Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

• Thread starter nguyenthixuan1992
  • Ngày gửi
T

tranhuy23121996

Sơ cấp
18/3/19
0
1
1
19
Đang học 1 lớp kế toán thực hành tại Lê Ánh nên muốn review 1 chút về trung tâm này. Phải công nhận là giảng viên ở Lê Ánh có tâm thật. Hôm trước mình có vài vấn đề chưa giải quyết được trong công ty, mang chứng từ đến hỏi cô Nhung thì cô giải đáp rất nhiệt tình. Qua nói chuyện với cô thấy cô vừa xinh vừa giỏi. Hiện cô đang làm kế toán trưởng cho công ty hoa sen vàng( công ty này to lắm nghe nói vốn hơn 200 tỷ) ngưỡng mộ cô vô cùng. Tiếp xúc với những người giỏi mới biết họ đã cố gắng như thế nào. Mình nghĩ những bạn khác khi học ở đây cũng có chung suy nghĩ giống mình, cho Lê Ánh 1 like

L

lanvuhuyen

Sơ cấp
19/3/19
0
0
1
20
Mình đang học năm tư ở Đại học Luật TPHCM rồi, kỳ này không có nhiều môn học nên cũng có nhiều thời gian rảnh. Đợt vừa rồi mình cũng đăng ký học một lớp kế toán cho người mới bắt đầu do cô Kiều An dạy. Lúc đầu mình cũng không định học ở đây đâu tại thấy bảo cô Ánh dạy kế toán nên không có nhiều kinh nghiệm đào tạo kế toán. Nghe vậy với lại cũng lười nên không định học xong rồi tính. Sau tự nhiên con bạn rủ đi học chung, mà nó cứ bảo là nghe học Lê Ánh được nên muốn đi học thử, nếu không thích thì nghỉ cũng được. Thế là đi học thử 2 buổi. Nói thật là kiểu như nghe review thì không biết được gì chứ đi học rồi mới biết là tốt hay dở. Giờ mình học xong rồi nên mới dám review cho mấy bạn đang có nhu cầu về học kế toán. Học lúc đầu cô dạy về lý thuyết, mà dạy kĩ lắm người ngoài ngành như mình mà còn hiểu rõ luôn mà. Về sau học thực hành được làm trực tiếp trên phần mềm rồi thao tác nên thấy kế toán cũng không đau đầu như nhiều người nói. Cô An dạy kỹ mà nhiều kinh nghiệm nên không hiểu chỗ nào là cô chỉ từng chỗ một. Sau 1 khóa học thấy ngộ ra nhiều điều thật

M

minhnguyenngoc34

Sơ cấp
20/3/19
0
0
1
20
Khóa học kế toán tổng hợp thực hành là học những cái gì vậy ạ? E học ngành khác nhưng muốn học kế toán để làm cho công ty của nhà. Từ nhỏ e đã không thích môn toán rồi, không biết như thế có học được không ạ? E cảm ơn

M

minhanh1110

Sơ cấp
20/3/19
0
1
3
20
Em chào mọi người ạ. Em đã ra trường hơn 3 năm và chỉ đi làm thu ngân ở cửa hàng , t2 vừa rồi e mới chính thức nghỉ việc để quay lại tìm đc công việc mà e muốn theo đuổi từ lâu nhưng liệu bây giờ với e có muộn quá ko ạ. E đi phỏng vấn giờ chắc e ko bằng các bạn mới ra trg mất khi nghiệp vụ ko nắm rõ, thực tế chưa dc nhập bao giờ, e hoang mang lắm. Liệu có ai chịu bỏ thời gian dạy e ko các anh chị? Và e muốn lên đây hỏi ý kiến mọi người về lớp dạy kế toán có tâm, có tiếng và mở trong tầm tháng 3 này để e có thể học dc sớm nhất, e chắc e sẽ tiếp thu nhanh và e biết e fai thật cố gắng nên e sẽ ko nản đâu. Mọi người giúp e nhé, lớp quanh khu Quận 3, quận 10, tân bình .... Và anh chị tuyển dụng nào có thể cho e cơ hội để e dc làm kế toán cho e xin JD ở dưới luôn ạ, e biết cơ hội của e nhỏ lắm nhưng e thật sự cần môi trường thực tế kèm đi học. Em cảm ơn mọi người ạ!!!!

V

vyvynguyen234

Sơ cấp
21/3/19
0
0
1
20
hiuhiu e cần bài review của trung tâm Lê Ánh ở Hà Nội ạ. E đang định học khóa kế toán thực hành ở đây cơ mà vẫn muốn nghe review nhiều hơn. E nghe nói trung tâm có chính sách học thử 3 buổi, thế là học mà không ưng thì được trả học phí à các a/c??

M

minhanh1110

Sơ cấp
20/3/19
0
1
3
20
Cho em hỏi ,Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất hcm vậy ạ? em trước có học kế toán rồi nhưng không đi làm kế toán , Giờ muốn học lại kế toán từ đầu thì bắt đầu học kế toán từ đâu? Phần Nguyên lý kế toán em quên hết rồi , thì giờ có trung tâm nào dạy kế toán thực hành được ôn lại nguyên lý kế toán không? hay em phải học 1 khóa riêng ạ?
ac đi qua tư vấn cho em cách học kế toán thực hành hiệu quả với ạ

M

moimoiki

Sơ cấp
23/7/18
0
4
3
25
Cám ơn Bạn rất nhiều. Mình cũng đang loay hoay tìm chổ học. Bạn cho mình xin địa chỉ cụ thể hoặc Link được không ajh? Cám ơn Bạn
em cũng đang tìm hiểu về khóa học này chị. Chị có thể tham khảo ở link bài này xem, Em có đoc rất kỹ nội dung khóa học trên website cũng như đọc phản hồi của mọi người đã học ở đó rồi. thấy trung tâm này cũng uy tín c ạ. C có đi học không? Đăng kí cùng nhau học cho được giảm học phí ạ

• Like
Reactions: Lê Huyền Anh
L

lopchungtadoanket

Sơ cấp
26/3/19
0
2
3
24
Nên học kế toán ở trường Đại học hay học ở Trung tâm nhỉ? Mình thấy có mấy trường đại học cũng mở khóa đào tạo kế toán thì phải . mình đang phân vân học ở trường kinh tế, bữa qua đó thấy lớp đông quá nên hơi nản, học vậy như kiểu mình đi học ngày xưa ấy

L

lopchungtadoanket

Sơ cấp
26/3/19
0
2
3
24
Nên học kế toán ở trường Đại học hay học ở Trung tâm nhỉ? Mình thấy có mấy trường đại học cũng mở khóa đào tạo kế toán thì phải . mình đang phân vân học ở trường kinh tế, bữa qua đó thấy lớp đông quá nên hơi nản, học vậy như kiểu mình đi học ngày xưa ấy

L

lopchungtadoanket

Sơ cấp
26/3/19
0
2
3
24

• Like
Reactions: vinhson11
V

vinhson11

Sơ cấp
6/4/19
0
0
1
20
  • V

vinhson11

Mình nghĩ là học ở trung tâm chứ, Trước mình học trung tâm , thấy ổn hơn rất nhiều so với trong trường đại học. Cảm giác học trong trường , Không được sát thực tế, Đa số toàn lí thuyết, thực tế thì không được học, mục tiêu mình học để sau đi làm, mà ngay cả người dạy mình cũng chưa có kinh nghiệm làm thực tế nhiều, Thì sao mà dạy mình làm thực tế được

Xem 1 bình luận
Đ

Đặng Kiều Phương

Sơ cấp
5/3/19
0
1
3
28
  • Đ

Đặng Kiều Phương

Thực ra học chỗ nào cũng được, nhưng ở trung tâm kế toán giúp mình học nhanh hơn, họ có kinh nghiệm thực tế nhiều, sẽ đào tạo kiểu đồng nghiệp, truyền nghề cho nhau, chứ không giống nhiều chỗ khác học trong trường, hay một chỗ đào tạo khác. Học ở trường xong học ở trung tâm cũng thấy học hiệu quả hơn. Các bạn nào đi học nên tìm mấy chỗ dạy 1 lớp khoảng 10 hơn 10 bạn thôi, cùng lắm là 15 người. đông quá học k hiệu quả dù học phí có thể rẻ hơn.

• Like
Reactions: MINA
HungTV

HungTV

Quản trị viên / Admin
Thành viên BQT
19/10/12
277
72
28
V

vinhson11

Sơ cấp
6/4/19
0
0
1
20
Mình thì đi làm kế toán nhưng lại ko đúng ngành mình học, trái ngành trái nghề nên cũng phải học thêm lớp thực hành kế toán thì mới làm đc tốt việc công ty giao đấy ạ. Hồi đầu còn chả biết làm bảng cân đối kế toán ra sao cơ, may mà gặp đc thầy tốt , hướng dẫn dễ hiểu nên cũng chắc lên nhiều.

L

Lê Huyền Anh

Sơ cấp
7/7/17
1
8
3
25
em cũng đang tìm hiểu về khóa học này chị. Chị có thể tham khảo ở link bài này xem, Em có đoc rất kỹ nội dung khóa học trên website cũng như đọc phản hồi của mọi người đã học ở đó rồi. thấy trung tâm này cũng uy tín c ạ. C có đi học không? Đăng kí cùng nhau học cho được giảm học phí ạ
Đăng kí học đi em ạ , giảm thì cũng không được giảm nhiều đâu em , Mà đợi rủ thì lâu. C nghĩ cứ đi học sớm,,Thì cơ hội cũng nhanh đến với mình hơn.. chứ trờ đợi ng khác làm gì em

X

xuxu 221

Sơ cấp
9/8/17
0
0
1
24
  • X

xuxu 221

Bạn đăng kí học ở đâu đấy ạ? Mình cũng đang nhu cầu đăng kí học, Nếu đăng kí học theo nhóm mà được giảm học phí, bạn cho mình đăng kí với nhé

X

xuxu 221

Sơ cấp
9/8/17
0
0
1
24
Các anh chị cho em hỏi , em học kế toán nhưng giờ không làm kế toán, Giờ muốn quay lại làm kế toán thì cần phải học những gì ạ? em trước học kế toán nhưng giờ không nhớ gì cả. Thì nên bắt đầu học từ đâu ạ? thấy mọi người bình thường hay học khóa cho người mới bắt đầu đúng không ạ? ở HCm thì em nên học ở trung tâm kế toán nào thì uy tín ạ?

C

changbaogionho

Sơ cấp
21/8/17
0
15
3
24
Đăng kí học đi em ạ , giảm thì cũng không được giảm nhiều đâu em , Mà đợi rủ thì lâu. C nghĩ cứ đi học sớm,,Thì cơ hội cũng nhanh đến với mình hơn.. chứ trờ đợi ng khác làm gì em
ukm, mình cũng nghĩ như bạn này . Cứ chần chừ thì nhiều cơ hội cũng vụt mất . Trước có ng cũng định giới thiệu việc làm cho mình, mà khi ấy mình mới chỉ đi học xong 1 khóa học kế toán ở trường.. Chả biết gì nên cũng chẳng giám nhận, híc. Giờ mới thấy tiếc ý chứ

• Like
Reactions: min xù 95
M

min xù 95

Sơ cấp
5/8/17
0
10
3
24
ukm, mình cũng nghĩ như bạn này . Cứ chần chừ thì nhiều cơ hội cũng vụt mất . Trước có ng cũng định giới thiệu việc làm cho mình, mà khi ấy mình mới chỉ đi học xong 1 khóa học kế toán ở trường.. Chả biết gì nên cũng chẳng giám nhận, híc. Giờ mới thấy tiếc ý chứ
ukm, cơ hội thì khó đến nhiều lần lắm bạn ạ. Thế nên mình phải cố gắng thôi, Trước mình cũng phân vân không biết có nên học không. sau khi đi học rồi thì mới thấy không đi học thì đúng là sai lầm lớn nhất luôn ,
Ở trường , mình học kiểu hời hợt lắm, Lúc ra ngoài, phải chiến đấu với cơm áo gạo tiền rồi. mới chính thức học cho mình

• Like
Reactions: changbaogionho
M

min xù 95

Sơ cấp
5/8/17
0
10
3
24
Trước cũng một lần tình cờ mình vào tìm trung tâm dạy kế toán thực hành uy tín ở hn thì thấy cái bài học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất tp hcm này, Thế là tò mò vào xem. Vậy là biết đến trung tâm kế toán Lê ánh có cả cơ sở ở HN và HCM. Vào học rồi mới thực sự cảm nhận đc gì mọi ng đánh giá là đúng,
Nói chung là ,phải cố gắng nỗ lực nhiều cho bản thân ,

N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
7
32
18
24
vâng, em cảm ơn! AC có thể cho em tên những cuốn sách cần đọc khi bắt đầu học kế toán thực hành đc không, những cuốn mà các ac thích nhất đấy? Chứ e, thấy KT thì sách bao la mà không biết chọn đọc quyển nào ! Em cảm ơn anh chị nhiều ạ
Chủ yếu là làm bài tập, với xem thêm tài liệu trên diễn đàn em ạ. chứ đọc sách dày lắm. mà mình cũng hiểu hết được,. chủ yếu là xem thông tin trên các diễn đàn kế toán uy tín. Rồi từ đó mình đọc , hiểu , Có gì không hiểu thì hỏi luôn, Học như vậy là nhanh nhất em ạ

M

minhanh1110

Sơ cấp
20/3/19
0
1
3
20
  • M

minhanh1110

Em cũng đang hỏi mọi người cách học lại kế toán hiệu quả , nhất là phần Nguyên Lý kế toán ấy chị , Không biết bắt đầu từ đâu luôn chị ạ , Mọi ng chỉ cách là em phải nhiều bài tập Nguyên lý kế toán , nhưng thực sự là em k biết gì để làm ấy ạ

T

Thutran1302

Sơ cấp
23/4/19
0
0
1
30
Anh chị em trong nghề tư vấn giúp mình với. Chồng mình mới mở công ty buôn bán hàng điện tử nên cần làm báo cáo thuế, hiện tại thuê dịch vụ ngoài nhưng mình tính học để sau này phụ làm thì nên học những khóa đào tạo nào, cần làm những gì.. Mọi người nói TT Lê Ánh đào tạo tốt nên mình cũng tính đi học nhưng gà mờ ko biết bơi từ đâu. Cảm ơn nhiều.

N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
7
32
18
24
Trước cũng một lần tình cờ mình vào tìm trung tâm dạy kế toán thực hành uy tín ở hn thì thấy cái bài học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất tp hcm này, Thế là tò mò vào xem. Vậy là biết đến trung tâm kế toán Lê ánh có cả cơ sở ở HN và HCM. Vào học rồi mới thực sự cảm nhận đc gì mọi ng đánh giá là đúng,
Nói chung là ,phải cố gắng nỗ lực nhiều cho bản thân ,
Chắc chắn là như vậy rồi em, Thế ng ta mới có câu " tương lai khóc hay cười, phụ thuộc vào độ lười của quá khứ mà " :))))).
Em đi học ở trung tâm thấy như thế nào em ? Đã tìm được việc làm chưa? Công ty bạn chị đang tuyển kến toán không yêu cầu kinh nghiệm đấy. Em có muốn đi làm thì gửi CV sang mail cho chị nhé

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

TEXT LINK

Xem nhiều