Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

• Thread starter nguyenthixuan1992
  • Ngày gửi
C

cà pháo

Sơ cấp
10/5/17
0
3
3
26
Chắc chắn là như vậy rồi em, Thế ng ta mới có câu " tương lai khóc hay cười, phụ thuộc vào độ lười của quá khứ mà " :))))).
Em đi học ở trung tâm thấy như thế nào em ? Đã tìm được việc làm chưa? Công ty bạn chị đang tuyển kến toán không yêu cầu kinh nghiệm đấy. Em có muốn đi làm thì gửi CV sang mail cho chị nhé
cho em 1 slot được không chị ơi, có yêu cầu kinh nghiệm kế toán hay gì không ạ? Em chưa làm kế toán bao giờ thì có đươc không? em trước có học kế toán ở trường rồi, nhưng làm trái ngành , giờ muốn quay lại làm kế toán chị ạ

K

khangnguyenvan99

Sơ cấp
3/5/19
0
0
1
20
T học kế toán 4 năm đại học và đi làm 3 năm nhưng chỉ làm kế toán nội bộ thôi, hồi học đại học cũng khá là lười. giờ mình muốn làm kế toán tổng hợp để có cơ hội việc làm tốt hơn thì học ở Lê Ánh có ổn không nhỉ? T thấy các bạn review khá tốt về trung tâm này, t ở Q3 trung tâm này có lớp học ở đó không vvaayj

N

Nguyenngocthao46

Sơ cấp
4/5/19
0
0
1
24
M cũng muốn tìm nơi học kế toán ở Thủ Đức nhưng mà thấy có vài trung tâm thôi, có con nhỏ nên muốn học gần nhà. Tìm hiểu thì thấy Lê Ánh có 1 cơ sở ở Thủ Đức thì phải, có ai muốn đi học chung ko nè, nếu đăng ký theo nhóm được giảm học phí đó

V

vuhanh67

Sơ cấp
7/5/19
0
1
1
20
Em là sinh viên năm 4 chuyên ngành kế toán, dù học 3 năm rồi nhưng bây giờ trong đầu em không có chút kiến thức nào về kế toán cả. Là do em lười học và đi làm nhiều quá nhưng thực sự đến lớp nghe thầy cô nói rất nản. Cũng sắp ra trường rồi nên giờ em muốn học thêm để làm về kế toán, chứ trước em chỉ làm linh tinh thôi, không liên quan đến kế toán. Trong diễn đàn có a/c nào từng như e chưa ạ? Cho e chút lời khuyên về việc học kế toán tại nhà và học kế toán ở trung tâm với ạ

• Like
Reactions: MINA
MINA

MINA

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
12/11/03
3,523
116
63
Ninh Thuận
  • MINA

MINA

Bạn đã đi làm gì trong thời gian đi học? Kiến thức nhà trường bạn đã được view qua là khối kiến thức lập nên định dạng trong đầu của bạn chứ không phải mình dùng cái đó để trả bài nhưng những học sinh cấp 1 đến cấp 3 đâu. Sự tự tin & kiên nhẫn sẽ giúp bạn vượt qua mọi khó khăn,

B

Bảo Uyên Trần Thị

Sơ cấp
8/5/19
0
1
3
24
Nhà e ở Q10, ko biết có trung tâm kế toán nào ở Q10 ko ạ? E chưa biết gì về kế toán nhưng muốn học kế toán để làm kế toán cho công ty nhà. TRước e ko thích số má đâu, cứ động đến là thấy rối lắm, như thế thì có học và làm về kế toán được không các a/c?

• Like
Reactions: MINA
MINA

MINA

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
12/11/03
3,523
116
63
Ninh Thuận
  • MINA

MINA

Học để mình biết được căn bản, ít nhất ra khi có thuê dịch vụ kế toán về làm cho mình, mình còn biết họ làm sai hay đúng, còn mình sẽ dành thời gian làm việc khác. Chúc công ty gia đình bạn thành công nhé!

C

cà pháo

Sơ cấp
10/5/17
0
3
3
26
Chủ yếu là làm bài tập, với xem thêm tài liệu trên diễn đàn em ạ. chứ đọc sách dày lắm. mà mình cũng hiểu hết được,. chủ yếu là xem thông tin trên các diễn đàn kế toán uy tín. Rồi từ đó mình đọc , hiểu , Có gì không hiểu thì hỏi luôn, Học như vậy là nhanh nhất em ạ
Muốn học được như vậy thì cũng phải có cái gốc rồi chứ đúng không chị? em mất gốc kế toán thì học như thế có được không ạ? có anh chị bạn nào mất gốc kế toán , học lại kế toán từ cơ bản hiệu quả thì chỉ cách cho em với ạ . em cảm ơn nhiều ạ

• Like
Reactions: Ngocmai246
N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
7
32
18
24
Muốn học được như vậy thì cũng phải có cái gốc rồi chứ đúng không chị? em mất gốc kế toán thì học như thế có được không ạ? có anh chị bạn nào mất gốc kế toán , học lại kế toán từ cơ bản hiệu quả thì chỉ cách cho em với ạ . em cảm ơn nhiều ạ
Có nhiều cách để bắt đầu học lại kế toán từ đầu, học kế toán như thế nào cho hiệu quả còn phụ thuộc vào bản thân, cách học của mỗi người, môi trường học như thế nào nữa, Em theo dõi bài viết này thì em sẽ thấy, có nhiều người chọn học kế toán ở trung tâm dạy kế toán ,
Bạn thì chọn cách tự học hoặc đi xin việc làm kế toán để xin học việc. còn em , em chọn học theo hình thức nào ?

