Hợp đồng thi công kí trước ngày đăng kí kinh doanh của doanh nghiệp

• Thread starter Nguyen RiNa
  • Ngày gửi
N

Nguyen RiNa

Guest
15/3/17
30
1
8
30
Anh chị cho em hỏi công ty em kí 1 hợp đồng ngày 11/11/16. Nhưng đăng kí kinh doanh ngày 14/11/16
thì có sao ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huongluvexcel

Sơ cấp
14/9/16
36
12
8
34
Hợp đồng chỉ là thỏa thuận giữa hai bên. Miễn bạn có hóa đơn, chứng từ thanh toán hợp lệ..., thì chi phí này không có vấn đề gì cả.

• Like
Reactions: Nguyen RiNa
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Mà nghĩ cũng siêu, chưa có công ty sao mà có mã số doanh nghiệp với con dấu để làm hợp đồng ta

N

Nguyen RiNa

Guest
15/3/17
30
1
8
30
@viethlu dạ thế nó mới khổ ^^

N

Nguyen RiNa

Guest
15/3/17
30
1
8
30
Các chị ơi. em hỏi thêm chút. Công ty em nhận thầu công trình và còn làm tăng cường thêm cho nhà thầu khác ( cũng cùng chủ đầu tư và công trình đó luôn). Làm tăng cường cho nhà thầu kia thì họ trả lương công nhật.
Vậy Lương mà bên công ty em làm nhà thầu chính và làm nhà thầu tăng cường thì làm gộp 1 bảng lương đc không hay là tách ra làm 2 ạ

H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Các chị ơi. em hỏi thêm chút. Công ty em nhận thầu công trình và còn làm tăng cường thêm cho nhà thầu khác ( cũng cùng chủ đầu tư và công trình đó luôn). Làm tăng cường cho nhà thầu kia thì họ trả lương công nhật.
Vậy Lương mà bên công ty em làm nhà thầu chính và làm nhà thầu tăng cường thì làm gộp 1 bảng lương đc không hay là tách ra làm 2 ạ
Bạn:(..làm tăng cường thêm cho nhà thầu khác ..) Thì phải có Hợp đồng, thanh lý ... coi như bạn đi làm cho 1 DN khác nên cũng phải tính : Chi phí, DT, lỗ lãi ... bình thừơng như 1 đơn hàng riêng.

• Like
Reactions: Nguyen RiNa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA