Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

• Thread starter nguyenthixuan1992
  • Ngày gửi
K

Kieuanhftu94

Thành viên sơ cấp
7/7/18
4
4
3
23
Ở HCM bạn có thể học Online trên Giamdoc.net, có khóa dạy kế toán thực hành và báo cáo thuế, song song còn có biểu mẫu đểu thực hành.
Khóa học này dạy từ căn bản đi kèm thực hành nên có bị mất gốc hay chưa có kiến thức căn bản cũng có thể học được bạn nhé. Thầy dạy là thầy Vũ Long, trên Youtube có kink bài giảng demo của thầy ấy đó.
Mình không thích học onl bạn ạ. Đã từng mất tiền học onl một lần cho khóa học tiếng Anh rồi mà không thấy hiệu quả bạn ạ . mình thấy nếu mà đi học tập chung ở lớp học sẽ hiệu quả hơn. Vì có ng dạy với quản mình,. mình không có tính tự học cao nữa . híc c

Thích: mẹ bibo
M

mẹ bibo

Thành viên sơ cấp
31/8/17
4
0
1
28
Đăng kí học đi em ạ , giảm thì cũng không được giảm nhiều đâu em , Mà đợi rủ thì lâu. C nghĩ cứ đi học sớm,,Thì cơ hội cũng nhanh đến với mình hơn.. chứ trờ đợi ng khác làm gì em
em ơi, em đi học chưa? Cho chị đăng kí theo học với, Trước chị đi học rồi đấy chứ. Đi học thử rồi, thấy ổn lắm. nhưng mà đợt ấy chị bầu bí, k đi đc nữa, Giờ xong muốn đi học lại, cũng tìm hiểu nhiều nơi dạy kế toán thực hành rồi mới quyết định đăng kí học ở trung tâm kế toán Lê Ánh này, giờ muốn rủ thêm bạn đi cho được giảm học phí

M

Minhhvtc

Thành viên sơ cấp
7/6/18
15
6
3
21
Chắc chắn là như vậy rồi em, Thế ng ta mới có câu " tương lai khóc hay cười, phụ thuộc vào độ lười của quá khứ mà " :))))).
Em đi học ở trung tâm thấy như thế nào em ? Đã tìm được việc làm chưa? Công ty bạn chị đang tuyển kến toán không yêu cầu kinh nghiệm đấy. Em có muốn đi làm thì gửi CV sang mail cho chị nhé
hi, em cảm ơn chị nhiều ạ. Chắc chị nhường cơ hội việc làm đó cho bạn khác đi ạ , em tìm được việc và đang đi làm rồi chị ạ. Công việc này là em được thầy giảng viên ở trung tâm giới thiệu đến. Sếp chỗ em tâm lý , nhẹ nhàng với mọi người lắm. đồng nghiệp cũng tốt nữa ạ ,
Giờ em mới thấy làm ở công ty lớn hay công ty nhỏ không quá quan trọng chị ạ. Quan trọng là mình có làm được những gì thôi ạ

Thích: Ngocmai246
M

min xù 95

Thành viên sơ cấp
5/8/17
12
10
3
23
cho em 1 slot được không chị ơi, có yêu cầu kinh nghiệm kế toán hay gì không ạ? Em chưa làm kế toán bao giờ thì có đươc không? em trước có học kế toán ở trường rồi, nhưng làm trái ngành , giờ muốn quay lại làm kế toán chị ạ
Học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành đi bạn, học xong rồi thì cơ hội việc làm của mình cũng mở rộng hơn . Ở lớp học của mình, cũng có nhiều bạn trái ngành lắm. có bạn giờ đã xin được việc ké toán rồi. Mặc dù chưa học xong khóa học. Động lực để mọi người cũng cố gắng nhé ạ

Thích: Meocon97
M

min xù 95

Thành viên sơ cấp
5/8/17
12
10
3
23
hi, em cảm ơn chị nhiều ạ. Chắc chị nhường cơ hội việc làm đó cho bạn khác đi ạ , em tìm được việc và đang đi làm rồi chị ạ. Công việc này là em được thầy giảng viên ở trung tâm giới thiệu đến. Sếp chỗ em tâm lý , nhẹ nhàng với mọi người lắm. đồng nghiệp cũng tốt nữa ạ ,
Giờ em mới thấy làm ở công ty lớn hay công ty nhỏ không quá quan trọng chị ạ. Quan trọng là mình có làm được những gì thôi ạ
Thế là nhất em rồi nhé. Đi làm mà có sếp tâm lý, Thế thì nhất rồi.
Ai đi làm cũng chỉ mong vậy thôi, Sếp tâm lý,.đồng nghiệp tốt. Hy vọng sau khi chuyển công ty mới mình cũng như vậy.

Thích: Meocon97
M

Meocon97

Thành viên sơ cấp
6/7/18
5
2
3
20
vâng , em cảm ơn chị nhiều ạ . Tháng vừa rồi, em xin được việc làm rồi chị à. Làm nhân viên văn phòng cho một công ty du lịch. cứ nghĩ là yên ổn rồi . Nhưng cuối cùng em vẫn chọn nghỉ việc chị ạ. Đi làm thì nhiều việc lặt vặt mà mức lương lại thấp. áp lực các thứ/ Bạn em nó quay lại học kế toán từ đầu và giờ nó cũng xin được việc làm kế toán rồi. Tính bỏ nghề theo nó đây chị ạ
Nói chung chị thấy nghề kế toán vẫn là ổn định, vứt đâu cũng sống được. Không sợ thất nghiệp, có điều lương không được cao, nhưng bù lại thì nó không đòi hỏi quá nhiều thứ. Nhất là đối với những bạn nào mà giống chị, Kiểu không thích bon chen quá ấy

Thích: Kieuanhftu94
M

Meocon97

Thành viên sơ cấp
6/7/18
5
2
3
20
Thế là nhất em rồi nhé. Đi làm mà có sếp tâm lý, Thế thì nhất rồi.
Ai đi làm cũng chỉ mong vậy thôi, Sếp tâm lý,.đồng nghiệp tốt. Hy vọng sau khi chuyển công ty mới mình cũng như vậy.
Thế thì tu nhân tích đức từ giờ đi là vừa đấy , hehe.
Hôm bữa thấy bảo đi làm chỗ nào rồi mà bro, lại chuyển chỗ làm mới liên tục vậy hả? Phải làm chỗ nào tầm 1 năm thì khi đó mới nghĩ nên chuyển hay không chớ

M

Meocon97

Thành viên sơ cấp
6/7/18
5
2
3
20
Học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành đi bạn, học xong rồi thì cơ hội việc làm của mình cũng mở rộng hơn . Ở lớp học của mình, cũng có nhiều bạn trái ngành lắm. có bạn giờ đã xin được việc ké toán rồi. Mặc dù chưa học xong khóa học. Động lực để mọi người cũng cố gắng nhé ạ
Bạn cũng đang học ở kế toán Lê Ánh à? Mình cũng là 1 trường hợp tương tự của việc mất niềm tin vào bản thân nè, Nhưng sau khi đi học rồi, Thì tự tin hơn rất nhiều. Đúng là mình chỉ tự tin được khi mà mình có kiến thức, với biết cách làm thế nào là đúng , thế nào là sai
Nhớ cái ngày chưa đi học kế toán thực hành, chưa được tiếp xúc nhiều với thực tế. Mỗi lần ghi hóa đơn tay còn run nữa là, rồi phải xem đi xem lại Đúng là ai cũng có 1 thời nhỉ

Thích: changbaogionho
C

changbaogionho

Thành viên sơ cấp
21/8/17
12
9
3
24
ukm, cơ hội thì khó đến nhiều lần lắm bạn ạ. Thế nên mình phải cố gắng thôi, Trước mình cũng phân vân không biết có nên học không. sau khi đi học rồi thì mới thấy không đi học thì đúng là sai lầm lớn nhất luôn ,
Ở trường , mình học kiểu hời hợt lắm, Lúc ra ngoài, phải chiến đấu với cơm áo gạo tiền rồi. mới chính thức học cho mình
hi, mình thấy nhiều người lúc đi học thì cũng không tập chung học gì đâu bạn, Lúc ra trường di làm rồi mới cuống cuồng thì khi đó cũng gần muộn, Nhiều bạn , biết nắm bắt cơ hội, hoặc quyết tâm làm lại thì vẫn thành công như bình thường, như bạn mình đây. ra trường bằng trung bình, mà giờ đang làm trợ lý kế toán trưởng rồi kìa

C

changbaogionho

Thành viên sơ cấp
21/8/17
12
9
3
24
Bạn cũng đang học ở kế toán Lê Ánh à? Mình cũng là 1 trường hợp tương tự của việc mất niềm tin vào bản thân nè, Nhưng sau khi đi học rồi, Thì tự tin hơn rất nhiều. Đúng là mình chỉ tự tin được khi mà mình có kiến thức, với biết cách làm thế nào là đúng , thế nào là sai
Nhớ cái ngày chưa đi học kế toán thực hành, chưa được tiếp xúc nhiều với thực tế. Mỗi lần ghi hóa đơn tay còn run nữa là, rồi phải xem đi xem lại Đúng là ai cũng có 1 thời nhỉ
Ai mà chẳng có thời viết hóa đơn còn run nhỉ? mình đây. Còn viết sai cả hóa đơn ấy chứ . nói gì đến việc viết hóa đơn mà run,
Chẳng hiểu vì sao mà lại sai được cơ chứ, :(

K

Kieuanhftu94

Thành viên sơ cấp
7/7/18
4
4
3
23
Nói chung chị thấy nghề kế toán vẫn là ổn định, vứt đâu cũng sống được. Không sợ thất nghiệp, có điều lương không được cao, nhưng bù lại thì nó không đòi hỏi quá nhiều thứ. Nhất là đối với những bạn nào mà giống chị, Kiểu không thích bon chen quá ấy
vâng chị, em tham khảo nhiều trên các diễn đàn cũng thấy các chị nói là ổn định, nhưng lương không quá cao. Em thì không phải thích bon chen, nhưng mà sống kiểu yên phận quá em cũng không thích. Chị trước cũng học trái ngành ạ? Hay là chị học kế toán luôn? Em trái ngành , nên không biết bắt đầu học kế toán từ đâu chị ạ

Thích: Ngocmai246
N

Ngocmai246

Thành viên sơ cấp
4/7/17
49
25
18
23
ok em nhé, Chúc mừng em nhé. Công ty chỗ chị nói cũng đã tuyển được kế toán rồi em ạ.
Nói chung làm ở đâu cũng được em à. Quan trọng là mình có đam mê không. với mình làm ở đó thì có làm được nhiều việc mà mình thích không mới là điều quan trọng em ạ

N

Ngocmai246

Thành viên sơ cấp
4/7/17
49
25
18
23
vâng chị, em tham khảo nhiều trên các diễn đàn cũng thấy các chị nói là ổn định, nhưng lương không quá cao. Em thì không phải thích bon chen, nhưng mà sống kiểu yên phận quá em cũng không thích. Chị trước cũng học trái ngành ạ? Hay là chị học kế toán luôn? Em trái ngành , nên không biết bắt đầu học kế toán từ đâu chị ạ
Em bắt đầu tìm hiểu từ tài khoản kế toán đi. Sau đó thì tìm hiểu về cách làm sổ sách , Các hàm tính trên ecxel, tin học văn phòng em có tốt không? nếu không tốt lắm thì nên tìm hiểu cả những cái đó nữa em ạ . Sẽ còn dùng nhiều đấy em ạ

Thành viên trực tuyến

• phonganh2008
  • ktkthh

Xem nhiều