Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

Thảo luận trong 'Hướng nghiệp' bắt đầu bởi nguyenthixuan1992, 30 Tháng năm 2017.

199,244 lượt xem

Bài viết được đánh giá cao

1. antam888

antam888 Thành viên sơ cấp

Mình cũng đang đi tìm hiểu về các trung tâm đào tạo kế toán uy tín đây bạn, mà thấy nhiều thông tin khác nhau, Dẫn đến chẳng biết lấy những tiêu chí nào ra để lựa chọn nữa mọi người à.
    Đọc được bài này trên kênh sinh viên mà sợ quá mọi người ơi. có ai biết thêm vụ này không? http://kenhsinhvien.vn/topic/boc-phot-nhung-trung-tam-day-ke-toan-thuc-hanh-lua-dao.638520/page-7

Ngocmai246 thích bài này.
  2. Kim Chi123

Kim Chi123 Thành viên sơ cấp

Bây giờ nhiều trung tâm lừa đảo thế à? Mình vừa mở link ra mà thấy ghê quá.May quá mình đã học thử ở Kế Toán Lê Ánh rồi,thấy học ở đây mình thấy tiếp thu được nhiều nên học thử mấy buổi mình mới đóng tiền,sau này mình nhờ trung tâm giới thiệu việc làm luôn ,không phải mất nhều thời gian đi tìm việc

antam888 and Ngocmai246 like this.
  3. quyenk4b15

quyenk4b15 Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh

Bài viết khá chân thành, có lẽ đây là tâm trạng chung của nghề. Chỉ mong các bạn đừng bào giờ chấp nhận thất bại mà hãy bước đi trên con đường mình đã chọn vì nghề nào cũng vất vả, nếu sướng, tự do thì sẽ không cho bạn thành công, cho bạn thu nhập. Cuộc sống cũng vậy chúng ta không nên trong chờ bình yên mà hay xác nhận điều đó để vượt qua, đừng bào giờ lùi bước nhé các bạn sau này.

Ngocmai246 and antam888 like this.
  4. Minhhvtc

Minhhvtc Thành viên sơ cấp

Có cần thiết phải đi học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành không chị? Em học khá tốt các môn chuyên ngành kế toán ở trường rồi. Định khoản em cũng làm thành thạo. Không hiểu sao, e thấy nhiều người sợ học các môn lý thuyết, Nhưng em lại rất thích chị ạ.
    Như vậy , thì em có cần thiết phải đi học kế toán thực hành không nhỉ? Với trung tâm dạy kế toán thưc hành tốt nhất hiện nay là trung tâm nào thế chị biết không?

antam888 and biettimdau99 like this.
  5. biettimdau99

biettimdau99 Thành viên sơ cấp

Sau khi tham gia học lớp kế toán tổng hơp thực hành thì em nghĩ là nên đi học đấy mọi người ạ. Nhất là đối với những bạn mất gốc kế toán, kiến thực kế toán không chắc chắn.
    Đi học, được dạy bài bản lại , chứ kế toán là nghề mà đòi hỏi chính xác tuyệt đối. mình làm mà biết qua qua, hoặc không chắc chắn. khi sai thì mệt lắm

minimini9x thích bài này.
  6. biettimdau99

biettimdau99 Thành viên sơ cấp

ukm, thế mới nói việc tìm hiểu thông tin về các địa chỉ học kế toán tổng hợp thực hành là rất cần thiết. Mình cũng vậy mà. Trước khi đăg kí học thì mình cũng phải tìm hiểu chán chê các trung tâm. Rồi đi học thử một vài nơi thì mới quyết định đăng kí học bên Lê Ánh đó chứ.
    Cái mình thích nhất ở trung tâm này là giảng viên dạy mình rất có kinh nghiệm thực tế và kỹ năng sư phạm tốt. Dạy dễ hiểu, biết truyền lửa cho người học

7. Cá mập xanh

Cá mập xanh Thành viên sơ cấp

Mình cũng nghĩ nên đi học kế toán thực hành là đúng. Nhưng mà nó không phải là tất cả, Nói chung mình cũng phải cố gắng nữa, Nếu không chọn đúng trung tâm để học, thì mình còn thấy tiền mất, tật mang. Nhưng đi học bạn sẽ gặp những người thầy và cô có Tâm, cho dù học xong rôi. có gì vướng vẫn hỏi được ,
    chứ không phải học xong là xong ,. Quan trọng là phải tìm được chỗ uy tín để mà gửi gắm

MINA and Ngocmai246 like this.
  8. min xù 95

min xù 95 Thành viên sơ cấp

Nói chung là may hơn xui đúng không ạ? nói chung kế toán mới ra trường thì xin được việc đã là may mắn rồi. Còn nhiều bạn không xin được việc. Thì lại lựa chọn những công việc khác nhau thôi. Nhưng cuối cùng thì vẫn quay lại làm kế toán. Trước em đi học lớp kế toán tổng hợp thực hành. Có nhiều anh chị, đi làm chán các công việc khác rồi lại quay lại làm kế toán kìa

củ cải :)) thích bài này.
  9. Ngocmai246

Ngocmai246 Thành viên sơ cấp

Điều cố gắng hay không thì nó là lẽ tất nhiên rồi bạn. Có ai mà tự dưng làm được cái này, cái kia đâu. chọn trung tâm dạy kế toán tổng hợp thực hành không khó, vì giờ vào google tìm trung tâm đào tạo kế toán tốt nhât hiện nay thì hiện ra hàng loạt kết quả rồi, Mà không phải tất cả các trung tâm nói tốt về mình họ đều thưc sự tốt. Đòi hỏi các bạn cũng phải hết sức cẩn thận trong quá trình tìm địa chỉ học kế toán uy tín

changbaogionho thích bài này.
  10. changbaogionho

changbaogionho Thành viên sơ cấp

Học kế toán thực tế thì mình thấy kế toán Lê Ánh dạy được. Chi tiết và sát với thực tế. Lúc trước mình đi học trong tâm thế không biết gì về kế toán cả, Đụng vào cái gì cũng k biết, biết không rõ . Sau khóa học, thì level cũng được tăng thêm phần nào.
    Hơn nữa, ở đó còn được học thử, bạn nào đang phân vân về việc tìm các trung tâm kế toán uy tín thì có thể qua đấy để học thử rồi đánh giá nhé ,

Minhhvtc thích bài này.
  11. min xù 95

min xù 95 Thành viên sơ cấp

Làm việc ở công ty lớn hay nhỏ thì vẫn có cái mặt tốt và mặt không tốt. Với cũng còn tùy từng thời điểm, mức độ kiến thức của mình nữa chứ.
    Trước đi làm , em cũng biết gì,. Rồi đi học ở trung tâm cũng vỡ ra nhiều a ạ. Đâu phải ai đi làm cũng được chỉ bảo tận tình từ những ng cũ đâu ạ. nhiều khi cảm giác họ không muốn chia sẻ hết cái gì họ biết cho mình. Nhiều khi mắc mệt vào người

Meocon97 and củ cải :)) like this.
  12. Meocon97

Meocon97 Thành viên sơ cấp

Mình vừa kết thúc một khoá học tại trung tâm, cảm giác những khúc mắc hay những vấn đề mà trên trường mình chưa hiểu hay chưa năm bắt được đều được giải quyết . Vì một số lí do công việc nên mình có nghỉ một hai buổi trong thời gian đó và khi đến lớp đều được cô hướng dẫn lại một cách chi tiết. Bạn nào có nhu cầu học kế toán thực tế, học thật, làm thật thì có thể đến bên trung tâm kế toán Lê Ánh để học nhé,. Mong là những thông tin được chia sẻ rộng rãi hơn đến mọi người

Kieuanhftu94 thích bài này.
  13. Kieuanhftu94

Kieuanhftu94 Thành viên sơ cấp

Học phí bên trung tâm này có cao không chị?. Với những người học trái ngành như em có theo được không? Em đang học ngành Quản trị kinh doanh. Cũng đang phân vân giữa việc học kế toán hay là xuất nhập khẩu. Nhưng e nghiêng về kế toán nhiều hơn. Có anh chị nào học trái ngành , ra làm kế toán vẫn thành công không? Cho em xin ít kinh nghiệp với ạ. Cảm ơn các tiền bối nhiều :x

Meocon97 thích bài này.
  14. Meocon97

Meocon97 Thành viên sơ cấp

Học phí theo chị thấy ở mức trung bình, Hơn nữa. có khá nhiều ưu đãi đối với sinh viên. Sinh viên như em thì học phí được giảm 200k còn 2 tr800. Trước lớp chị học có bạn sinh viên, lại con trong gia đình chính sách, được giảm thêm 500k nữa em.
    Chị thấy chẳng có trung tâm nào có chính sách đối với học viên tốt như vậy em à.

15. Tư Mắt Kiếng

Tư Mắt Kiếng Thành viên sơ cấp

Không biết trong ngành gì thì robot thay thế con người được chứ ngành kế toán VN thì đừng có mơ là robot thay thế được nhé.
    Bạn cứ tính các phần mềm kt là robot đi, cần người sử dụng nó nữa chứ.

Nên lúc PV thì cứ thiệt tình tánh cách mình ra sao cứ bộc lộ cho sếp biết. Còn hông thôi phải điều tra thêm tính cách của sếp thế nào để trả lời cho phù hợp.

16. moimoiki

moimoiki Thành viên sơ cấp

Em chào anh ạ, em đang muốn học kế toán tổng hợp thực hành thì sẽ học những gì và học như thế nào ạ? Em trước đây chưa từng học kế toán thì có học được không ạ? A cho em xin lộ trình học thích hợp với ạ

tranthilinh27 thích bài này.
  17. tranthilinh27

tranthilinh27 Thành viên sơ cấp

có khóa học kế toán tổng hợp thực hành dành cho người mới bắt đầu đấy em. Mặt bằng trung ở khóa học này đều là những người mới học kế toán, hoặc đã học rồi mà quên hết kiến thức,. Trước chị cũng từng học khóa đó.

moimoiki thích bài này.
  18. củ cải :))

củ cải :)) Thành viên sơ cấp

:Học Nguyên lý kế toán đúng là quan trọng nhất rồi em ạ/. E tập chung tốt vào các vấn đề sau:
    1. số hiệu TK, tên TK
    2. Hai mặt đối lập của TK (VD: Tiền mặt gồm có thu và chi)
    3.học kết cấu của TK
    4. Sau đó học sơ đồ các TK
    Chúc em sớm học được kế toán nhé

19. Ngocmai246

Ngocmai246 Thành viên sơ cấp

Theo mình nghĩ thì nhớ như vậy chỉ là một cách. Quan trọng vẫn là mình làm bài tập, có làm bài nhiều, đối chiếu so sánh giữa thực tế và lý thuyết thì mới tiến được,bạn phân theo nhóm như trong hệ thống đã phân sẵn cho bạn:nhóm 1,2-TS; nhóm 3,4- NV...bạn nắm sơ thui.sau đó làm btập hoặc đọc cũng được.
    bạn muốn biết khi phát sinh như vậy thì dùng tk nào thì đọc thêm sách "kế toán tài chính"

20. lycherry

lycherry Thành viên sơ cấp

Chào cả nhà, cho mình hỏi, hóa đơn đầu ra cho khách vãng lai, nghĩa là khách mình bán lẻ, ko phải khách công ty, ko có mã số thuế, chỉ kê khai ko giao cho khách, mình có thể xuất tren 20 triệu được không, cộng dồn 2 đến 3 ngày xuất chung 1 lần ạ,

Ngocmai246 thích bài này.