Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

Thảo luận trong 'Hướng nghiệp' bắt đầu bởi nguyenthixuan1992, 30 Tháng năm 2017.

183,450 lượt xem

Bài viết được đánh giá cao

1. nguyenanhtuan1601

nguyenanhtuan1601 Thành viên thân thiết

Con gái mà làm kinh doanh thì hơi vất vả, nhưng thu nhập có khi lại cao hơn. Em lựa chọn sang làm kế toán cũng được, nhưng giai đoạn đầu cũng khá vất vả, gần như bắt đầu lại từ số không. Nhưng bản thân anh thấy, nếu em thực sự cố gắng thì ok thôi, trên thực tế hiện nay có rất nhiều kế toán trưởng họ cũng xuất phát từ những ngành khác nhau mà.
    Còn về địa chỉ đào tạo kế toán thực tế thì anh thấy bên cô Lê Ánh đào tạo ok đấy, giảng viên giỏi và lại nhiệt tình, em tham khảo địa chỉ này xem.
    Chúc em thành công với lựa chọn của mình!

ginnieginie thích bài này.
  2. Naruto_06

Naruto_06 Thành viên hoạt động

Mình thấy lớp kế toán thực hành của cô Lê Ánh học rất ổn vì là lớp này dạy kèm cho các bạn từng kỹ năng, từng phần hành nữa đấy. Mình thích nhất phần kỹ năng xử lý tình huống vì đây là kinh nghiệm và chia sẻ rất thực tế của kế toán trưởng truyền đạt lại cho các bạn. Học ở trung tâm thì mình chưa thấy có phần này. Bạn thử tìm hiểu ở đấy xem có phù hợp không nhé, bạn gọi cho cô Ánh để được tư vấn kỹ về khóa học. Mình cũng đang học ở bên này thấy ổn!

3. ginnieginie

ginnieginie Thành viên sơ cấp

hi. bạn định tham gia lớp học của chị Ánh à? được học thử trước đúng không bạn? vậy khi nào bạn đinh tham gia thê? cho mình theo với được không?

4. hongngoc208

hongngoc208 Thành viên sơ cấp

Hế lô. CHÀO CẬU. TỚ ĐANG SUY NGHĨ XEM NGHỀ KẾ TOÁN CÓ THẬT SỰ HỢP VỚI TỚ KHÔNG. RỒI TỚ MỚI QUYẾT ĐINH ĐI HỌC. KHÔNG BIẾT LỚP CÔ ÁNH CÓ TỐT, CÓ PHÙ HỢP VỚI TỚ KHÔNG. T CŨNG XEM XÉT LẠI. THỜI BUỔI CÔNG NGHỆ THÔNG TIN. VÀO GOOGLE MÀ THẤY CÁC TRUNG TÂM QUẢNG CÁO CHÓNG CẢ MẶT

5. QuangThinh-89

QuangThinh-89 Thành viên sơ cấp

Em là thành viên mới của diễn đàn, em cũng đang hóng địa chỉ học kế toán thực tế, mọi người có kinh nghiệm thì bảo em với ạ. Thanks all

6. QuangThinh-89

Mình muốn hỏi địa chỉ học kế toán thực tế ở Hà Nội, lớp học của cô Ánh này có ở Hà Nội không bạn oi

7. hongngoc208

em chuẩn bị ra trường. Đang làm luận văn a ạ. E thấy sv giờ ra trường thất nghiệp nhiều quá, e cũng sợ lắm. A ra trường mà xin đc việc luôn thích thế cảòn gì nữa. E sợ e ra trường xong k xin đc việc làm đúng ngành học của mình.làm công việc tạm bợ nào đó. Rồi về dưới quê, các bác các thím hỏi hông biết nói sao? Lúc đỗ đh đi học thì hoành tráng thế mà. giờ em cảm thấy nó cứ "Mông lung như 1 trò đùa " :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

8. hoangtatthang

hoangtatthang Thành viên sơ cấp

Các bạn có thể nghiên cứu học online xem:
    1. KẾ TOÁN TỔNG HỢP THỰC HÀNH TRÊN EXCEL giá 699k gần 30 bài tổng thời gian học gần 6 tiếng
    2. THỰC HÀNH LÀM KẾ TOÁN TỔNG HỢP - LẬP BÁO CÁO TÀI CHÍNH THỰC TẾ TRÊN PHẦN MỀM KẾ TOÁN EXCEL giá 749k gần 93 bài tổng thời gian học gần 15 tiếng
    3. Kế toán thực hành Misa - Thực hành kế toán tổng hợp doanh nghiệp sản xuất và thương mại giá 400k gần 30 bài tổng thời gian học gần 4 tiếng
    4. Thành thạo Excel cho nghiệp vụ kế toán giá 500k gần 23 bài tổng thời gian học gần 2 tiếng

9. ginnieginie

Chị ơi, làm thế nào để có đam mê nghề nghiệp ạ? hình như em còn thiếu cái đó hay sao ý chị ạ. Cả kinh nghiệm kế toán thực tế, các thứ các thứ nữa. huhu. E đi pv hoài mà vẫn chưa đậu. Nhiều lúc e nản quá chị ạ

thanhthanhmac thích bài này.
  10. thanhthanhmac

thanhthanhmac Thành viên sơ cấp

@ginnieginie ai rồi cũng có lúc như vậy,mình cũng thế thui.bạn xem lại b thích kê toán không bạn mới có thể đam mê đc

11. ginnieginie

Tớ cũng k biết nữa. giờ mọi thứ với tớ vẫn thấy mông lung. Chị tớ bảo ai ở giai đoạn của tớ cũng như vậy. nói tớ đừng nghĩ nhiều quá. mệt đầu o_O

12. ginnieginie

Trời ơi, anh chị dễ thương quá vậy. Chắc e cũng giống chị ngày đó rồi. Đọc bài thơ thấy nhiều từ quen thôi chứ hông có hiểu lắm. nội dung là ổng tỏ tình vs chị à? hay sao

13. QuangThinh-89

Bạn không vào diễn đàn à. hic hic

14. thanhthanhmac

15. thanhthanhmac

@ginnieginie t cũng thê thui nên mới phải đăng ký1 lớp dạy thực tế ngành mà bạn đang làm ấy

16. ruby-bichphuong

ruby-bichphuong Thành viên sơ cấp

Em hóng các anh chị có nhiều kinh nghiệm chia sẻ, em mới tham gia diễn đàn. Em đang kiếm địa chỉ học kế toán thực hành tại Hà Nội. Mọi người ai có kinh nghiệm lựa chọn nơi học tốt thì share giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều!

17. zungcoca

zungcoca Thành viên thân thiết

Đừng lo, đừng bi quan. Mỗi người đều có cơ hội việc làm (dù đôi khi cũng hơi trái ngành học 1 chút). nhưng không sao. cứ làm khoảng 10 bộ hồ sơ xin việc gửi cho 10 cty/doanh nghiệp. Chứ chờ. Cách gì cũng có 2-3 đơn vị gọi phỏng vấn. Lúc ấy được hay không sẽ tùy thuộc vào bản lĩnh của bạn. Tuy nhiên, cứ bình tĩnh có đủ 3 thứ: 1. Vốn kiến thức kế toán cơ bản (nhưng phải vững). 2. Biết sử dụng 1-2 phần mềm kế toán (hoặc ít nhất cũng phải biết sử dụng excel trong công tác kế toán). 3. Vốn tiếng Anh (giao tiếp cơ bản là được, nhiều cty chẳng có sử dụng tiếng Anh trong công việc cũng yêu cầu có chứng chỉ tiếng Anh...). Vậy là đủ rồi.. Cứ thế mà thẳng tiến bạn nhé. Đừng lo lắng gì nhiều...

18. hongngoc208

hic, tớ chuẩn bị ra trường mình ạ. Nhg ko hiểu sao chẳng thấy yêu nghề j cả, ko biết mình có chọn sai đường ko nữa :Sad: tớ lo lắng Kiến thức cơ bản tớ có, Nhưng cái gọi là bản lĩnh ấy. hình như k đc nhiều lắm . Mà tớ thấy bạn tớ ai cũng kêu như vậy, kiểu tâm lý chung của những ng c.bị hành trình bước vào đời thật sự ấy, Cảm ơn mình vì đã chia sẻ với tớ nhé

19. hongngoc208

vâng. e đi học thử a ak. nhưng e chưa ưng ý chỗ nào. hôm bữa e có gọi qua trung tâm cô ánh cô bảo chuẩn bị khai giảng lớp. e định qua học thử xem. nếu ổn mới đăng kí a ạ. a có đi học k

20. ginnieginie

Chị ơi, hôm trước e ib cho chị rồi. chị có nhận đc k? Mà sao e thấy chị có vẻ rất thích lớp của Cô ánh. ai em cũng thấy c giới thiệu lớp của cô?