Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

Thảo luận trong 'Hướng nghiệp' bắt đầu bởi nguyenthixuan1992, 30 Tháng năm 2017.

66,771 lượt xem

1. layngaythangnam

layngaythangnam Thành viên sơ cấp

Học từ những người đi trước là cách học khôn ngoan nhất em à. Ng ta đi trước , đã biết thế nào là đúng sai rồi. Sẽ chỉ cho mình biết để tránh

2. Muahoasua1102

Muahoasua1102 Thành viên sơ cấp

Hics. THẤT NGHIỆP KHÔNG ĐÁNG SỢ THÌ CÒN GÌ ĐÁNG SỢ HƠN NỮA CHỨ. EM THẤY THẤT NGHIỆP CÒN ĐÁNG SỢ HƠN CẢ THẤT TÌNH ẤY. HUHU. CÒN NHỮNG NGƯỜI VỪA THẤT NGHIỆP, VỪA THẤT TÌNH NHƯ EM THÌ KHÔNG CÒN GÌ ĐỂ MẤT NỮA RỒI. THẬT SỰ ĐÁNG SỢ. HÍC. EM ĐANG LANG THANG TÌM HƯỚNG ĐI MỚI CHO CUỘC ĐỜI MÌNH ĐÂY. MÀ CHẲNG BIẾT ĐI ĐƯỜNG NÀO BÂY GIỜ, AI ĐÃ TỪNG QUA QUÃNG THỜI GIAN NHƯ EM RỒI THÌ CHO E KINH NGHIỆM ĐỂ VƯỢT QUA VỚI.
    PS: e chính thức thật nghiệp từ đầu tuần.

3. Muahoasua1102

Mình có đọc hết đoạn chia sẻ của ấy về kinh nghiệm đi học kế toán ở trung tâm kế toán Lê Ánh. Mình cũng muốn được học lại một cách bài bản như bạn. Ở đó có dạy lại kế toán từ đầu không bạn... mình đã từng học kế toán ở trung tâm rồi. Nhưng mình không theo kịp. HíC. Trung tâm đó, lúc mình đăng kí học cũng hứa hẹn các thứ. Mình đi học và thấy thất vọng hoàn toàn luôn. Giảng viên dạy toàn lý thuyết, mà mình nghe nhiều lý thuyết thì lại dễ buồn ngủ. Học không tập chung được. Mà hôm thì người này dạy, hôm thì người kia dạy. Học được gần tháng mà mình chằng biết gì. Đứa bạn nó rủ qua công ty nó làm sa le vậy là mình qua luôn. Làm sALE lương cứng ổn nếu mình chăm chỉ. Mà hôm bữa có chuyện không hay nên mình nghỉ việc lử nhà. Đang có nhiều thời gian rảnh cũng tính đi học coi sao

4. Muahoasua1102

Chào bạn huyền anh. Bạn đi xin việc kế toán có khó không vậy? Mình mới nghỉ việc ở công ty cũ. Thấy chán làm sALE quá, mình thấy bạn chia sẻ phía trên là bạn cũng đã từng làm sALE ơr công ty bất động sản, chỉ khác mình là bạn là con gái thôi. Mình lại là con trai. Mình ở ngoài Bắc vào Nam. Chứ mình quê không phải ơw trong này. Giờ vừa thất nghiệp, vừa chia tay bạn gái. Mình không biết có nên quay ra ngoài Bắc không. Kế toán Lê ánh mà bạn học ngoài HN cũng được đánh giá tốt lắm. Đứa bạn mình nó bảo đang theo học ở đó và rủ mình đổi nghề. Mình năm nay 25 tuổi rồi. Không biết nên học kế toán thực hành ở địa chỉ trong tphcm hay học ngoài HN nữa. Đổi nghề như vậy có đúng hay không ban

Last edited: 8 Tháng mười một 2017
  5. muốn học giỏi kế toán

muốn học giỏi kế toán Thành viên sơ cấp

Em thấy tuổi tác không quan trọng đâu a ạ. Với cả a là con trai thì 25 tuổi vẫn còn trẻ mà, Con gái 25 tuổi thì mới lo chứ. Như a thì có gì đâu mà. em cũng thấy mọi người nói là trung tâm kế toán Lê Ánh ở ngoài Hà Nội cũng nhiều người học và được đánh giá cao là địa chỉ đào tạo kế toán uy tín,ở hcm em cũng thấy là trung tâm đào tạo kế toán uy tín ở hcm. còn chuyện a muốn hỏi là về HN hay vẫn ở HCm. Cái đấy là tùy ý của a thôi. chứ em là người chẳng quen biết. cũng không biết vấn đề ấy như thế nào. Nhưng mà lý do gì khiến anh vào Sài Gòn là ví lí do gì vậy? Nếu vì tình yêu thì giờ có thể về HN rồi

6. neuemduocluachon

neuemduocluachon Thành viên sơ cấp

Không phải đâu a ạ. Khi mình vào trong công ty rồi, thì sẽ có người hướng dẫn mình lại từ đầu mà a . dạy mình những cái cơ bản để có thể theo được việc mà a. Cứ như em đây này ,Em đến nhà bác em làm ấy mà có biết gì mấy đâu, Xong được Bác em với mọi người chỉ cho từ đầu ấy, Em nghĩ đến một môi trường mới là sẽ có người giúp mình làm quen với môi trường đó đấy, Mà bạn Huyền Anh giỏi thế, Em cũng mong sẽ tìm được câu việc phù hợp với em như bạn đấy, hihi

7. muốn học giỏi kế toán

em cảm ơn anh ạ đêm là e chẳng ngủ được ấy .đêm mà em không thể nào ngủ được ý anh ạ Chắc e phải thay đổi thói quen , thay đổi cách sống của mình thôi. Chứ cứ như thế này thì ... không biết bao giờ mới làm đc việc . Em nhanh nản lắm a ạ. chẳng biết sao nữa. Mãi mà không bỏ được thói quen đấy. em sẽ cố gắng như lời mọi người khuyên xem sao. Chắc em không thể tự học được rồi, Phải có người kèm cặp ấy a nhỉ, Dự định sắp tới của em là sẽ tham gia một lớp kế toán thực hành dành cho người mới học môn kế toán, Để học lại những kiến thức cơ bản từ đầu của môn Kế toán luôn. Chứ không sống mãi cuộc sống ăn ngủ chơi thế này. Em thấy chán quá

8. Diệp 28

Diệp 28 Thành viên sơ cấp

@Muahoasua1102 Cuộc sống là một chuỗi những câu hỏi và những câu trả lời không hồi kết. Cuộc sống vốn dĩ đơn giản nhưng lại biến nó trở thành phức tạp. Nghĩ thoáng nên chàng trai ạ Em hãy làm điều gì mà e cho là đúng, Về HN hay ở lại Sài Gòn, Cái đấy là quyết định ở em? Còn c chỉ khuyên em là nếu xác định theo đuổi nghề nghiệp nào đó thì hãy cố gắng đến cùng, Đừng bỏ dở giữa chừng nhé, Tìm được địa chỉ đào tạo kế toán uy tín ở hcm rồi, Thì cố gắng học em nhé

Last edited: 11 Tháng mười một 2017
  9. nguyenthihue200489

nguyenthihue200489 Thành viên hoạt động

TPHCM giờ là thị trường việc làm rất tiềm năng của các bạn học kế toán. Nhà tuyển dụng ngoài yêu cầu về kinh nghiệm ra, họ cần cả đạo đức của ứng viên nữa. Các bạn cần rèn luyện cả 2 yêu cầu này thì sẽ không khó để xin việc.

10. Dung Wilshere

Dung Wilshere Thành viên sơ cấp

Hà Nội thì sao vậy chị @nguyenthihue200489 ??? Em đang ở Hà Nội, em chuẩn bị tốt nghiệp, cũng rất lo lắng về vấn đề công việc :(

11. củ cải :))

củ cải :)) Thành viên sơ cấp

ukm, nhưng kể cả có người dạy thì em vẫn phải biết những thứ căn bản để có thể tiếp thu được chứ, Nếu không biết gì thì làm sao mà tiếp thu được. A ví dụ nhé. cùng một vấn đề, nếu em đã biết qua rồi, Thì người khác nói là em đã tiếp thu được ngay. biết hướng để làm luôn rồi, Nhưng nếu như em không biết, ng ta nói 1 lần, em sao mà biết được, Lại nhớ nhớ quên quên., Lại hỏi đi hỏi lại,Như vậy sẽ rất phiền, phiền đối với ng hướng dẫn emm, Khi ấy ng ta sẽ không đánh giá cao mình, Hoặc là sẽ cho mình out luôn ấy

12. củ cải :))

củ cải :)) Thành viên sơ cấp

ở đâu cũng như vậy em ạ, Nhu cầu của nhà tuyển dụng, a thấy lúc nào cũng rất nhiều. nhưng vấn đề là mình có đáp ứng được nhu cầu của nhà tuyển dụng để có thể giành được vị trí đó hay không thôi, Một số doanh nghiệp bây giờ, A thấy không quan trọng người trẻ tuổi hay người nhiều tuổi trong nghề nữa. Vấn đề quan trọng nhất mà nhà tuyển dụng quan tâm là em có LÀM ĐƯỢC VIỆC hay không? vậy nên em cứ tự tin lên, nếu như em có kiến thức, có kĩ năng , ngoại ngữ thì em không cần lo đâu, lạc quan đến, việc gì đến sẽ đến thôi

Dung Wilshere thích bài này.
  13. haianh_haianh

haianh_haianh Thành viên sơ cấp

đúng chị ạ, Em không biết cuộc sống của mọi người như thế nào? Nhưng em thấy cuộc sống của em đầy rẫy những khó khăn thôi, Mà không biết bắt đầu từ đâu để tìm ra được hồi kết cả :(.Đến bây giờ em cũng chẳng biết mình phải theo đuổi cuộc sống như thế nào cho phù hợp nữa, Không biết mình phù hợp với nghề gì nữa cơ chị ạ, Trước e cũng tự tin về bản thân mình lắm. Nhưng lâu dần hết tự tin rồi. Thấy mọi người đua nhau tìm địa chỉ học kế toán thực hành, Rồi tìm trung tâm dạy kế toán thực hành tốt mà mình vẫn cứ bình chân như vại, Chẳng có tí chút gì gọi là phần đấu, ước mơ hay hoài bão gì cả, Đến là nản

14. Dung Wilshere

Dung Wilshere Thành viên sơ cấp

Vấn đề là em vẫn còn non ý ạ, không tự tin, thế mới buồn chứ :(

15. haianh_haianh

bạn này giống mình thế, mình cũng hay nản như vậy, Nhưng bạn còn hơn mình ở chỗ là biết được đâu là điều mong muốn. Chứ không giống như mình, giờ mình còn chẳng biết mình đang muốn gì nữa cơ. Dự định thì nhiều, nhưng cứ nghĩ để ở đấy thôi, chứ cũng chẳng bắt tay vào làm việc gì được cả. Chẳng làm gì ra hồn được ấy :(. Giờ bạn muốn học giỏi kế toán đã đi học kế toán rồi à? Hay bạn tự học ở nhà rồi? Mà làm kế toán có khó không nhỉ? Trước mình cũng học, Mà giờ cũng không nhớ gì về kế toán cả

16. haianh_haianh

Còn non thì làm thế nào cho mình già đi bạn :)).
    Tự tin hay không mình nghĩ là do tính của từng người ấy, Có những người từ bé đã tự tin sẵn rồi. Còn một số thành phần, ví dụ như tôi đây, Lúc nào cũng mặc cảm , tự ti các thứ, Lại còn hay than vãn kêu ca chứ, thấy các bạn chia sẻ đi học khóa học kế toán thực hành ở trung tâm hay học việc không lương ở các công ty cũng tích lũy được kinh nghiệm thực tế đấy, You thử xem sao

17. muốn học giỏi kế toán

hihi, Mình cũng đã trải qua quãng thời gian vật vã như ấy, cũng mới tìm ra mục tiêu của cuộc đời mình đấy chứ, Mình thấy người xưa nói không sai chút nào đâu " Một nghề cho chín còn hơn chín nghề" Nếu ấy nói có nhiều dự định dang dởm rồi dự định này kia thì cứ xem mình thực sự yêu thích cái nào , phù hợp cái nào nhất thì chọn thôi.Giống nhu tớ này, Giờ mụnc tiêu của tớ là HỌC GIỎI KẾ TOÁN. Từ đó thì lấy nó làm dấu mốc để bắt đầu thôi, Nhưng cũng gian nan lắm, hiji, Đang học lại kế toán từ bước đầu tiên mà khó, Tớ cũg đang cố gắng tìm 1 địa chỉ học kế toán uy tín để theo học đây. Cùng cố gắng .

18. muốn học giỏi kế toán

a ơi, Nay em có đọc chia sẻ của một bạn về việc là bạn ấy chưa từng đi làm kế toán, bạn ấy chỉ học kế toán ở trường cao dẳng thôi, Nhưng bạn đó vẫn tự đi xin được việc đấy a ạ, Em ngưỡng mộ bạn ấy quá, em cũng đã tìm hiểu về việc các công ty tuyển dụng, và em thấy cũng đúng như anh nói, Em sẽ cố gắng học thêm về kỹ năng mềm , cũng như ngoại ngữ để có thể đáp ứng được những yêu cầu cao hơn về công việc, Giờ học những cái gì trước a Củ cải nhỉ, A thích ăn củ cải à

19. Diệp 28

Diệp 28 Thành viên sơ cấp

Củ cải của a đấy có nhiều nghĩa lắm em ạ =.=./ E cứ tập chung lo việc học trước, Cụ thể là mảng kế toán của em. Còn về ngoại ngữ và kỹ năng mềm. Thì em cứ học song song, cái này học sau cũng được, Kỹ năng mềm cơ bản của em thì chị nghĩ cũng đủ để xin được việc rồi, Quan trọng nhất là những kỹ năng liên quan đến chuyên ngành của em thôi . chưa biết gì về kế toán em có thể tham gia một khóa học kế toán thực hành hoặc nhờ người thân đang làm kế toán của e giúp đỡ. học từ từ, học từ nhiêu nguồn, Giờ có quyết tâm rồi thì chẳng có gì là không làm đc cả. Chị sợ không có quyết tâm thôi, Thế em đâ dự định học kế toán thực hành ở đâu chưa

20. muốn học giỏi kế toán

hihi. Giờ em có quyết tâm hơn rồi chị ạ. Em sẽ cố gắng để thực hiện được như cái tên nick của em . Để học giỏi kế toán, Em đang tìm hiểu một số trung tâm kế toán thực hành ở tphcm rồi, EM muốn tìm địa chỉ đào tạo kế toán uy tín chị ạ, em thấy trung tâm kế toán Lê Ánh được mọi người review nhiều, Em cũng muốn đến học thử xem như thế nào, trước chị có học thêm kế toán ở trung tâm nào không ạ? Nhờ người thân dạy thì em lại không có ai làm kế toán cả, Bạn bè thì chúng nó có đứa giờ bận bịu chồng con yêu đương hết rồi Chẳng nhờ đc lâu chị ạ. Cứ phải tự thân vận động thôi. Đi học kế toán có lẽ sẽ là sự lựa chọn của em chị ạ. Em đang tìm hiểu thêm một vài trung tâm nữa, hihi