Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

• Thread starter nguyenthixuan1992
  • Ngày gửi
A

akika4

Sơ cấp
29/8/17
8
2
3
23
Mọi người ơi, Mình học Misa ở đâu tốt thế ạ? Với được cấp chứng chỉ luôn đó ạ. Ai biết chia sẻ giúp mình với nhé. Cảm ơn mn.

L

lucbinhtrang

Sơ cấp
11/3/18
5
5
1
24
Mọi người ơi, Mình học Misa ở đâu tốt thế ạ? Với được cấp chứng chỉ luôn đó ạ. Ai biết chia sẻ giúp mình với nhé. Cảm ơn mn.
Nếu bạn chắc kiến thức kế toán rồi thì có thể tự học Misa nhé, họ có nhiều video hướng dẫn khá chi tiết, còn nếu chưa chắc kiến thức thì nên học khóa học kế toán thực hành trên chứng từ thực tế. Kế toán Lê Ánh mình đang học có chương trình đào tạo kế toán thực tế rất ok, do các kế toán trưởng lâu năm kinh nghiệm dạy mà lại rất nhiệt tình.

• Like
Reactions: akika4
củ cải :))

Thành viên thân thiết
21/9/17
45
15
8
30
@Mai anh 96 Cứ phải đến được doanh nghiệp thực tế là tốt nhất em ạ. Học kế toán thực hành ở trung tâm kế toán cũng sẽ giúp em hình dung được phần nào những công việc ở ngoài thực tế của một kế toán.
Tuy nhiên, để bao quát được hết toàn bộ vấn đề, hình dung ra môi trường chốn " Công Sở " nó như thế nào thì cứ phải đi làm thực tế thì mới biế được em gái ạ. Ở bên ngoài thế giới sách vở của em . Còn nhiều cái hay lắm :))))))))))))))
Cứ hù dọa em nó là thế nào. Học xong đi làm rồi thì việc vào công ty nào làm , công ty đó có ổn không thì còn phụ thuộc vào cả yếu tố may mắn nữa. Trước a cứ nghĩ ra ngoài đi làm khó khăn đủ đường này kia. Nhưng lúc ra ngoài làm thực tế thì thấy là khó khăn hay không là do mình hết. Cứ cố gắng chăm chỉ. Thì chẳng có gì cản trở mình cả.
Đồng nghiệp k ưa thích mình, công việc cho dù khó khăn. Chỉ cần quyết tâm là vượt qua hết

• Like
Reactions: minhle288

Thành viên thân thiết
21/9/17
45
15
8
30
học kế toán có khó ko
Học kế toán không khó đâu bạn nhé, Trong thực tế làm nghề kế toán không khó đâu bạn à.
Đúng như người xưa đã từng nói : "Trăm hay không bằng tay quen"....
Bạn học, có trình độ chuyên môn, nghiệp vụ rồi ra làm một thời gian ngắn là thành thạo bạn nhé, k có gì khó cả
Hiện nay các Doanh nghiệp, Công Ty đều có phần mềm kế toán....... Vì vậy công việc kế toán càng nhẹ nhàng hơn. Chỉ cần nhập dữ liệu vào là nó định khoản. Cuối Quý, hay cuối năm in ra đóng tập theo từng tài khoản kế toán chi tiết là xong.
Có điều nghề kế toán thì đòi hỏi bạn phải cẩn thận , chăm chỉ. Sai 1 con số thì đi tong 1 vài tháng lương là chuyện bình thường T.T

M

mailaduynhat98

Sơ cấp
22/1/18
10
6
3
27
Làm thế nào để phát triển nhanh trong 1 doanh nghiệp. để có thể đạt được thành quả ở một mức độ nào đây. Đương nhiên là bạn cần liên tục tự học hỏi và tự nghiên cứu, nhưng như thế là chưa đủ. Để phát triển được ngành nào thì mình cần có giá trị cốt lõi của ngành đó cộng thêm các hệ sinh thái có liên quan, Ví dụ: Mình làm kế toán thì mình phải am hiểu tường tận về kế toán + mình phải quan hệ tốt với đồng nghiệp + mình phải quan hệ tốt với những người trong ngành kế toán , thuế.....
Để tăng tốc về chuyên môn bạn nên tìm 1 người thầy cho bạn. Có thầy giỏi, ắt sẽ giúp bạn được . không nhiều thì ít, tin mình đi
Mình nghĩ để có thể phát triển nhanh chóng tại một doanh nghiệp thì ngoài những kiến thức cần thiết phải có. Đòi hỏi, bạn phải nắm chắc được những kỹ năng cần thiết nữa:
- Rèn luyện khả năng giao tiếp
-Hợp tác tích cực trong làm việc nhóm
-Thích nghi tốt với mọi hoàn cảnh
-Phán đoán mọi việc khách quan
-Rèn luyện kỹ năng giải quyết mâu thuẫn
- Chuẩn bị sẵn sàng cho công việc quản lý
Phải nắm chắc những cái này thì mình nghĩ khả năng thăng tiến của mọi người sẽ tốt hơn

M

mailaduynhat98

Sơ cấp
22/1/18
10
6
3
27
Trước mình học ở trung tâm kế toán thực hành Lê Ánh. Ở đây học trên excel và missa. Mình rất thích chính sách ở trung tâm đó , là nếu trong ba buổi học đầu tiên, bạn không hài lòng về khóa học thì vẫn được hoàn lại 100% học phí. Lại còn được học lại không mất tiền nữa. Nói chung chính sách ở đây ổn., giảng viên nhiệt tình, học xong làm được việc luôn

S

subeo bang

Sơ cấp
12/3/18
4
3
3
30
Em nhắn gmail qua cho chị, Chị gửi cho em tài liệu nguyên lý kế toán để e học nhé . Giờ đang muốn học lại kế toán đúng không? Trước em học ngành gì vậy em? Sao không theo ngành đó mà lại chọn kế toán vậy?
chị oi em gui dia chi mail roi nheem cam on chi nhe

S

subeo bang

Sơ cấp
12/3/18
4
3
3
30
Tài liệu thì nhiều lắm bạn ơi, tuy nhiên chương trình học nguyên lý kế toán ở Lê Ánh khác lắm, bọn mình được học theo chương trình nguyên lý ứng dụng, tức là được dạy kiến thức nguyên lý mà hay dùng trong thực tế, nên học rất hiệu quả và mất ít thời gian. Bạn qua trung tâm học thử xem, chứ cái này đúng là không sách nào viết :(
vàng em tranh thủ ở nhà trông con rồi học chút ít kiến thức trước rồi mới đi học lại em đã nhận địa chỉ mail rồi trinhhuong08041988@gmail.com chi cho em xin tai lieu nhe em cam on chi nhieu a

C

changbaogionho

Sơ cấp
21/8/17
14
15
3
24
truoc em hoc nganh ke toan c a ra truong 5 nam roi em ko lam gi lien quan den chuyen nganh ca bay gio muon on lai kien thuc roi xin dung viec c giup e nhe mail cua e la trinhhuong08041988@gmail.com
Chị muốn lấy tài lieeuj gì thế chị? em cũng vì đọc được topic này mà đến bên trung tâm kế toán của cô Ánh học. Em học lớp cô Kiều An. Giờ học xong đang đi làm rồi. Công việc cũng tạm ổn rồi chị. Mà giờ chị cứ đi xin làm kế toán nội bộ đi, nhiều chỗ không có đòi kinh nghiệm gì đâu, vào làm kiểu kt kho hay công nợ, kt lương... cũng dễ lắm chị. Vào đó còn đc chỉ thêm nữa mà

C

changbaogionho

Sơ cấp
21/8/17
14
15
3
24
Trước mình học ở trung tâm kế toán thực hành Lê Ánh. Ở đây học trên excel và missa. Mình rất thích chính sách ở trung tâm đó , là nếu trong ba buổi học đầu tiên, bạn không hài lòng về khóa học thì vẫn được hoàn lại 100% học phí. Lại còn được học lại không mất tiền nữa. Nói chung chính sách ở đây ổn., giảng viên nhiệt tình, học xong làm được việc luôn
ukm, mình cũng học xong ở đó và đang đi làm . Trước mình qua bên trung tâm kế toán Lê Ánh học phần vì mọi người ở diễn đàn cũng nói đến nhiều, khen bên cô Ánh dạy chất lượng. Mình ngó qua web site thấy được học thử nên qua học luôn.
Học xong, cũng một phần may mắn, xin đc việc và đi làm luôn. Đúng thời điểm công ty đang thiếu ng. Đúng là đúng người, Đúng thời điểm

M

Mai anh 96

Sơ cấp
8/2/18
16
9
3
22
E
@Mai anh 96 : bạn có ở khu vực gần Tân phú ko (KCN Tân Bình) thì đăng ký vào cty mình thực tập đi vì bên mình đang tuyển kế toán thực tập trên chứng từ gốc, các bạn vui lòng nhanh tay đăng ký nhé!
LH: Ms Phượng - 0909648580
D/c cty : Lầu 2, 189 Tây Thạnh, P.Tây Thạnh, Q.Tân Phú, HCM
Web: ketoanuytin.com
Đảm bảo sau 3th thực tập sẽ biết báo cáo thuế và đặc biệt ko tốn phí gì cả nhé các bạn và thực tập tốt cty còn hỗ trợ thêm phí cho bạn!
em không gần đó a à. A có ở gần khu PMH k ạ? Em đang học ở bên trung tâm dạy thực hành kế toán cô Ánh. Em đã biết định khoản rồi ạ

N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
47
31
18
24
@subeo bang Chị gửi cho em rồi đó. Em check Mail đi. Có gì không hiểu thì hỏi chị nhé. Mà giờ em cứ xin đi làm đi cho quen e ak. Chưa làm được kt tổng hợp thì làm kt nội bộ cũng được đấy em. Rồi dần dần vừa học vừa làm sau. Chứ cứ học mà k đc làm luôn nó cũng lâu vỡ ra lắm em ạk

K

khongsocho

Sơ cấp
30/8/17
10
5
3
26
Học kế toán không khó đâu bạn nhé, Trong thực tế làm nghề kế toán không khó đâu bạn à.
Đúng như người xưa đã từng nói : "Trăm hay không bằng tay quen"....
Bạn học, có trình độ chuyên môn, nghiệp vụ rồi ra làm một thời gian ngắn là thành thạo bạn nhé, k có gì khó cả
Hiện nay các Doanh nghiệp, Công Ty đều có phần mềm kế toán....... Vì vậy công việc kế toán càng nhẹ nhàng hơn. Chỉ cần nhập dữ liệu vào là nó định khoản. Cuối Quý, hay cuối năm in ra đóng tập theo từng tài khoản kế toán chi tiết là xong.
Có điều nghề kế toán thì đòi hỏi bạn phải cẩn thận , chăm chỉ. Sai 1 con số thì đi tong 1 vài tháng lương là chuyện bình thường T.T
Đúng rồi, Giờ nhiều công ty có phần mềm kế toán. Mình học k hiểu rõ bản chất của kế toán thì nếu gặp trường hợp k có phần mềm thì phải làm sao ạ? Em nghĩ học thì phải học trên phần mềm sơ đẳng nhất là excel để có thê làm việc hiệu quả nhất

D

daokhuyenht

Sơ cấp
23/9/16
4
3
3
22
ukm, mình cũng học xong ở đó và đang đi làm . Trước mình qua bên trung tâm kế toán Lê Ánh học phần vì mọi người ở diễn đàn cũng nói đến nhiều, khen bên cô Ánh dạy chất lượng. Mình ngó qua web site thấy được học thử nên qua học luôn.
Học xong, cũng một phần may mắn, xin đc việc và đi làm luôn. Đúng thời điểm công ty đang thiếu ng. Đúng là đúng người, Đúng thời điểm
Chúc mừng bạn nhé, mình cũng đang trong giai đoạn bắt đầu học kế toán nên nhiều thứ phải học quá, thấy Đánh dấu topic.

• Like
Reactions: Ngocmai246
N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
47
31
18
24
Chúc mừng bạn nhé, mình cũng đang trong giai đoạn bắt đầu học kế toán nên nhiều thứ phải học quá, thấy Đánh dấu topic.
Bắt đầu học kế toán thì em học Nguyên lý kế toán trước. Sau khi Ok phần Nguyên lý kế toán rồi. Nắm rõ bản chất của kế toán rồi. khi đó học phần sau sẽ nhanh hơn đó em ak

• Like
Reactions: khongsocho
K

Khánh Huyền 009

Sơ cấp
23/3/18
11
12
3
24
Chào mọi ng. E tâm sự 1 chút ạ. E thì học ktoan ra trường được 1 năm rồi. Bản thân lại rất năng động k hợp lắm với kế toán. Làm sales thì áp lực doanh số. Từ tết đến giờ đi phỏng vấn nhiều mà cũng k biết nên theo nghề nào nữa. Bản thân e thì rất thích môi trường giáo dục có trẻ con hoặc tổ chức sự kiện k quen làm bàn giấy. A/c cho e lời khuyên với ạ

N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
47
31
18
24
Chào mọi ng. E tâm sự 1 chút ạ. E thì học ktoan ra trường được 1 năm rồi. Bản thân lại rất năng động k hợp lắm với kế toán. Làm sales thì áp lực doanh số. Từ tết đến giờ đi phỏng vấn nhiều mà cũng k biết nên theo nghề nào nữa. Bản thân e thì rất thích môi trường giáo dục có trẻ con hoặc tổ chức sự kiện k quen làm bàn giấy. A/c cho e lời khuyên với ạ
Làm kế mà muốn lương cao, là phải học, ko những học sách vở mà còn học trong thực tế thì mới dày kinh nghiệm đc.
Còn làm sale hay tổ chức sự kiện gì đó, là mấy nghề có vòng đời thấp vì ko cần phải học nhiều, đến lúc mình già đi ngoài 30 lại có lớp trẻ năng động hơn, đẹp mã hơn cạnh tranh. hihi
Chị vẫn theo quan điểm ăn chắc, em có thể học tiếng Anh để dạy các bạn nhỏ. Nếu thấy k hợp thì đi làm kế toán , Thấy kế toán cũng hay mà

• Like
Reactions: Khánh Huyền 009
K

khongsocho

Sơ cấp
30/8/17
10
5
3
26
Bạn cũng tự nhận mình “bản thân rất năng động” nhưng ra trường 1 năm rồi vẫn thích mội trường gd tổ chức sự kiện? R k thử? Mình nghĩ bạn nên suy nghĩ lại bản thân cần và phù hợp cái gì và nên theo đuổi việc mình thích. Cviec nào cũng có áp lực, k chịu đc áp lực thì k làm đc gì á. Năng động cũng đồng nghĩa với việc bạn phải tập thích nghi vs môi trường và chịu được áp lực. Thích cái gì thì thử b nhé. Chúc b thành công

• Like
Reactions: changbaogionho

Thành viên trực tuyến

• mypham0711
  • xediengiatot

Xem nhiều