Cách ghi hóa đơn

• Thread starter haichau
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

haichau

Guest
Chào các bạn
Tôi là thành viên mới của diễn đàn. Tôi muốn hỏi các bạn đôi chút về cách ghi hoá đơn GTGT trong trường hợp dưới đây:
Cơ quan tôi thanh lý một xe ô tô sử dụng cho dự án, trước đây xe mua về không phải nộp thuế tiêu thụ đặc biệt, nay thanh lý với giá 120 triệu đồng, thuế TTĐB 60% là 72 triệu, thuế GTGT 10% là 19.2 triệu, vậy tôi phải ghi hoá đơn GTGT như thế nào cho đúng quy định về thuế.
Mong các bạn giúp đỡ. Cảm ơn nhiều. :thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chắc chắn là phần thuế tiêu thụ đặc biệt của bạn sẽ không được thể hiện trên hóa đơn tài chinh phát hành cho bên mua xe rồi, như vậy bạn ghi nhận số thuế TTĐB vào giá chưa thuế trên hóa đơn
Tiền chưa thuế: 192 tr
Tiền thuế GTGT: 19,2 tr. Vấn đề thuế TTĐB giải quyết nội bộ Công ty bạn với cơ quan thuế thôi, không liên quan tới khách hàng.

H

haichau

Guest
Cảm ơn HyperVN và Kaizentv rat nhieu.

nang

nang

Guest
Phải chào mừng haichau vào WKT nữa chứ nhỉ? Thành viên mới mà. Mong haichau có thật nhiều niềm vui, thật nhiều điều bổ ích... ở gia đình đầm ấm này nhé!! :bia :bia :bia :bia

nang

nang

Guest
:il Ui xấu hổ quá!! Hổng dám nhận đâu!!! :a3

DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
Bác HyperVN bận sau để mấy câu dễ dễ cho anh em trả lời tý.

H

haichau

Guest
Được gặp các bác trên diễn đàn này thật là một niềm vui lớn đối với em. Từ nay mong các bác chỉ bảo cho nhiều điểu bổ ích nữa nhé. :dzo :dzo :dzo :dzo :bia :bia :bia

K

kaizentv

Trung cấp
2/6/04
128
0
16
47
HOT - Hà Nội
Truy cập trang
To haichau,

Chúng ta cùng thảo luận và giúp nhau. Chúc bạn nhận được nhiều thông tin bổ ích.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Bác HyperVN bận sau để mấy câu dễ dễ cho anh em trả lời tý.

Thấy nó nằm chình ình ở đây cả ngày thứ 7 chưa ai trả lời thì phải trả lời hộ chứ sao, mà câu khó thì HyperVN đâu có biết trả lời :chuoi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA