Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

• Thread starter nguyenthixuan1992
  • Ngày gửi
A

akika4

Sơ cấp
29/8/17
8
2
3
23
@Linh Đặng 0803 chị ơi em đang có muốn đăng ký học. chị em mình đăng ký nhóm để giảm phí ạ.

Sửa lần cuối:
M

minh phương2345

Sơ cấp
8/9/17
6
0
1
26
Bạn ở tp. hcm hay hà nội thế
Mình đang ở Bình dương. bạn đang muốn tìm bạn chung để đăng ký học theo nhóm à? Cuối tháng 9 này, mình mới sắp xếp đi học được cơ. Bạn học vào thời gian nào vậy

A

akika4

Sơ cấp
29/8/17
8
2
3
23
Mình đang ở Bình dương. bạn đang muốn tìm bạn chung để đăng ký học theo nhóm à? Cuối tháng 9 này, mình mới sắp xếp đi học được cơ. Bạn học vào thời gian nào vậy
Mình cũng muốn đăng ký trong tháng 9 này, cuối tháng 9 mới có lịch, nên mình cũng muốn đăng ký cuối tháng 9 này đó bạn

M

minh phương2345

Sơ cấp
8/9/17
6
0
1
26
Mình cũng muốn đăng ký trong tháng 9 này, cuối tháng 9 mới có lịch, nên mình cũng muốn đăng ký cuối tháng 9 này đó bạn
bạn @akika4 đã đăng ký với trung tâm chưa? hôm trước t rủ Linh mà Linh đăng ký mất tiêu rồi. tớ học cuối tháng 9 này lớp chủ nhật. bạn có học cùng không? ib mình số điện thoại bạn nhé

M

mẹ bibo

Sơ cấp
31/8/17
4
0
1
28
Chị thấy hiện nay càng ngày càng nhiều trung tâm mở các lớp kế toán thực hành ngắn hạn, trung tâm nào cũng quảng cáo rầm rỗ nhưng thực tế chất lượng thì không được đảm bảo. Nên các bạn sinh viên sắp hoặc vừa ra trường có ý định đi học kế toán thực tế thì hãy thật cẩn thận khi lựa chọn điạ điểm học. Tốt nhất bạn nên hỏi những người đã học ở đó rồi, sau đó vào trang web của họ tìm hiểu thông tin giảng viên (Trong phần này thì lưu ý các bạn nếu tìm hiểu hãy tìm hiểu cả phần tin tuyển dụng giảng viên của trung tâm vì nhiều trung tâm quảng cáo là kế toán trưởng dạy nhưng thực chất khi tuyển giảng viên chỉ tuyển những kế toán có khoảng 3-5 năm kinh nghiệm để giảm chi phí).
"hi chị,
em cũng search địa chỉ để đi học kế toán và rồi bị lừa đảo,
em search trên web: muaban thấy 1 cô hứa rất dữ dội là sẽ đào tạo thành kế toán th, em vội vàng quá mà ko tìm hiểu thông tin, đóng học phí 4,9 triệu/khóa 1 tháng (mà dạy em có 2 tuần)
chị có tìm thì né địa chỉ sau nhé: 200 nơ trang long, quận bình thạnh - trước là cửa hàng bán ốp điện thoại"
Mình đọc được vụ này thấy sợ mấy trang quảng cáo trên mạng bạn ạ

K

khongsocho

Sơ cấp
30/8/17
10
5
3
26
"hi chị,
em cũng search địa chỉ để đi học kế toán và rồi bị lừa đảo,
em search trên web: muaban thấy 1 cô hứa rất dữ dội là sẽ đào tạo thành kế toán th, em vội vàng quá mà ko tìm hiểu thông tin, đóng học phí 4,9 triệu/khóa 1 tháng (mà dạy em có 2 tuần)
chị có tìm thì né địa chỉ sau nhé: 200 nơ trang long, quận bình thạnh - trước là cửa hàng bán ốp điện thoại"
Mình đọc được vụ này thấy sợ mấy trang quảng cáo trên mạng bạn ạ
Nghe bạn kể mà khiếp quá, hic hic. Mình cũng đang có nhu cầu tìm địa chỉ kế toán thực hành thực tế. . Rút kinh nghiệm từ bạn mình sẽ tìm hiểu thật kỹ càng, tránh trường hợp gặp phải như bạn. Giờ phức tạp quá, nhiều trung tâm quảng cáo thì mạnh đấy, nhưng thực chất không biết thế nào luôn.

D

daokhuyenht

Sơ cấp
23/9/16
4
3
3
22
Mình nghĩ là học kế toán tổng hợp thực hành là rất cần thiết để các bạn mới ra trường có thể làm việc tốt. Bởi ở trường, kế toán chuyên ngành các bạn được học rất nhiều môn khác nhau như: Nguyên lý kế toán, kế toán doanh nghiệp 1, kế toán doanh nghiệp 2,3, kế toán thương mại.... do vậy, kiến thức bị tràn lan, dàn trải, khó mà có được sự hệ thống cơ bản nhất, phù hợp với thực tế các doanh nghiệp hiện nay. Vấn đề chỉ là các bạn cần tìm những địa chỉ đào tạo chất lượng để học hỏi được kinh nghiệm của những người giỏi là tốt nhất. Mình đã học ở Kế toán Lê Ánh và thấy rất hài lòng . Giờ mình đã xin được việc. kế toán tổng hợp cho 1 công ty xây dựng. mức lương chưa cao lắm. nhưng mình nghĩ trời sẽ không phụ lòng ng đâu
Chị Ánh vừa là giảng viên Đại học, vừa đi làm việc ngoài thực tế nên chị ấy có ưu điểm là hiểu rõ về cả lý luận và thực tiễn. Vì thế mà mình học thấy kiến thức rất chắc chắn và đáng tin cậy. Quan trọng tiếp là sự nhiệt tình và thoải mái với học viên nên mình thấy rất OK và hào hứng đi học.
Ngày xưa học ở trường Đại học cứ thấy hoang mang vì lượng kiến thức trong giáo trình nhiều và dày quá, trong khi đó mình thì mất gốc, nhưng giờ học ở Kế toán Lê Ánh được học và ứng dụng vào thực tế rồi mới thấy tiếc, nếu như ngày xưa từ năm 2, năm 3 biết đến lớp học kế toán tổng hợp thực hành này của chị Ánh thì kết quả học sẽ khác, không bị lãng phí thời gian như trước nữa.
Vì vậy, lời khuyên cho các bạn sinh viên năm là nên đi học kế toán thực hành từ năm 2, năm 3. Như vậy các bạn sẽ có sự hình dung thực tiễn thông qua bài giảng của thầy cô, qua đó sẽ có cơ hôi đạt kết quả học tập tốt.

• Like
Reactions: bạn nam
M

maichi1201

Sơ cấp
14/9/17
1
1
3
29
Thấy các bạn bình luận rôm rả mình cũng xin ý kiến thế này. Việc các trung tâm quảng cáo rầm rộ để học viên biết tới đăng kí khóa học cũng ko đáng trách. Quan trọng là các trung tâm nói được làm được. Mình cực kì quan trọng chất lượng giảng dạy và chính sách chăm sóc học viên sau khóa học. Còn giảng viên dạy cũng hên xui, may mắn thì gặp được người thật sự có năng lực, có tâm, hoặc có thể có những người giói nghề nhưng ko có phương pháp giảng dạy dẫn tới tình trạng học chán, ko thu hút. Mình là ngươi đã từng mất tiền ở trung tâm bỏ ngang rồi nhé, cái mình cần là tính đột phá trong phương pháp giảng dạy, và sau khóa học vẫn được hỗ trợ giúp đỡ nhiệt tình. Nhiều trung tâm quảng cáo rầm rộ lắm, hứa hẹn đủ kiểu, rồi các anh chị kế toán trưởng lâu năm, nhưng có những cái mình khúc mắc hỏi thì ko ai giải đáp, toàn nói bận. Nên giờ mình hơi dị ứng với các trung tâm. các bạn bỏ tiền ra đi học, đống tiền kiếm ra khó khăn, tham khảo thật kĩ người mình sẽ theo học để đỡ mất tiền như mình, mà kết quả không được gì.

• Like
Reactions: manhcuongmta
M

miencattrang001

Sơ cấp
3/7/17
26
13
3
29
Các bạn xác định đi học thì phải chịu khó làm bài tập về nhà nhiều. Chứ học ở trên lớp thời gian ít. về nhà không chịu khó làm bài tập. thì k tiến bộ nhiều được đâu . nhất là đối với các bạn đã mất gốc kế toán, những bạn không biết gì về kế toán
học kế toán thực tế là quá cần thiết đối với các bạn muốn làm nghề kế toán ý, đặc biệt là những sinh viên mới ra trường hay sắp ra trường. Giờ đi xin việc hay bạn thử tìm hiểu thông tin tuyển dụng của các công ty trên mạng xem, công ty nào cũng yêu cầu kinh nghiệm kế toán, vì nghề này chưa có kinh nghiệm dễ sai sót lắm mà lại liên quan đến tiền nong, số liệu, sai một tý là hỏng hết luôn. Mà để tích lũy được các kinh nghiệm đó thì bạn có thể tự học hoặc học từ những người đi trước. Nếu tự học thì vừa mất nhiều thời gian mà lại rất mung lung, không hệ thống. Còn học từ những người đi trước thì tốt hơn, vì họ đã trải qua, họ biết công việc kế toán cần làm những gì một cách tổng quan và rõ ràng nhất nên họ truyền đạt lại những kỹ năng xử lý tình huống cho mình hệ thống giúp mình dễ dàng tiếp thu và tích lũy những kỹ năng đó

K

khongsocho

Sơ cấp
30/8/17
10
5
3
26
Đối với nhà tuyển dụng, trình độ kiến thức là điều kiện cần nhưng chưa đủ. Ngoài kiến thức, mình nghĩ, các bạn muốn được nhận vào doanh nghiệp, cần phải nâng cao kĩ năng sống (kĩ năng mềm) của bản thân. Đây là điều kiện cần nhưng lại đang rất thiếu, nhất là đối với các bạn sinh viên hiện nay
Ngoài việc tìm kiếm trung học kế toán tổng hợp thực hành, Em cũng muốn tìm cả trung tâm dạy kỹ năng mềm nữa.a có biết nơi nào dạy kỹ năng mềm không? hay cứ đi làm rồi thì kinh nghiệm tự khác. lúc ấy kỹ năng mềm cũng tư có ạ

N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
47
30
18
24
Đối với nhà tuyển dụng, trình độ kiến thức là điều kiện cần nhưng chưa đủ. Ngoài kiến thức, mình nghĩ, các bạn muốn được nhận vào doanh nghiệp, cần phải nâng cao kĩ năng sống (kĩ năng mềm) của bản thân. Đây là điều kiện cần nhưng lại đang rất thiếu, nhất là đối với các bạn sinh viên hiện nay
Lựa chọn là của bạn và quyết định cũng là của bạn. kỹ năng làm việc là một phần tất yếu của cuộc chơi, kiến thức rất quan trọng nhưng không phải là thứ quyết định tất cả. Lưu ý với bạn là nhà tuyển dụng chỉ tuyển những người làm được việc cho họ nhất chứ không phải là tuyển người giỏi nhất. bạn có thể học hay không học kỹ năng miễn là bạn đủ tự tin để giao tiếp cũng như ổn định công việc sau này ngoài vấn đề chuyên môn của bạn.

L

lehoanganh2612

Sơ cấp
15/9/17
8
2
3
25
em chao cac anh chi tren dien dan, em la thanh vien moi cua dien dan. em dag co nhu cau tim trung tam day ke toan thuc hanh tot. uy tin .Em da den hoc thu 2 trung tam roi ma e thay khong thich. Day kho hieu lam. Cac anh chi co biet trung tam nao day ke toan thuc hanh tot, uy tin thi chi em voi nha, Em cam on anh chi

L

lehoanganh2612

Sơ cấp
15/9/17
8
2
3
25
Nghề nào chẳng có áp lực hả bạn, mình đã chọn con đường nào mà có niềm đam mê thì mình nên theo nó đến cùng, tích cực học tập và trau dồi thêm kiến thức mình nghĩ sẽ có ngày nghề kế toán đem lại cho bạn một cuộc sống tốt đẹp hơn. Có thể kiến thức kế toán của bạn chưa sâu, chưa chắc. bạn dễ chán nghề. Thử học 1 lớp kế toán tổng hợp thực hành xem sao
em cung muon tim hoc mot lop ke te danh cho nguoi moi bat dau. ma em chua tim duoc trung tam nao ung y ca. anh chi co nhieu kinh nghiem thi chi cho em voi a. gio e muon hoc lạ ke toan thi phai bat dau tu dau? em cam on a

M

minh phương2345

Sơ cấp
8/9/17
6
0
1
26
em chao cac anh chi tren dien dan, em la thanh vien moi cua dien dan. em dag co nhu cau tim trung tam day ke toan thuc hanh tot. uy tin .Em da den hoc thu 2 trung tam roi ma e thay khong thich. Day kho hieu lam. Cac anh chi co biet trung tam nao day ke toan thuc hanh tot, uy tin thi chi em voi nha, Em cam on anh chi
Trước em đã đi học kế toán thực hành ở trung tâm kế toán nào vậy e? Chị cũng đang tham khảo một vài trung tâm để chuẩn bị đăng kí học. Chủ nhật vừa rồi chị đã đến trung tâm kế toán của cô Lê ánh để học thử. Thấy cũng ổn. Em đã học trung tâm nào rồi? cho chị ít review đc không

L

lehoanganh2612

Sơ cấp
15/9/17
8
2
3
25
Trước em đã đi học kế toán thực hành ở trung tâm kế toán nào vậy e? Chị cũng đang tham khảo một vài trung tâm để chuẩn bị đăng kí học. Chủ nhật vừa rồi chị đã đến trung tâm kế toán của cô Lê ánh để học thử. Thấy cũng ổn. Em đã học trung tâm nào rồi? cho chị ít review đc không
Truoc em hoc ke toan tong hop thuc hanh o trung tam gia su ke toan truong voi ca ke toan kimi chi a. Nhung dot ay, em chang hieu ly do vi sao. vi em hay vi giang vien ma e di hoc khong co vao dau. hoc thu mot hai buoi em thay khong hieu qua. chua dong hoc phi len e nghi luon chi a. giang vien o do cung kha nhiet tinh nhung co the la do cach truyen dat cua ng ta khong tot.

H

huongtien2014

Sơ cấp
2/6/17
5
7
3
31
Ở TP HCM thì có Kế toán Lê Ánh vừa mở chi nhánh trong đó. Kế toán Lê Ánh rất coi trọng chất lượng giảng viên và nhiệt tình với học viên nên bạn có thể học ở đây. Mình vừa ở Bắc vào, tìm hiểu rất kỹ và được mọi người giới thiệu đến lớp học này. Sau học thấy rất ổn, chi phí hợp lý nữa.

M

min xù 95

Sơ cấp
5/8/17
10
10
3
24
Chị Ánh mở lớp trong đó được gần 1 năm rồi mà bạn.Mình học kế toán thực hành ở trung tâm kế toán từ mấy tháng trước rồi, Phải công nhận 1 điều là giảng viên ở trung tâm kế toán của c Ánh toàn người giỏi thôi. Ai cũng làm kế toán trưởng ở các tập đoàn, doanh nghiệp lớn. Mà mình nghe chia sẻ của c Ánh với mọi người là không phải ai làm kế toán trưởng giỏi là đều có thể dạy được các bạn. Quan trọng nhất. giảng viên phải là có cách truyền đạy thu hút, Phải có cái TÂM thực sự. Thì mới được
Em cảm ơn anh chị trên diễn đàn đã chia sẻ cho em một địa chỉ học kế toán tổng hợp thực hành uy tín như trung tâm của chị Ánh. Em đã đi học ở đây được 3 buổi rồi.Và e thấy rất hài lòng. Em cảm ơn a Cường nhiều vì đã chia sẻ, giúp đỡ em . Khi nào a rảnh e mời a đi cf ạ

P

phuongbkav

Sơ cấp
10/9/17
2
20
3
26
tphcm
Em là thành viên mới của diễn đàn, em được mọi người chia sẻ các thành viên tham gia trong diễn đàn có rất nhiều anh/chị có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực kế toán. Nên muốn nhờ anh chị tư vấn giúp trường hợp cuả em ạ. E muốn đăng kí học kế toán thực hành thực tế tại trung tâm, giờ nhiều địa chỉ đào tạo quá, em cũng đang phân vân quá ạ. Trước đây e học kế toán đã ra trường 6 năm rồi, giờ e muốn học lại từ đầu . Mong các anh chị dành ít chút thời gian tư vấn cho em với ạ.thanks all

L

lehoanganh2612

Sơ cấp
15/9/17
8
2
3
25
Ở TP HCM thì có Kế toán Lê Ánh vừa mở chi nhánh trong đó. Kế toán Lê Ánh rất coi trọng chất lượng giảng viên và nhiệt tình với học viên nên bạn có thể học ở đây. Mình vừa ở Bắc vào, tìm hiểu rất kỹ và được mọi người giới thiệu đến lớp học này. Sau học thấy rất ổn, chi phí hợp lý nữa.
vang. em cung tim hieu qua thi duoc biet c anh co mo lop day ke toan tong hop thuc hanh ngoai Ha noi truoc. sau do moi mo lop o trong Sai Gon. ma e thay may ban ngoai bac cung phan hoi tot lam. chac emm dang ki hoc thu xem the nao. anh chi da hoc o day chua a

L

lehoanganh2612

Sơ cấp
15/9/17
8
2
3
25
Em là thành viên mới của diễn đàn, em được mọi người chia sẻ các thành viên tham gia trong diễn đàn có rất nhiều anh/chị có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực kế toán. Nên muốn nhờ anh chị tư vấn giúp trường hợp cuả em ạ. E muốn đăng kí học kế toán thực hành thực tế tại trung tâm, giờ nhiều địa chỉ đào tạo quá, em cũng đang phân vân quá ạ. Trước đây e học kế toán đã ra trường 6 năm rồi, giờ e muốn học lại từ đầu . Mong các anh chị dành ít chút thời gian tư vấn cho em với ạ.thanks all
em cung dang co nhu cau tim lop hoc ke toan tong hop thuc hanh ne chi. chi da tim dc lop nao chua. Em moi hoc xong thoi. chi ra truong 6 nam roi khong di lam ke toan a chi

• Like
Reactions: phuongbkav

Thành viên trực tuyến

• Van Anh N
  • ThanhThuong24
  • thành viên mới 1530

Xem nhiều