Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

Thảo luận trong 'Hướng nghiệp' bắt đầu bởi nguyenthixuan1992, 30 Tháng năm 2017.

183,220 lượt xem

Bài viết được đánh giá cao

1. Tronquay

Tronquay Thành viên sơ cấp

Chúc mừng bạn, mình cũng không hiểu tại sao bạn lại không vào đại học hay cao đẳng chuyên ngành kế toán mà chỉ đi học lớp nghiệp vụ. 6 tháng làm sao có thể nắm bắt một cách tổng quát pháp luật, thực hành, nguyên lí và những vấn đề kế toán, rủi ro quản trị, báo cáo quản trị? Tuy nhiên, chúc bạn thành công trên con đường sự nghiệp của mình.

2. antam888

antam888 Thành viên sơ cấp

ukm,Tốt nhất là bạn đi học kế toán rồi xin làm kế toán tổng hợp đi. Làm cho công ty nhỏ cũng được. Mình đang làm nội bộ. Thấy chả khác gì hành chính văn phòng cả, Công ty mình là cũng nhỏ, Mà lương so với mặt bằng chung thì cũng ổn, chế độ các thứ tốt. Mà không hiểu sau vẫn muốn bỏ nghề, tìm việc khác quá đây nè

Minhhvtc thích bài này.
  3. Minhhvtc

Minhhvtc Thành viên sơ cấp

híc, e cũng đang băn khoăn quá đây chị nè,Em chuẩn bị ra trường. Và đang có 2 hướng, mà chưa biết chọn đi hướng nào.
    1 là xin vào các công ty nhỏ giống chị giờ này, mà được làm ở vị trí tổng hợp.
    2 là em vào công ty lớn mà có nhiều kế toán, Nghe làm việc ở công ty lớn thì có vẻ hoành tráng hơn đúng không chị?

4. Minhhvtc

Có cần thiết phải đi học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành không chị? Em học khá tốt các môn chuyên ngành kế toán ở trường rồi. Định khoản em cũng làm thành thạo. Không hiểu sao, e thấy nhiều người sợ học các môn lý thuyết, Nhưng em lại rất thích chị ạ.
    Như vậy , thì em có cần thiết phải đi học kế toán thực hành không nhỉ? Với trung tâm dạy kế toán thưc hành tốt nhất hiện nay là trung tâm nào thế chị biết không?

antam888 and biettimdau99 like this.
  5. củ cải :))

củ cải :)) Thành viên sơ cấp

anh không e ạ. Thời của a , Làm gì có tiền mà đi học em? :)) a làm kế toán kho, được mọi người quý, Rồi chuyển qua phòng kế toán làm,. Rồi làm nội bộ một thời gian, Mới được các chị ở công ty tập cho làm tổng hợp,
    Nói chung còn trẻ thì hãy cứ nhẫn lại,.kiên trì em ạ

Minhhvtc thích bài này.
  6. Minhhvtc

A cho em hỏi, nếu phải lựa chọn giữa việc làm kế toán nội bộ ở một công ty lớn, Hoặc làm tổng hợp ở công ty nhỏ thì a chọn làm ở đâu a? Em đang phân vân cái này. Chuẩn bị phải trả lời rồi mà vẫn chưa biết sao a ơi

biettimdau99 thích bài này.
  7. biettimdau99

biettimdau99 Thành viên sơ cấp

Sau khi tham gia học lớp kế toán tổng hơp thực hành thì em nghĩ là nên đi học đấy mọi người ạ. Nhất là đối với những bạn mất gốc kế toán, kiến thực kế toán không chắc chắn.
    Đi học, được dạy bài bản lại , chứ kế toán là nghề mà đòi hỏi chính xác tuyệt đối. mình làm mà biết qua qua, hoặc không chắc chắn. khi sai thì mệt lắm

minimini9x thích bài này.
  8. minimini9x

minimini9x Thành viên sơ cấp

ukm, nếu đi học thì cũng cần phải chọn lựa chỗ học kế toán uy tín để theo học. Chứ nhiều bạn, tìm hiểu không rõ ràng. Đi học ở các trung tâm mà chưa được cấp phép đào tạo. Hoặc người dạy mình mà không rõ chuyên môn như thế nào. Thì chỉ mất thời gian, với mất tiền thôi mọi người ạ,
    Không giải quyết đc gì đâu, thời gian đấy để mà tự học còn tốt hơn

biettimdau99 thích bài này.
  9. biettimdau99

ukm, thế mới nói việc tìm hiểu thông tin về các địa chỉ học kế toán tổng hợp thực hành là rất cần thiết. Mình cũng vậy mà. Trước khi đăg kí học thì mình cũng phải tìm hiểu chán chê các trung tâm. Rồi đi học thử một vài nơi thì mới quyết định đăng kí học bên Lê Ánh đó chứ.
    Cái mình thích nhất ở trung tâm này là giảng viên dạy mình rất có kinh nghiệm thực tế và kỹ năng sư phạm tốt. Dạy dễ hiểu, biết truyền lửa cho người học

10. biettimdau99

Tớ nghĩ bạn nên lựa chọn làm việc ở công ty nào mà có thể học hỏi nhiều nhất.
    Và cậu cũng phải cân nhắc cái được và mất khi làm ỏ công ty nhỏ là gì? Làm ở công ty lớn là gì . Khi đó bản thân cậu sẽ có câu trả lời chính xác được

Minhhvtc thích bài này.
  11. rdienbxhc

rdienbxhc Thành viên sơ cấp

Trước mình học ở trường DH kinh doanh có ngành kế toán học cũng chất lượng.

MINA and antam888 like this.
  12. Minhhvtc

híc . chưa suy nghĩ, quyết định được thì mình mới đăng lên đây để hỏi ý kiến của mọi người trên nhóm nè.
    Nếu mình đi làm ở công ty lớn kia, Thì mình sẽ làm gần công ty ny, Nhìn ngắm mỗi ngày , còn công ty nhỏ thì cứ thế mà bơi thôi đúng không a? Hoang mang quá

13. Cá mập xanh

Cá mập xanh Thành viên sơ cấp

Trước mình học thầy Bách. Thực ra là giảng viên ở bên trung tâm Lê Ánh mình thấy ai dạy cũng hay cả. Xem CV giảng viên thì các bạn ó thể thấy đều là các anh chị làm kế toán trưởng mà có nhiều năm kinh nghiệm, trong lĩnh vực kế toán, kiểm toán, tài chính.
    được học những người giỏi, nhiệt tình, và yêu thích việc đào tạo thì mình nghĩ là nhất rồi .
    Bạn nên đến học thử trước để cảm nhận nhé

14. Cá mập xanh

Cá mập xanh Thành viên sơ cấp

Mình cũng nghĩ nên đi học kế toán thực hành là đúng. Nhưng mà nó không phải là tất cả, Nói chung mình cũng phải cố gắng nữa, Nếu không chọn đúng trung tâm để học, thì mình còn thấy tiền mất, tật mang. Nhưng đi học bạn sẽ gặp những người thầy và cô có Tâm, cho dù học xong rôi. có gì vướng vẫn hỏi được ,
    chứ không phải học xong là xong ,. Quan trọng là phải tìm được chỗ uy tín để mà gửi gắm

MINA and Ngocmai246 like this.
  15. Phiatruoctinhyeu123

Phiatruoctinhyeu123 Thành viên sơ cấp

Bạn học ở Trung Tâm Kế Toán Lê Ánh rồi à ? Bạn học K bao nhiêu thế? Sao bạn không nhờ bên ý xin việc luôn cho hay bạn có mối nào quen rồi.Mình học xong chẳng muốn gửi CV và đi nộp hồ sơ nhiều nên làm việc chỗ bên Trung tâm giới thiệu luôn. Lương được 7 triệu thử việc,nhưng làm kế toán tổng hợp theo vị trí mình thích.

16. giacmotinhyeu111

giacmotinhyeu111 Thành viên sơ cấp

Bạn nói đúng đấy, bây giờ làm gì hay mua cái gì mọi người cũng phải tìm hiểu trên mạng chán chê rồi mới quyết định.Lúc ý mình và 3 bạn học cùng lớp đến Trung Tâm Lê Ánh đăng ký thì thấy được giảm học phí nữa.Mình học xong rồi và đi làm ,lương mình được 7.5 triệu ,còn lương bạn thì được bao nhiêu?

Muahoasua1102 and antam888 like this.
  17. antam888

Em đang muốn học kế toán thực hành ở đâu ? Hà nội hay hcm vậy em . Giờ em chỉ cần vào mạng, tìm các trung tâm dạy kế toán thực hành ở đâu tốt nhất tp hcm, thì hiện ra nhiều trung tâm lắm.
    Chị cũng đang tìm trung tâm dạy kế toán uy tín ở hcm. mà cũng đang phân vân ở 2 trung tâm em à. Em có đi học kế toán thực hành không? thì đăng kí học cùng c nhé

18. antam888

trung tâm kế toán Lê Ánh này có địa chỉ ở HCM đúng không bạn? Trước bạn học ở HN hay HCm vậy ? Mình cũng đang đi tìm hiểu về các trung tâm dạy kế toán tốt nhất hiện nay tại hcm mà vẫn phân vân chưa biết chọn học ở trung tâm nào cả.
    Mình đang làm nội bộ rồi, giờ muốn chuyển việc quá, mà không biết gì để chuyển cả

19. antam888

Mình thấy nhiều người nói học kế toán ở trong trường đại học thì mang nhiều lý thuyết. không có tính thực tế
    bản thân mình, học đại học, đúng chuyên ngành ra trường. Tốt nghiệp loại khá mà trầy trật mãi mới xin được việc làm nội bộ ở một công ty nhỏ,chắc khác gì làm văn phòng cả

Muahoasua1102 thích bài này.
  20. Muahoasua1102

Muahoasua1102 Thành viên sơ cấp

ukm, ở đó là đăng kí học theo nhóm được giảm học phí mà, Với quan trọng phải là chất lượng giảng viên, Chất lượng học ở đó nữa/ chứ học phí cho dù có thấp mà học không được thì cũng mất thời gian với mất tiền của mọi người thôi.