest
17/3/17
27
0
1
41
mình chỉ sợ họ dò từng mặt hàng trên từng hóa đơn thôi,

D

duyen la

Guest
17/3/17
27
0
1
41
chị ơi em đã thương lượng đc vói bên mua là lập biên bản điều chỉnh lại mặt hàng bị âm, = cách thay thế tên mặt hàng khác vào biên bản điều chỉnh,nhưn số lượng và số tiền vẫn giữ nguyên,vậy e có cần xuất thêm hóa đơn điêù chỉnh mới ko ạ, hoa đơn sai này bên mua cũng bỏ ra thôi vì dư chi phí họ ko cần, nhưng đã xuất, và kê khai sử dụng hóa đơn nên phải làm biên bản điều chỉnh, nhưng có điều e ko biết có cần xuất thêm hóa đơn điều chỉnh nữa ko ạ

D

duyen la

Guest
17/3/17
27
0
1
41
và 1 trường hợp y chang như vậy nhưng bên e lại là bên mua hóa đơn, bên bán xuất sai giá, toàn bộ trong tờ hóa đơn, nhưng họ nói xuất bổ sung cho bên e hoa đơn mới, nhưng lại là năm 2017, nhưng tiền chuyển khoản bên e đã chuyển đơn hàng đó vào 2016, vậy hóa đơn người ta xuất bổ sung đó có hợp lệ ko ạ, và em bên e có cần phải nhập hóa đơn viết sai bên bán ko ạ, hay là bỏ ra, chỉ nhập hóa đơn đúng mà họ xuất cho bên e vào 2017 ạ, xin a chị cho ý kiến

D

duyen la

Guest
17/3/17
27
0
1
41
chị ơi em đã thương lượng đc vói bên mua là lập biên bản điều chỉnh lại mặt hàng bị âm, = cách thay thế mã khác vào biên bản điều chỉnh,nhưng số lượng và số tiền vẫn giữ nguyên,vậy e có cần xuất thêm hóa đơn điêù chỉnh mới ko ạ, hoa đơn sai này bên mua cũng bỏ ra thôi vì dư chi phí họ ko cần, nhưng đã xuất, và kê khai sử dụng hóa đơn nên phải làm biên bản điều chỉnh, nhưng có điều e ko biết có cần xuất thêm hóa đơn điều chỉnh nữa ko ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA