Tờ khai quyết toán thuế TNCN

• Thread starter Moon Black
  • Ngày gửi
M

Moon Black

Guest
9/3/17
10
0
1
31
ANh/chị cho em hỏi là: Công ty e thành lập tháng 11/2016, em đã nộp đơn xin gộp BCTC với năm 2017, trong năm 2016 không phát sinh thuế TNCN e đọc thông tư thì k phải nộp tờ khai nên e k nộp. Nhưng mới đấy e đọc dk thông tin là vẫn phải nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN mà hạn nộp là 30/1 đúng k ạ? Với lại năm 2016 bên em chưa phát hành hóa đơn thì k phải làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn đúng k ạ?Em hoang mang quá. Mong mng giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
aavvnguyen

aavvnguyen

Cao cấp
16/12/11
309
122
43
32
HCM
ANh/chị cho em hỏi là: Công ty e thành lập tháng 11/2016, em đã nộp đơn xin gộp BCTC với năm 2017, trong năm 2016 không phát sinh thuế TNCN e đọc thông tư thì k phải nộp tờ khai nên e k nộp. Nhưng mới đấy e đọc dk thông tin là vẫn phải nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN mà hạn nộp là 30/1 đúng k ạ? Với lại năm 2016 bên em chưa phát hành hóa đơn thì k phải làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn đúng k ạ?Em hoang mang quá. Mong mng giúp đỡ
+ Lưu ý: Dù có phát sinh hay không phát sinh khấu trừ thuế TNCN thì cuối năm DN vẫn phải khai quyết toán thuế TNCN. ( Thuế TNCN không gộp như BCTC nhé). Chỉ trường hợp DN không phát sinh trả thu nhập (Tức là không trả lương, không phát sinh tài khoản 334) thì không phải khai quyết toán thuế TNCN.
Chưa phát sinh thông báo phát hành hoá đơn thì không cần báo cáo gì cả

M

Moon Black

Guest
9/3/17
10
0
1
31
@aavvnguyen Em thấy ghi là nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN(nếu có) ạ. Em nghĩ nếu k phát sinh thì k v=cần nộp. Giờ là tháng 3 rồi.hix

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
@aavvnguyen Em thấy ghi là nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN(nếu có) ạ. Em nghĩ nếu k phát sinh thì k v=cần nộp. Giờ là tháng 3 rồi.hix
chời tờ khai quyết toán thuế TNCN hạn nộp là 31/03 k phải 31/01. còn cái bạn đọc "nếu có" có thể là tờ khai Quí thuế TNCN, DN có ps mới nộp, k thì k phải nộp ak

M

Moon Black

Guest
9/3/17
10
0
1
31
@ttta92 bt là vẫn pahỉ nộp vì vẫn chi trả lương ạ, nhưng vì e làm công văn xin gộp bctc rồi nên quyết toán thuế tndn cũng được gộp ạ

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
@ttta92 bt là vẫn pahỉ nộp vì vẫn chi trả lương ạ, nhưng vì e làm công văn xin gộp bctc rồi nên quyết toán thuế tndn cũng được gộp ạ
Thì sao bạn? có liên quan gì vấn đề bạn nêu trên,.. mình k hiểu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA