Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

• Thread starter nguyenthixuan1992
  • Ngày gửi
H

hongngoc208

Sơ cấp
2/6/17
15
2
3
33
ukm. công nhận với cậu. giờ tớ thấy nhiều trung tâm quảng cáo tung trời lắm. bạn đang đi học à? tớ đi làm rồi. Mấy bữa nay, giấy tờ sổ sách đau đầu qtqđ.Tớ buồn nghề kế toán quá, nhìn thấy đống giấy tờ sổ sách mà em đã nản rồi có ai giúp được tớ không?
em chuẩn bị ra trường. Đang làm luận văn a ạ. E thấy sv giờ ra trường thất nghiệp nhiều quá, e cũng sợ lắm. A ra trường mà xin đc việc luôn thích thế cảòn gì nữa. E sợ e ra trường xong k xin đc việc làm đúng ngành học của mình.làm công việc tạm bợ nào đó. Rồi về dưới quê, các bác các thím hỏi hông biết nói sao? Lúc đỗ đh đi học thì hoành tráng thế mà. giờ em cảm thấy nó cứ "Mông lung như 1 trò đùa " :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Z

zungcoca

Thành viên thân thiết
20/1/11
490
170
43
42
05 Quang Trung, Đà Nẵng
em chuẩn bị ra trường. Đang làm luận văn a ạ. E thấy sv giờ ra trường thất nghiệp nhiều quá, e cũng sợ lắm. A ra trường mà xin đc việc luôn thích thế cảòn gì nữa. E sợ e ra trường xong k xin đc việc làm đúng ngành học của mình.làm công việc tạm bợ nào đó. Rồi về dưới quê, các bác các thím hỏi hông biết nói sao? Lúc đỗ đh đi học thì hoành tráng thế mà. giờ em cảm thấy nó cứ "Mông lung như 1 trò đùa " :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Đừng lo, đừng bi quan. Mỗi người đều có cơ hội việc làm (dù đôi khi cũng hơi trái ngành học 1 chút). nhưng không sao. cứ làm khoảng 10 bộ hồ sơ xin việc gửi cho 10 cty/doanh nghiệp. Chứ chờ. Cách gì cũng có 2-3 đơn vị gọi phỏng vấn. Lúc ấy được hay không sẽ tùy thuộc vào bản lĩnh của bạn. Tuy nhiên, cứ bình tĩnh có đủ 3 thứ: 1. Vốn kiến thức kế toán cơ bản (nhưng phải vững). 2. Biết sử dụng 1-2 phần mềm kế toán (hoặc ít nhất cũng phải biết sử dụng excel trong công tác kế toán). 3. Vốn tiếng Anh (giao tiếp cơ bản là được, nhiều cty chẳng có sử dụng tiếng Anh trong công việc cũng yêu cầu có chứng chỉ tiếng Anh...). Vậy là đủ rồi.. Cứ thế mà thẳng tiến bạn nhé. Đừng lo lắng gì nhiều...

ryan daklak

ryan daklak

Sơ cấp
14/6/17
28
3
3
29
@hongngoc208 yên tâm.nộp hs rồi vài lần sẽ có kinh nghiệm chiến trường. mình nộp hoài và đã thành công

M

Miuxinhdep123

Sơ cấp
15/6/17
22
9
3
24
chuẩn luôn đó em. không thử thì làm sao mà biết đc. Nhuwg nếu k có kiến thức thực sự. cho dù qua đc vòng pv. k đáp ứng được nhu cầu của nhà tuyển dụng thì cũng sẽ bị loại ra khỏi cuộc chơi thôi em ạ
E sắp ra trường rồi đây. Tất tần tật các thứ e đều không biết gì mấy thì làm thế nào ạ. Có ai giống em không? help me

Thành viên trực tuyến

• hip8x
  • THUKY23
  • Khánh Linh 1118
  • TrangTrang11
  • Duongngoc711
  • xediengiatot
  • daongocnam0603

Xem nhiều