Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

Thảo luận trong 'Hướng nghiệp' bắt đầu bởi nguyenthixuan1992, 30 Tháng năm 2017.

196,430 lượt xem

Bài viết được đánh giá cao

1. Nguyễn Hạnh Nguyên

Nguyễn Hạnh Nguyên Thành viên sơ cấp

Mình muốn học khóa học kế toán cơ bản vì mình chưa biết gì về kế toán cả. Mình nên học theo lộ trình như thế nào và nên học kế toán ở đâu ạ? Vì mình thấy trên mạng các trung tâm quảng cáo kinh quá.

lucbinhtrang thích bài này.
  2. lucbinhtrang

lucbinhtrang Thành viên sơ cấp

Bạn muốn học ở Hà Nội hay TPHCM vậy? Nếu học kế toán thực hành ở 2 địa điểm này thì nên học ở kế toán lê ánh, mình đã tìm hiểu khá nhiều trung tâm rồi nhưng không thấy trung tâm nào hơn trung tâm này cả. Có 03 lý do để mình vote cho kế toán Lê Ánh:
    - giảng viên đều là những kế toán trưởng rất giỏi giảng dạy, giỏi ở đây là chuyên môn tốt, nhiều kinh nghiệm và sự nhiệt tình
    - Được học thử và hoàn lại học phí nếu không hài lòng
    - Được giới thiệu việc làm
    Bạn chưa biết gì về kế toán thì nên tham gia khóa học kế toán tổng hợp thực hành dành cho người mới bắt đầu.
    Còn lộ trình học thì học từ nguyên lý kế toán cho chắc, sau đó mới học trên chứng từ thực tế và phần mềm kế toán. Quan trọng là phải có người giỏi hướng dẫn thì mới hiệu quả.
    Bạn vào website https://ketoanleanh.edu.vn/khoa-hoc/khoa-hoc-ke-toan-tong-hop-thuc-hanh/ xem nội dung chi tiết.

3. lucbinhtrang

Thầy nào dạy bạn bên quận 3 vậy? Mình học cô Kiều An.

4. subeo bang

subeo bang Thành viên sơ cấp

@lucbinhtrang bạn oi cho minh xin tài liệu để học nguyên lý kế toán được ko , minh muốn tranh thủ học khi đang o nhà trông con con mình 4 tháng. Truoc đây mình đi làm không đúng ngành, bây giơ tranh thủ nghỉđẻ muốn ôn lại kiến thức về nguyên lý kế toán trước rồi bữa sau đi học 1 khóa học thực hành nữa rồi đi xin việc kế toán làm. mong bạn giúp nhé

lucbinhtrang and Ngocmai246 like this.
  5. Ngocmai246

Ngocmai246 Thành viên sơ cấp

Em nhắn gmail qua cho chị, Chị gửi cho em tài liệu nguyên lý kế toán để e học nhé . Giờ đang muốn học lại kế toán đúng không? Trước em học ngành gì vậy em? Sao không theo ngành đó mà lại chọn kế toán vậy?

subeo bang thích bài này.
  6. Maimaivui112

Maimaivui112 Thành viên sơ cấp

Dạ, em ở xa bên đó quá ạ. A có chỗ nào gần hơn không ạ? Với cả đây là công ty hay là trung tâm dạy kế toán ạ? Em thấy là kế toán Nguyễn Thắng ạ? Em chưa biết gì thì có được đào tạo lại từ đầu không ạ

7. lucbinhtrang

Tài liệu thì nhiều lắm bạn ơi, tuy nhiên chương trình học nguyên lý kế toán ở Lê Ánh khác lắm, bọn mình được học theo chương trình nguyên lý ứng dụng, tức là được dạy kiến thức nguyên lý mà hay dùng trong thực tế, nên học rất hiệu quả và mất ít thời gian. Bạn qua trung tâm học thử xem, chứ cái này đúng là không sách nào viết :(

subeo bang thích bài này.
  8. akika4

akika4 Thành viên sơ cấp

Mọi người ơi, Mình học Misa ở đâu tốt thế ạ? Với được cấp chứng chỉ luôn đó ạ. Ai biết chia sẻ giúp mình với nhé. Cảm ơn mn.

mailaduynhat98 and lucbinhtrang like this.
  9. lucbinhtrang

Nếu bạn chắc kiến thức kế toán rồi thì có thể tự học Misa nhé, họ có nhiều video hướng dẫn khá chi tiết, còn nếu chưa chắc kiến thức thì nên học khóa học kế toán thực hành trên chứng từ thực tế. Kế toán Lê Ánh mình đang học có chương trình đào tạo kế toán thực tế rất ok, do các kế toán trưởng lâu năm kinh nghiệm dạy mà lại rất nhiệt tình.

akika4 thích bài này.
  10. akika4

akika4 Thành viên sơ cấp

11. củ cải :))

củ cải :)) Thành viên sơ cấp

Cứ hù dọa em nó là thế nào. Học xong đi làm rồi thì việc vào công ty nào làm , công ty đó có ổn không thì còn phụ thuộc vào cả yếu tố may mắn nữa. Trước a cứ nghĩ ra ngoài đi làm khó khăn đủ đường này kia. Nhưng lúc ra ngoài làm thực tế thì thấy là khó khăn hay không là do mình hết. Cứ cố gắng chăm chỉ. Thì chẳng có gì cản trở mình cả.
    Đồng nghiệp k ưa thích mình, công việc cho dù khó khăn. Chỉ cần quyết tâm là vượt qua hết

minhle288 thích bài này.
  12. củ cải :))

củ cải :)) Thành viên sơ cấp

Học kế toán không khó đâu bạn nhé, Trong thực tế làm nghề kế toán không khó đâu bạn à.
    Đúng như người xưa đã từng nói : "Trăm hay không bằng tay quen"....
    Bạn học, có trình độ chuyên môn, nghiệp vụ rồi ra làm một thời gian ngắn là thành thạo bạn nhé, k có gì khó cả
    Hiện nay các Doanh nghiệp, Công Ty đều có phần mềm kế toán....... Vì vậy công việc kế toán càng nhẹ nhàng hơn. Chỉ cần nhập dữ liệu vào là nó định khoản. Cuối Quý, hay cuối năm in ra đóng tập theo từng tài khoản kế toán chi tiết là xong.
    Có điều nghề kế toán thì đòi hỏi bạn phải cẩn thận , chăm chỉ. Sai 1 con số thì đi tong 1 vài tháng lương là chuyện bình thường T.T

13. mailaduynhat98

mailaduynhat98 Thành viên sơ cấp

Mình nghĩ để có thể phát triển nhanh chóng tại một doanh nghiệp thì ngoài những kiến thức cần thiết phải có. Đòi hỏi, bạn phải nắm chắc được những kỹ năng cần thiết nữa:
    - Rèn luyện khả năng giao tiếp
    -Hợp tác tích cực trong làm việc nhóm
    -Thích nghi tốt với mọi hoàn cảnh
    -Phán đoán mọi việc khách quan
    -Rèn luyện kỹ năng giải quyết mâu thuẫn
    - Chuẩn bị sẵn sàng cho công việc quản lý
    Phải nắm chắc những cái này thì mình nghĩ khả năng thăng tiến của mọi người sẽ tốt hơn

14. mailaduynhat98

mailaduynhat98 Thành viên sơ cấp

Trước mình học ở trung tâm kế toán thực hành Lê Ánh. Ở đây học trên excel và missa. Mình rất thích chính sách ở trung tâm đó , là nếu trong ba buổi học đầu tiên, bạn không hài lòng về khóa học thì vẫn được hoàn lại 100% học phí. Lại còn được học lại không mất tiền nữa. Nói chung chính sách ở đây ổn., giảng viên nhiệt tình, học xong làm được việc luôn

minhle288 and changbaogionho like this.
  15. subeo bang

chị oi em gui dia chi mail roi nheem cam on chi nhe

16. subeo bang

vàng em tranh thủ ở nhà trông con rồi học chút ít kiến thức trước rồi mới đi học lại em đã nhận địa chỉ mail rồi trinhhuong08041988@gmail.com chi cho em xin tai lieu nhe em cam on chi nhieu a

17. subeo bang

truoc em hoc nganh ke toan c a ra truong 5 nam roi em ko lam gi lien quan den chuyen nganh ca bay gio muon on lai kien thuc roi xin dung viec c giup e nhe mail cua e la trinhhuong08041988@gmail.com

changbaogionho thích bài này.
  18. changbaogionho

changbaogionho Thành viên sơ cấp

Chị muốn lấy tài lieeuj gì thế chị? em cũng vì đọc được topic này mà đến bên trung tâm kế toán của cô Ánh học. Em học lớp cô Kiều An. Giờ học xong đang đi làm rồi. Công việc cũng tạm ổn rồi chị. Mà giờ chị cứ đi xin làm kế toán nội bộ đi, nhiều chỗ không có đòi kinh nghiệm gì đâu, vào làm kiểu kt kho hay công nợ, kt lương... cũng dễ lắm chị. Vào đó còn đc chỉ thêm nữa mà

19. changbaogionho

changbaogionho Thành viên sơ cấp

ukm, mình cũng học xong ở đó và đang đi làm . Trước mình qua bên trung tâm kế toán Lê Ánh học phần vì mọi người ở diễn đàn cũng nói đến nhiều, khen bên cô Ánh dạy chất lượng. Mình ngó qua web site thấy được học thử nên qua học luôn.
    Học xong, cũng một phần may mắn, xin đc việc và đi làm luôn. Đúng thời điểm công ty đang thiếu ng. Đúng là đúng người, Đúng thời điểm

Mai anh 96 and daokhuyenht like this.
  20. Mai anh 96

Mai anh 96 Thành viên sơ cấp

E
    em không gần đó a à. A có ở gần khu PMH k ạ? Em đang học ở bên trung tâm dạy thực hành kế toán cô Ánh. Em đã biết định khoản rồi ạ