hóa đơn nhân công ...

• Thread starter Vì em là gió
  • Ngày gửi
V

Vì em là gió

Sơ cấp
23/5/17
0
1
2
32
hiện tại bên em (1 đội 5 - 10 người) đang nhận thi công 1 công trình sơn nền trị giá mấy trăm triệu.
phía nhà đầu tư đòi hỏi bên em phải xuất hóa đơn.
mong anh/chị tư vấn giúp em :oops::oops::oops::oops::oops::(

• Like
Reactions: Đức Hiếu 92
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Trần Đình Anh Khoa

Guest
3/12/16
7
4
3
30
Nếu bên bạn là công ty thì bạn cứ xuất hóa đơn bình thường, còn nếu không phải công ty mà chỉ là 1 nhóm cá nhân hoặc hộ kinh doanh thì bạn có thể lên chi cục thuế nơi bạn đang ở để mua hóa đơn. nội dung hóa đơn là "SƠN NỀN", vậy là xong :)

Nhớ kí tá đầy đủ và đóng dấu mộc công ty nếu là công ty nhé

• Like
Reactions: Vì em là gió
V

Vì em là gió

Sơ cấp
23/5/17
0
1
2
32
EM CẢM ƠN ANH NHÉ Ạ!
ĐÂY LÀ 1 NHÓM THỢ NHẬN VÀ THI CÔNG CÔNG TRÌNH CHỨ CHƯA PHẢI CÔNG TY ANH Ạ.
ANH CHO EM HỎI, NẾU LÊN THUẾ MUA HÓA ĐƠN NHƯ VẬY THÌ PHÍ VÀ CÁC KHOẢN THUẾ PHẢI NỘP GỒM NHỮNG GÌ Ạ?

T

thanhvan1006

Trung cấp
21/10/09
56
0
6
Dong Thap
@Trần Đình Anh Khoa Bên công ty mình thuê một đội bốc xếp 15 người , giá tính bốc xếp là 2tr3/ngày và mỗi ngày đều cần phải bốc xếp hàng hóa và ký hợp đồng trong vòng 12 tháng. Bên mình sẽ làm hợp đồng dịch vụ và bảng giá bốc xếp với người đại diện đội bốc xếp. Những người này đều không có MST cá nhân, bên mình có thể đại diện đăng ký mã số thuế cho họ và cho làm bảng cam kết mẫu 02/CK-TNCN để không phải thu thuế của họ không? Bạn có kinh nghiệm chia sẻ cách làm giúp mình với nhé. Thanks bạn nhiều!

T

thanhvan1006

Trung cấp
21/10/09
56
0
6
Dong Thap
@Trần Đình Anh Khoa Bên công ty mình thuê một đội bốc xếp 15 người , giá tính bốc xếp là 2tr3/ngày và mỗi ngày đều cần phải bốc xếp hàng hóa và ký hợp đồng trong vòng 12 tháng. Bên mình sẽ làm hợp đồng dịch vụ và bảng giá bốc xếp với người đại diện đội bốc xếp. Những người này đều không có MST cá nhân, bên mình có thể đại diện đăng ký mã số thuế cho họ và cho làm bảng cam kết mẫu 02/CK-TNCN để không phải thu thuế của họ không? Bạn có kinh nghiệm chia sẻ cách làm giúp mình với nhé. Thanks bạn nhiều!

T

Trần Đình Anh Khoa

Guest
3/12/16
7
4
3
30
EM CẢM ƠN ANH NHÉ Ạ!
ĐÂY LÀ 1 NHÓM THỢ NHẬN VÀ THI CÔNG CÔNG TRÌNH CHỨ CHƯA PHẢI CÔNG TY ANH Ạ.
ANH CHO EM HỎI, NẾU LÊN THUẾ MUA HÓA ĐƠN NHƯ VẬY THÌ PHÍ VÀ CÁC KHOẢN THUẾ PHẢI NỘP GỒM NHỮNG GÌ Ạ?

Cái này bạn cứ lên chi cục thuế nơi bạn đang sống, VD như bạn ở Gò Vấp thì lên chi cục thuế Gò Vấp, quận 1 thì lên chi cục thuế quận 1... Họ sẽ hướng dẫn trực tiếp cho bạn luôn :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA