Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

• Thread starter nguyenthixuan1992
  • Ngày gửi
K

Kim Chi123

Sơ cấp
5/6/18
1
4
3
28
Mình cũng đang đi tìm hiểu về các trung tâm đào tạo kế toán uy tín đây bạn, mà thấy nhiều thông tin khác nhau, Dẫn đến chẳng biết lấy những tiêu chí nào ra để lựa chọn nữa mọi người à.
Đọc được bài này trên kênh sinh viên mà sợ quá mọi người ơi. có ai biết thêm vụ này không? http://kenhsinhvien.vn/topic/boc-phot-nhung-trung-tam-day-ke-toan-thuc-hanh-lua-dao.638520/page-7
Bây giờ nhiều trung tâm lừa đảo thế à? Mình vừa mở link ra mà thấy ghê quá.May quá mình đã học thử ở Kế Toán Lê Ánh rồi,thấy học ở đây mình thấy tiếp thu được nhiều nên học thử mấy buổi mình mới đóng tiền,sau này mình nhờ trung tâm giới thiệu việc làm luôn ,không phải mất nhều thời gian đi tìm việc

quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
Bài viết khá chân thành, có lẽ đây là tâm trạng chung của nghề. Chỉ mong các bạn đừng bào giờ chấp nhận thất bại mà hãy bước đi trên con đường mình đã chọn vì nghề nào cũng vất vả, nếu sướng, tự do thì sẽ không cho bạn thành công, cho bạn thu nhập. Cuộc sống cũng vậy chúng ta không nên trong chờ bình yên mà hay xác nhận điều đó để vượt qua, đừng bào giờ lùi bước nhé các bạn sau này.

M

Minhhvtc

Sơ cấp
7/6/18
10
9
3
22
ukm,Tốt nhất là bạn đi học kế toán rồi xin làm kế toán tổng hợp đi. Làm cho công ty nhỏ cũng được. Mình đang làm nội bộ. Thấy chả khác gì hành chính văn phòng cả, Công ty mình là cũng nhỏ, Mà lương so với mặt bằng chung thì cũng ổn, chế độ các thứ tốt. Mà không hiểu sau vẫn muốn bỏ nghề, tìm việc khác quá đây nè
Có cần thiết phải đi học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành không chị? Em học khá tốt các môn chuyên ngành kế toán ở trường rồi. Định khoản em cũng làm thành thạo. Không hiểu sao, e thấy nhiều người sợ học các môn lý thuyết, Nhưng em lại rất thích chị ạ.
Như vậy , thì em có cần thiết phải đi học kế toán thực hành không nhỉ? Với trung tâm dạy kế toán thưc hành tốt nhất hiện nay là trung tâm nào thế chị biết không?

B

biettimdau99

Sơ cấp
21/5/18
6
3
3
23
Có cần thiết phải đi học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành không chị? Em học khá tốt các môn chuyên ngành kế toán ở trường rồi. Định khoản em cũng làm thành thạo. Không hiểu sao, e thấy nhiều người sợ học các môn lý thuyết, Nhưng em lại rất thích chị ạ.
Như vậy , thì em có cần thiết phải đi học kế toán thực hành không nhỉ? Với trung tâm dạy kế toán thưc hành tốt nhất hiện nay là trung tâm nào thế chị biết không?
Sau khi tham gia học lớp kế toán tổng hơp thực hành thì em nghĩ là nên đi học đấy mọi người ạ. Nhất là đối với những bạn mất gốc kế toán, kiến thực kế toán không chắc chắn.
Đi học, được dạy bài bản lại , chứ kế toán là nghề mà đòi hỏi chính xác tuyệt đối. mình làm mà biết qua qua, hoặc không chắc chắn. khi sai thì mệt lắm

Thích: minimini9x
B

biettimdau99

Sơ cấp
21/5/18
6
3
3
23
ukm, nếu đi học thì cũng cần phải chọn lựa chỗ học kế toán uy tín để theo học. Chứ nhiều bạn, tìm hiểu không rõ ràng. Đi học ở các trung tâm mà chưa được cấp phép đào tạo. Hoặc người dạy mình mà không rõ chuyên môn như thế nào. Thì chỉ mất thời gian, với mất tiền thôi mọi người ạ,
Không giải quyết đc gì đâu, thời gian đấy để mà tự học còn tốt hơn
ukm, thế mới nói việc tìm hiểu thông tin về các địa chỉ học kế toán tổng hợp thực hành là rất cần thiết. Mình cũng vậy mà. Trước khi đăg kí học thì mình cũng phải tìm hiểu chán chê các trung tâm. Rồi đi học thử một vài nơi thì mới quyết định đăng kí học bên Lê Ánh đó chứ.
Cái mình thích nhất ở trung tâm này là giảng viên dạy mình rất có kinh nghiệm thực tế và kỹ năng sư phạm tốt. Dạy dễ hiểu, biết truyền lửa cho người học

C

Cá mập xanh

Sơ cấp
21/9/17
13
13
3
28
Nhu cầu của sinh viên học khóa thực hành giờ nhiều thật, bảo sao các trung tâm mọc ra như nấm thôi. Biết đi học như là cần thiết, nhưng cái khâu chọn trung tâm cũng khó lắm bạn ạ. Tìm hiểu thông tin trên mạng giờ cũng chẳng biết thật giả thế nào
Mình cũng nghĩ nên đi học kế toán thực hành là đúng. Nhưng mà nó không phải là tất cả, Nói chung mình cũng phải cố gắng nữa, Nếu không chọn đúng trung tâm để học, thì mình còn thấy tiền mất, tật mang. Nhưng đi học bạn sẽ gặp những người thầy và cô có Tâm, cho dù học xong rôi. có gì vướng vẫn hỏi được ,
chứ không phải học xong là xong ,. Quan trọng là phải tìm được chỗ uy tín để mà gửi gắm

Thành viên trực tuyến

• thuongdan
  • duduyrudoff
  • daongocnam0603
  • thoibimat
  • Niền Phạm
  • cuocvanchuyen2017
  • Tam chau 18
  • maikhanhhan
  • Xuântrang0802
  • Phương Hạ 111
  • thuyduong8511