Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

Thảo luận trong 'Hướng nghiệp' bắt đầu bởi nguyenthixuan1992, 30 Tháng năm 2017.

183,450 lượt xem

Bài viết được đánh giá cao

1. mailaduynhat98

mailaduynhat98 Thành viên sơ cấp

Bạn có thể tham khảo Khóa học bên Lê Ánh nhé - Học theo hình thức mô hình lớp nhỏ ( đợt mình học lớp 12b) giáo viên là các anh chị kế toán trưởng có hơn 10 năm kinh nghiêm, rất giỏi và nhiệt tình. , thời gian học thì chỉ học ngoài giờ hành chính, buổi tối hoặc là học cuối tuần,
    , Kế toán nếu kiến thức lý thuyết chưa thành thạo sẽ dc dạy lại lý thuyết và hướng dẫn hạch toán thực tế trên chứng từ thật của các loại hình Doanh nghiệp. Đc học đến khi nên đc bctc, và nhiều kỹ năng khác nữa. , Bên Kế toán Thiên Ưng phần kiến thức nên tham khảo trên các bài viết trênx mạng của Trang vì bên này cập nhật các kiến thức hay thông tư nghị định văn bản pháp luật kế toán khá nhanh và chi tiết

minhle288 thích bài này.
  2. mailaduynhat98

mailaduynhat98 Thành viên sơ cấp

:)))))))))). Theo mình thì thế này: Đi thực tập chỉ tiếp xúc với môi trường công ty, còn các chứng từ, lên sổ sách ko ai giám cho sv thực tập làm đâu bạn vì kế toán nếu ko quen sai 1 dấu phẩy rất rât nguy hiểm, kỹ năng có thể học dần còn kiến thức thì nên học sớm để ít ra khi đi ra một công ty nào đó mình có 1 tí kiến thức về chuyên ngành mình học thì ắt mình sẽ tự tin, mà khi đã tự tin thì môi tr công ty t nghĩ ko là vấn đề bạn [​IMG]:)'

3. em tên yêu

em tên yêu Thành viên sơ cấp

Mình cũng đã từng may mắn biết đến khóa học khóa kế toán tổng hợp thực hành ở trung tâm Lê Ánh mà chủ topic nêu ở trên. Đúng thật là lúc đầu mình chỉ nghĩ đi học cùng đứa bạn 1 vài buổi cho vui, Vì ở đây được học thử mấy buổi đầu mà, Nhưng đúng là chỉ trong 3 buổi đầu hoc thử đã thấy trung tâm Lê Ánh có sự khác biệt về nội dung giảng dạy rồi. Trước mình học kế toán ở trường, nhưng mình học k tốt lắm. Sau đó ra trường tính làm trái ngành luôn. Sau khi học ở Lê Ánh về mình lại đi làm kế toán, chứ k làm trái ngành nữa. Nói chung, Chương trình giảng dạy ở đây, thực tế chuyên sâu kiến thức hơn. Ko quá sách vở như ở 1 số trung tâm khác. Vì mình trc đây cũng đăng ký học thử ở một số trung tâm rồi. nhận xét vài câu như vaajy​

mailaduynhat98 and toilatooi like this.
  4. em tên yêu

Làm thế nào để phát triển nhanh trong 1 doanh nghiệp. để có thể đạt được thành quả ở một mức độ nào đây. Đương nhiên là bạn cần liên tục tự học hỏi và tự nghiên cứu, nhưng như thế là chưa đủ. Để phát triển được ngành nào thì mình cần có giá trị cốt lõi của ngành đó cộng thêm các hệ sinh thái có liên quan, Ví dụ: Mình làm kế toán thì mình phải am hiểu tường tận về kế toán + mình phải quan hệ tốt với đồng nghiệp + mình phải quan hệ tốt với những người trong ngành kế toán , thuế.....
    Để tăng tốc về chuyên môn bạn nên tìm 1 người thầy cho bạn. Có thầy giỏi, ắt sẽ giúp bạn được . không nhiều thì ít, tin mình đi

mailaduynhat98 and Mai anh 96 like this.
  5. Mai anh 96

Mai anh 96 Thành viên sơ cấp

Em là thành viên mới của web kế toán. Mong các anh chị giúp đỡ em nhiệt tình ah
    Em đang học năm cuối đh kinh tế. Em thấy mọi người nói, Kiến thức học ở trường không đủ để ra ngoài đi làm. Mà ở ngoài ng ta yêu cầu thực tế nhiều hơn. Em có đăng kí đi thực tập rồi, nhưng vì đông quá. ng ta cho bọn em số liệu về nhà làm báo cáo trước và chia ra nửa thực tập nửa ở nhà và ngược lại. Giờ em có nên tham gia khoá học kế toán tổng hợp thực hành ở trung tâm kế toán để tích lũy thêm kinh nghiệm chờ ngày đi thực tập không?
    hay sinh viên mới ra trường như em thì không cần học kế toán thực hành.
    nếu trong trường hợp cần đi học , Thì anh chị cho em hỏi trung tâm dậy kế toán thực hành nào đang là trung tâm dạy kế toán thực hành tốt nhất hiện nay ah . Em cảm ơn các anh chị nhiều

meo meo 345 thích bài này.
  6. lehoa9

lehoa9 Thành viên sơ cấp

Chào bạn! Cho minh hỏi chút la họk kế toán ở trung tâm lê anh có tốt như bạn miêu tả k bạn. Kiến thức đã họk có áp dụng vào thực tế được nhiêug k bạn. Và học xong trứng chỉ có được công ty chấp nhận k. bạn học xong có được giới thiệu việc lam k bạn

7. Mai anh 96

Mai anh 96 Thành viên sơ cấp

Anh ơi, em cũng muốn được như anh thì em nên tìm thấy học ở đâu ạ. em là sinh viên năm 4 chuẩn bị ra trường. em đi thực tập nhưng chưa đến lượt em . mấy ngày hôm nay về nhà nghỉ tết mà em thấy mọi người bảo cứ lên đi học một khoá. Mất ít tiền thì không phải xót ruột. vì sớm muộn gì cũng cần học kế toán. Không học bây giờ sau đi làm vẫn cần học có đúng không A? Cho em lời khuyên với ah . Trước A học kế toán thực tế ở trung tâm hay là tự học ạ

8. em tên yêu

Học ở kế toán Lê Ánh thực sự rất tốt bạn ạ, mình không giỏi dùng từ ngữ lắm. Để cảm nhận rõ hơn, xem đúng không thì bạn có thể đăng kí học thử nhé. Ở đây được học thử mà bạn. Nếu cảm thấy hài lòng thì bạn đóng học phí .
    Chứng chỉ có chứ bạn. Ai mà có nhu cầu nhận chứng chỉ sẽ được cấp. Còn không thì thôi. Bởi vì, theo nhue mình thấy, chứng chỉ không có nhiều ý nghĩa đối với nhà tuyển dụng đâu bạn ạ.
    Học xong có được giới thiệu việc làm đó bạn, Kế toán Lê Ánh có kết hợp với nhiều đơn vị, công ty tuyển dụng và sẽ tuyển có nhà tuyển dụng vào phỏng vấn trực tiếp các bạn ở những buổi học cuối đấy.
    Vì vậy, các bạn chỉ cần cố gắng là ok rồi

9. em tên yêu

Mình là con gái, không phải con trai nhé. Huhu. Viết rõ ràng như vậy rồi mà.
    Thực ra , trước mình học cũng không giỏi lắm đâu bạn ạ. Học hành làng nhàng, không có gì đặc biệt cả. Học xong mới bắt đầu thấy choáng, vì không biết mấy năm trước đi học thì mình đã làm những cái gì nữa . :('
    Mình chỉ hơn bạn vài tuổi thôi, Hi. Mình chỉ khuyên bạn như thế này. Hiện giờ, bạn cứ làm những gì bạn cảm thấy mình cần. Vì mọi người không phải bạn, Cũng không thể hiểu bạn như bạn được.
    Nếu bạn thấy mình yếu kiếm phần nào, thì cứ đi học phần đó. Tiền đầu tư cho tương lai. Nhất định mình sẽ thu lại được gấp nhiều lần
    Trước mình có đi học kế toán ở trung tâm, bạn đi học thì phải tìm trung tâm dạy kế toán thực tế uy tín mà học. Tránh mẫy chỗ lừa đảo ra bạn ạ

minhle288 thích bài này.
  10. minhle288

minhle288 Thành viên sơ cấp

Mình cảm ơn bạn nhé. Mình cũng đang có dự định sẽ đi học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành. Chắc qua tết mình sẽ đi học, Mình cũng đang tìm hiểu về trung tâm kế toán Lê ánh như bạn nói với mình,
    Ở hcm mình thấy có trung tâm kế toán Nhất nghệ cũng khá nổi tiếng. Mình cũng đang tìm hiểu thêm về hai trung tâm kế toán này.
    Việc đi học kế toán có thực sự cần thiết đúng không bạn? Trước bạn đã theo học ở kế toán Lê ánh rồi hả bạn? Thầy cô nào ở đấy dạy tốt nhất hả bạn

11. minhle288

Nói như bạn , thì Kế toán Lê Ánh sẽ kết hợp với nhà tuyển dụng, Đóng vai trò là người cung cấp nguồn nhân lực cho các công ty luôn không bạn?
    Như bạn nói, thì mình vẫn phỏng vấn nhỉ. huhu. Mình chỉ mơ ước được vào làm luôn mà kg cần phỏng vấn thôi

Mai anh 96 thích bài này.
  12. em tên yêu

Hôm trước mình có hỏi chị giáo vụ, chị đó có tư vấn như vậy bạn nhé. Ngoài việc nắm được các kiến thức, kỹ năng sau khóa học. Mình còn được kết nối tuyển dụng cũng như giới thiệu việc làm nữa. Đây là một trong những thứ mình rất thích. hi , Bạn đã đi học kế toán toán thực hành chưa? Tìm đâu trung tâm dạy kế toán uy tín ở đâu xa. hi

minhle288 thích bài này.
  13. minhle288

Thật vậy hả bạn? Nếu đúng như vậy thì tốt quá rồi nhỉ? Mình vẫn chưa đăng kí học ở đâu cả. Tìm địa chỉ học kế toán thực tế tốt nhất tại tp hcm mà kết quả có khá nhiều trung tâm hiện ra, hi. Mình cũng hỏi nhiều bạn trên diễn đàn thấy nhiều người học ở Lê Ánh rồi cũng khen dữ. Bạn có website hay FB gì của trung tâm không cho mình xin với

em tên yêu thích bài này.
  14. em tên yêu

ukm, Mình mất tiền đi học, mất thời gian thì phải tìm chỗ uy tín để học là đúng rồi. Bạn tìm fanpage Kế toán Lê Ánh là ra đó, ở đấy cũng hay up tin tuyển dụng, kiến thức, kỹ năng khá nhiều luôn đấy. Mình hay tham khảo những bài viết về kế toán trên web site www.ketoanleanh.edu.vn

Mai anh 96, Diệp 28 and lehoa9 like this.
  15. lehoa9

lehoa9 Thành viên sơ cấp

Chị đang làm kế toán kho này, Chán lắm. Làm mấy năm kế toán kho rồi mà công việc không có gì tiến triển nhiều. Mình đang tính thay đổi vị trí công việc, không thì mình sẽ chuển hẳn sang việc khác. Sợ Kế Toán không chọn mình rồi. Bạn nào có kinh nghiệm, định hướng công việc cho mình xin lời khuyên với. Mình nên học kế toán ở đâu? trung tâm đào tạo kê toán tốt nhất hiện nay là trung tâm nào?

16. Diệp 28

Diệp 28 Thành viên sơ cấp

Đã chuẩn bị tinh thần BCTC chưa em? Nghề chọn mình rồi thì cũng cố mà làm thôi . Chứ kêu ca có ích gì đâu mà . :)). Năm nay, Chị nhận thêm một công ty về làm dịch vụ kế toán nữa, Năm đầu tiên làm 2 BCTC. Thấy nghề kế toán mình không Bạc lắm. Nếu cố gắng cầy cuốc, Thu nhập cũng không đên nỗi nào đâu

meo meo 345 thích bài này.
  17. meo meo 345

meo meo 345 Thành viên sơ cấp

Đấy là do Bác giỏi thôi, Chứ em thấy nghề kế toán chán, đau đầu bỏ xừ ra. Nhưng vì miếng cơm vẫn đi làm :))))). Lương thì không bằng 1 nửa của lão ck. ahihi.
    Em có biết làm BCTC đâu ạ? Bctc thì đã có bộ phận khác làm rồi. Em chỉ làm chân le ve thôi

18. meo meo 345

meo meo 345 Thành viên sơ cấp

Em đã tìm được chỗ thực tập kế toán chưa? Nếu cần thì qua chỗ chị nè. Chị đang ở hcm. Nếu không tham gia học ở trung tâm cũng ok. Ở trung tâm nhiều nơi đào tạo kế toán cũng ổn lắm. Làm giống đi làm ngoài thực tế luôn

19. lethuylinh90ht

lethuylinh90ht Thành viên sơ cấp

hoc ke toan thuc hanh thi nen hoc tai ke toan Le Anh, ke toan truong gioi day và rat nhiet tinh.

tranthilinh27 thích bài này.
  20. tranthilinh27

tranthilinh27 Thành viên sơ cấp

hi,Chào chị Linh, Em chắc ít tuổi hơn chị. Chị trước cũng hoc ke toan thuc hanh o kế toán Lê Ánh hả. Giống em nè. Chị học ở đâu thế? Lâu không vào mạng, thấy mọi người nói chuyện rôm quá. ai cũng quan tâm đến nơi đào tạo kế tóa uy tín nhất mà