Cần giúp: Điều chỉnh giảm mức đóng BHXH vị trí giám đốc

• Thread starter nguyenhau2buy
  • Ngày gửi
N

nguyenhau2buy

Guest
13/6/13
32
3
8
Hà Nội
CÁC ANH CHỊ GIÚP EM VỤ GIẢM MỨC ĐÓNG Ạ.
Tình hình NLĐ ( vị trí giám đốc) muốn điều chỉnh mức đóng giảm. (Vì lí muốn tiết kiệm chi phí cho công ty ) giảm 3000k so với mức đóng trước đó. Liệu có được không ạ?
Đối với NLĐ (vị trí nhân viên) , thay đổi vị trí thì điều chỉnh dễ dàng.
Nhưng với vị trí LĐ ở vị trí cao nhất ntn, em chưa biết lí do gì để hợp lí nhất ạ.
Các anh. chị có kinh nghiệm vụ này giúp em với ạ.
Cảm ơn cả nhà!

• Like
Reactions: nguyenthithuthuy159
Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Khó đó bạn. GĐ là chủ doanh nghiệp luôn hay s v bạn?

nguyentuanhiephp

nguyentuanhiephp

Cao cấp
14/3/11
243
86
28
Hải Phòng
Khó nhưng cũng đâu có sai luật, bạn cứ điều chỉnh giảm, cơ quan BH hỏi thì bạn chuẩn bị sẵn câu trả lời cho ok là được thôi ( theo tình hình kinh doanh khó khăn nên ban giám đốc quyết định giảm lương toàn bộ CNV ) bạn nói cứng, nói đúng thì ai làm gì được bạn đâu

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Khó nhưng cũng đâu có sai luật, bạn cứ điều chỉnh giảm, cơ quan BH hỏi thì bạn chuẩn bị sẵn câu trả lời cho ok là được thôi ( theo tình hình kinh doanh khó khăn nên ban giám đốc quyết định giảm lương toàn bộ CNV ) bạn nói cứng, nói đúng thì ai làm gì được bạn đâu
Thì có ai nói sai luật đâu bạn, bạn đã làm thủ tục giảm lần nào chưa?

nguyentuanhiephp

nguyentuanhiephp

Cao cấp
14/3/11
243
86
28
Hải Phòng
Thì có ai nói sai luật đâu bạn, bạn đã làm thủ tục giảm lần nào chưa?
Vấn đề này là tuỳ thuộc vào từng cơ quan BHXH quận đấy bạn à, cũng giống như hưởng chế độ thai sản, nơi thì dò xét, gây khó khăn trong việc giải quyết chế độ thai sản, nơi thì dù đóng 7 tháng cuối rồi đẻ cũng giải ngân luôn, cũng tương tự trường hợp báo giảm bên DN mình, mình đã làm và không 1 chút trở ngại nào, còn bên các bạn có thể cán bộ gây khó dễ. Nhưng mình khuyên cứ làm thôi, còn hơn ngồi 1 chỗ lo lắng không biết được hay không

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Mình đồng ý với @Lặng Yên là trường hợp báo giảm rất khó. Chưa nói là cho giám đốc + giảm 3tr

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Vấn đề này là tuỳ thuộc vào từng cơ quan BHXH quận đấy bạn à, cũng giống như hưởng chế độ thai sản, nơi thì dò xét, gây khó khăn trong việc giải quyết chế độ thai sản, nơi thì dù đóng 7 tháng cuối rồi đẻ cũng giải ngân luôn, cũng tương tự trường hợp báo giảm bên DN mình, mình đã làm và không 1 chút trở ngại nào, còn bên các bạn có thể cán bộ gây khó dễ. Nhưng mình khuyên cứ làm thôi, còn hơn ngồi 1 chỗ lo lắng không biết được hay không
Like mạnh câu ứ làm thôi, còn hơn ngồi 1 chỗ lo lắng không biết được hay không :p

N

nguyenhau2buy

Guest
13/6/13
32
3
8
Hà Nội
Cứ mạnh dạn làm đi bạn, khi nào cố gắng hết sức rồi mà không được thì buông xuôi cho số phận :))
Sáng nay em mới làm xong. Chị cho em hỏi. Khi mình báo điều chỉnh giảm mức từ tháng 4 thì số tiền phải đóng họ có điều chỉnh cho mình từ tháng 4-tháng 7 không chị nhỉ? Bên em vẫn đang nợ tới tháng 7 chưa đóng.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Sáng nay em mới làm xong. Chị cho em hỏi. Khi mình báo điều chỉnh giảm mức từ tháng 4 thì số tiền phải đóng họ có điều chỉnh cho mình từ tháng 4-tháng 7 không chị nhỉ? Bên em vẫn đang nợ tới tháng 7 chưa đóng.
Cái này cũng gọi là hen xui, đợi kết quả đi bạn :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA