Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

Thảo luận trong 'Hướng nghiệp' bắt đầu bởi nguyenthixuan1992, 30 Tháng năm 2017.

73,553 lượt xem

1. Bé Nhung

Bé Nhung Thành viên sơ cấp

@huỳnh đông Vào đăng bài nhanh, bạn chọn chuyên mục ở đó rồi làm như bình thường. Nhưng phải được ad phê duyệt hay sao ấy. Mình cũng mới đăng mà ko thấy ai vào trả lời ý

2. cogangtoioi

cogangtoioi Thành viên sơ cấp

vẫn đăng được bình thường em nhé, không cần phải được ad duyệt đâu, Trước chị mới lập nick vẫn đăng bài được mà . Không gặp vấn đề gì cả . em cứ chon mục nào mà e m muốn đăng thôi. Làm như bt thôi,. Không khác gì cả . Chúc em may mắn :)

3. Bé Nhung

Bé Nhung Thành viên sơ cấp

Vâng chị, tại e ko thấy mn cmt gì nên e tưởng phải được duyệt. Em cam ơn chị!

4. Ngocmai246

Ngocmai246 Thành viên sơ cấp

Ngày xưa đại học là thứ luôn đi trước xã hội , trong 1 xã hội thiếu thốn mọi thứ thì học thuật thuần tuý đã là 1 cái thế vững chắc để sinh viên tiến thân . Ngày nay , xã hội đã chạy trước nền học thuật rất xa rồi . Rõ ràng sinh viên ra trường giờ không đáp ứng đủ nhu cầu của các nhà tuyển dụng , ghi mail mà con sai lên sai xuống . Thế nên sinh viên khởi đầu sự nghiệp của mình bằng một số công việc chân tay là không có gì đáng phải thất vọng cả , thật ra nó là khởi đầu hoàn hảo để bổ sung một vài tính cách và phẩm chất mà những sinh viên trói gà không chặt còn thiếu khi cứ mãi mài đít trên ghế nhà trường . Em cứ đi làm thời vụ một thời gian rồi qua tết xin đi làm kế toán cũng k muộn em ạ

5. meo meo 345

meo meo 345 Thành viên sơ cấp

Cái nghiệp kế toán cũng nhiều gian nan vất vả. Để đến được với cái nghề kế toán ta phải trải qua bao nối khổ cực. Từ khi đi học đã phải cố gắng, nỗ lực hết mình, vật lộn với các con số. Suốt ngày phải tính tính toán toán với những con số hàng tỷ đồng. Nhưng trong cuộc sống hàng ngày lại phải tiết kiệm gom góp đến từng nghìn đồng. Đó là cuộc sống sinh viên.Đến khi ra trường, công việc thì long đong, lận đận. Với những người may mắn lắm thì xin được việc đi làm ngay. Nhưng mức lương thì bèo bọt , không bằng lương công nhân. Đó là với những người may mắn. Còn với những người không may mắn thì có thể 1năm, 2năm mới xin được việc, hoặc có thể là lâu hơn nữa.
    em cũng đang làm kế toán em xin được việc sau khi mới ra trường gần 1 năm . Bạn bè có đứa nhìn vào thì nói e là một người thật may mắn ra trường xong cũng xin được việc, lại đúng nghề nữa. Nhưng có ai biết đấy đâu. Công việc e xin được là một công việc gần nhà. Nhưng lương thấp ( lương thử việc có 3 tr)có ai cảm thấy hụt hẫng vì công việc kế toán sau khi ra trường của mình không? thất vọng nữa. Thấy bạn bè nó làm nghề khác lương còn cao hơn. Vậy mà mình thấy quá trời người đổ xô đi học kế toán tổng hợp thực hành làm gì không biết. em thấy cái nghiệp kế toán thật là khổ. Mọi người cứ đi học kế toán thực hành rồi đi xin việc đi rồi sẽ thấy, hiuhiu

Nam 47 thích bài này.
  6. meo meo 345

ui xời ơi, Tớ cứ nghĩ là nếu ra ngoài mà tìm được việc gì ổn ổn mà lương cũng tương đối một tí thì đừng đi học kế toán, cũng đừng đi làm kế toán làm gì. Lương thì thấp, lại còn áp lực. Sếp thì muốn thế này, thế kia. Trong khi đó thì sếp chẳng hiểu gì về công việc kế toán cả. Rồi lại còn hay bị mắng vì cái này , cái khác nữa. Mà kế toán làm sai một cái là ảnh hưởng nhiều thứ nữa chứ. Áp lực. Thà mình đi làm nhân viên kinh doanh, buôn bán cái gì cho đỡ nặng đầu .
    Vote nghỉ kế toán hết đi

Nam 47 thích bài này.
  7. củ cải :))

củ cải :)) Thành viên sơ cấp

Mỗi người một ý nghe hay thật! suy nghĩ chẳng ai giống ai cả, Mình cũng đã từng trải qua quãng thời gian khó khăn , vật lộn với nghề kế toán. và mình nhận ra tất cả những người làm kế toán điều có một suy nghỉ chung đó là: khi gặp khó khăn thì lại lấy nghề của mình ra để trách móc! nhưng mình thấy mỗi nghề điều có một cái khó của nó. chỉ cần chúng ta biết nắm bắt cơ hội và vượt qua khó khăn trước mắt! chẳng có nghề nào mà bạn đi làm lại không bị sếp la mắng cả. Chấp nhận thôi. Làm sai thì phải chịu la mắng là đúng rồi

8. cogangtoioi

huhu, có những lúc e cũng thấy chán nghề kế toán, nhưng các a c có công nhận rằng kế toán cũng là một nghề rất hay không, đó là do ở nước ta kế toán chưa được coi trọng thôi. Đời kế toán suốt ngày cân bằng với nợ, có :)) Tuy nhiên Mình thấy trân trọng nhũng gì mình đang có.

9. meo meo 345

Chắc có nhiều thứ thì mới cảm thấy trân trọng chứ tôi đây chẳng có gì để mà trân với cả trọng hết.Nhiều lúc muốn vứt bỏ tất cả nhưng lại không đủ can đảm để làm. Nhiều lúc muốn nghỉ việc, đi đây đi đó mà công việc cứ cuốn mình lại. Không cho minh đi.Nó đúng là một cái guồng quay thật sự và không biết lúc nào mới kết thúc, Muốn đi du lịch, muốn làm những điều mình thích,Muốn làm chủ cuộc sống,muốn....

Nam 47 thích bài này.
  10. Nguyên Elly

Nguyên Elly Thành viên sơ cấp

Bác đang làm kế toán mà không thấy hứng thú với nó thì có thể tìm một công việc khác phù hợp với mong muốn của mình mà. Việc đi đây đó được hay không còn tùy vào việc mình sắp xếp thời gian như thế nào nữa, làm một công việc mà suốt ngày chỉ biết trách móc và không trân trọng thì công việc đấy chả có ý nghĩa gì cả. Bác còn muốn bay nhảy thì cứ tung cánh ra mà bay xem như nào, có thể sẽ tìm được câu trả lời cho bản thân thì sao. Hihi

11. meo meo 345

mình chẳng biếtseepsp bạn như thế nào, Chứ sếp mình vô lý cực kỳ luôn ấy. :)). Cái gì cũng mắng. Mình nghĩ là chỉ có khi làm chủ công việc của mình rồi thì mới không có nị mắng. Thế bạn đã nắm bắt cơ hội của bạn như thế nào?có thể nói cho mình biết được không? Hay bạn chỉ nói những lời sáo rỗng thôi? Nhiều người hay thích đi dạy đời người khác lắm. Ha ha

Nam 47 thích bài này.
  12. VNPT-BHXH

VNPT-BHXH vnpt-software.vn

"Không có hoàn cảnh nào tuyệt vọng, chỉ có người tuyệt vọng vì hoàn cảnh."​
    Danh ngôn khuyết danh.​

13. meo meo 345

Mình là người không thích những lời nói sáo rỗng kiểu như vậy. Đối với mình cái gì cũng cần phải cứn thực tế mà nói. Chứ nói mấy cái câu danh ngôn, dạy người khác làm gì, Thấy chẳng hay tí nào cả :)) . Dù sao cũng cảm ơn bạn

Nam 47 thích bài này.
  14. Kara Hudson

Kara Hudson Thành viên hoạt động

@meo meo 345 Cái gì cũng muốn nhưng không muốn làm gì. Xem lại xem bạn thật sự thích và muốn gì, chưa bao giờ là trễ để thay đổi hết. Có vẻ như lúc này bạn hận cả thế giới vậy, trong đầu cứ nghĩ sao bạn bè thế này, thế kia mà mình lại không được như họ, bạn chỉ trích và luôn làm bản thân đau. Buồn nhỉ, bạn nói không thích những lời sáo rỗng, vậy bạn thử thay đổi xem :) Chúc may mắn cho bạn và tôi :)

cogangtoioi thích bài này.
  15. cogangtoioi

@Kara Hudson " Có vẻ như lúc này bạn đang hận cả thế giới " Câu này của bạn hay quá., Mình cũng chỉ vào cm mấy câu mà thấy thái độ bạn @meo meo đó cói vẻ không vui. Chắc gặp chuyện gì đó tron công việc ấy chứ, Kiểu nhìn đời bi quan quá nhỉ? chứ nếu người khác thì em nghĩ không đến mức gay gắt như vậy đâu. Đúng là có những lúc mệt mỏi, áp lực. em như phát dồ với công việc, nhưng cũng chưa bị dến mức như này

16. cogangtoioi

Muốn làm gì thì cứ làm thôi, mình còn trẻ, xăng thì rẻ muốn đi đâu thì đi thôi. Đã từng đọc và biết rất nhiều trường hợp ở Việt Nam cũng có mà ở nước ngoài cũng có . Đang làm rồi bỏ việc đi đâu đó, Sau đó về lại bắt đầu lại từ đầu. Với công việc đó hoặc công việc khác mà trên đường đi bạn gặp. Mình nghĩ nếu cuộc sống của bạn không bị ràng buộc quá nhiều bởi gia đình.Tiền bạc dư dư chút thì thử nghỉ việc đi đâu đó, Tìm lại cảm hứng làm việc. Chứ nghề kế toán của mình, nếu làm mà không đam mê, làm sai còn phải chịu nhiều hậu quả hơn đó., vote thánh nghỉ việc nhé

17. cogangtoioi

rút kinh nghiệm từ bản thân em là nếu có thể các bạn phải đi làm sau khi đi học, chứ đừng ngần ngại gì , đừng lấy lí do nghỉ ngơi này kia để mà lười, Mà tốt nhất là tìm một công việc đúng với chuyên ngành mình học, chứ đừng chọn nghề tạm bợ. làm việc tạm bợ có thể giúp bạn có tiền thật đấy, Nhưng không bền, mất một thời gian đi học việc kế toán , dù lương có thấp một tí nhưng sau mình có cái gốc chắc rồi thì sợ gì cây không khỏe

NHANQT and Kara Hudson like this.
  18. cogangtoioi

Chị @meo meo 345 đâu rồi? Không thấy trả lời mọi người nhỉ? Mọi người cũng chỉ quan tâm đến chị thôi mà =.= Em rất mong nhận lại được phản hồi của chị? Muốn biết xem suy nghĩ hiện tại của chị như thế nào? Chị đã ổn định lại tâm lý của mình chưa? hiện giờ công việc của chị là gì ạ? Em có thể giúp chị một số thứ mà e nghĩ khá hay ho.Chị đọc được thì trả lời em nhé. e muốn ib chị trước, Nhưng không biết chị có cần nữa không? Vậy nếu cần em giúp thì chị ib em nhé .

NHANQT thích bài này.
  19. cogangtoioi

Thái độ là 1 thứ thực sự cần có và quan trọng! Em không biết chị có nhớ câu truyện kể việc cho người hành khất cá, hay cho cần câu, hay dạy kĩ thuật câu cá không? Đến khi người hành khất đã có được cả 3 cái đó rồi, mà vẫn không được cá. Vì ông ta không có tính kiên trì, và thái độ, lòng tin với việc câu cá đó. Vì vậy, “Thái độ là phải đào luyện thường xuyên nhờ sự định hướng, tác động của xung quanh, không thể ngày một ngày hai mà có được...". Cái này em nghĩ chị @meo meo cần nè, Câu truyện ấy hơi dài, em không muốn cop vô đây. Nhưng em học được khá nhiều thứ từ câu truyện đó.
    Khác biệt giữa một thách thức và một cơ hội chỉ nằm ở thái độ của bạn. Khi niềm tin của bạn lớn hơn nỗi sợ hãi, thách thức sẽ biến thành cơ hội của bạn. Đừng sợ rằng bạn không biết một cái gì đó. Hãy sợ rằng bạn không chịu tìm hiểu về nó. Bạn không mất gì khi cố gắng nhưng lại được mọi thứ nếu thành công. Vậy thì hãy cố gắng bằng mọi giá.

20. muốn học giỏi kế toán

muốn học giỏi kế toán Thành viên sơ cấp

Cái này like này, Em cũng đã từng rất bi quan, chán nản mọi thứ. Nhưng từ lúc hiểu ra , Thái độ chính là thứ quyết định mọi thứ thì em đã có cái nhìn khác , Cũng như là cách làm khác rồi. Vậy nên các chế đừng bi quan , chán nản gì cả. Cái gì cũng từ mình mà ra hết ý, Đừng đổ lỗi cho ai cả, Cứ cố gắng làm tốt cái của mình thôi , Là mọi việc được giải quyết êm đẹp hết