T

Trần Hà Hải

Sơ cấp
11/3/19
1
0
1
33
Trời h mới thấy bài viết này. Mình cũng muốn rì viu về Lê Ánh tý mà chế này đã nói hết những gì mình muốn nói rồi. kaka. mình cũng chỉ tình cờ biết đến Lê Ánh vì lười trước mình cũng hỏi 2-3 chỗ, mà ở đường Láng tại Lê Ánh lại gần mình nhất. Đi học tâm lý cũng k kỳ vọng quá nhiều. Nhưng thực sự đi học rồi mới thích cách làm việc của Lê Ánh lắm. cô giáo giảng nhiệt tình, mà lại được tặng phần mêm misa miễn phí. nói chung là rất ok.

N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
7
32
18
24
cho em 1 slot được không chị ơi, có yêu cầu kinh nghiệm kế toán hay gì không ạ? Em chưa làm kế toán bao giờ thì có đươc không? em trước có học kế toán ở trường rồi, nhưng làm trái ngành , giờ muốn quay lại làm kế toán chị ạ
Chắc là trường hợp của em thì hơi khó rồi, chị cần 1 bạn biết biết về kế toán một chút cơ. chứ nếu chưa biết gì về kế toán thì cũng hơi khó em ạ. Vị trí cần tuyển dụng là của bên công ty bạn chị. Chứ không phải bên công ty chị em ạ

• Like
Reactions: cà pháo
N

ngochoa46

Sơ cấp
15/5/19
0
0
1
20
A/c cho em hỏi là học kế toán online có làm được việc không ạ? E muốn đi học mà nhà ở tỉnh nên xa các trung tâm quá, tuy nhiên em sợ học kế toán online không hiệu quả. Ai từng học rồi cho e xin lời khuyên với ạ.

Á

Ánh Minh Trần

Sơ cấp
13/3/19
0
1
3
24
Trước mình tìm chỗ học cũng thấy mệt lắm. Nhưng cuối cùng mình vẫn tìm được chỗ để học, bước đàu thấy tam tạm, nhưng sau 2 buổi tự nhiên chuyển giảng viên khác', kêu giảng vien đấy bận cviec không dạy được nữa, giảng viên mới dạy thì chán, thế là học chán hẳn. thế là mình thôi k học nữa. đúng kiêu k có học được luôn, toàn lý thuyết ở đâu ý. Xong mình cũng được bạn giới thiệu đến trung tâm Lê Ánh mới biết đấy chứ. được học thử mà đến h học xong r vẫn cứ là thích ý. t thấy rất hài lòng với khóa học, cùng vs sự cố gắng của t nữa bây h t đang làm kế toán ngon ngẻ r. nên mọi người cứ từ từ, yên tâm đi học đi nhé. hí hí

N

nguyenthihoa9

Sơ cấp
21/5/19
0
0
1
19
T học kế toán 4 năm đại học và đi làm 3 năm nhưng chỉ làm kế toán nội bộ thôi, hồi học đại học cũng khá là lười. giờ mình muốn làm kế toán tổng hợp để có cơ hội việc làm tốt hơn thì học ở Lê Ánh có ổn không nhỉ? T thấy các bạn review khá tốt về trung tâm này, t ở Q3 trung tâm này có lớp học ở đó không vvaayj

C

cà pháo

Sơ cấp
10/5/17
0
3
3
26
Chắc là trường hợp của em thì hơi khó rồi, chị cần 1 bạn biết biết về kế toán một chút cơ. chứ nếu chưa biết gì về kế toán thì cũng hơi khó em ạ. Vị trí cần tuyển dụng là của bên công ty bạn chị. Chứ không phải bên công ty chị em ạ
vậy à chị? Thế chị bảo trường hợp của em thì phải học kế toán như thế nào cho hiệu quả để có thể đi làm kế toán được ạ. Có nơi nào dạy kế toán thực hành dành cho người mất gốc kế toán uy tín không chị nhỉ

T

Trần Thị Thuý Thảo

Sơ cấp
23/3/19
0
0
1
31
TRung tâm này có ở HCM không ạ? Vì e thấy nhiều phản hòi tốt về kế toán Lê Ánh nhưng đa phần ở HN, hay e chưa tìm hiểu kỹ nên không biết ạ. bạn có thông tin tại Lê Ánh tại HCM cho mình tham khảo với ạ.

K

Kieuanhftu94

Sơ cấp
7/7/18
0
12
3
23
Học phí theo chị thấy ở mức trung bình, Hơn nữa. có khá nhiều ưu đãi đối với sinh viên. Sinh viên như em thì học phí được giảm 200k còn 2 tr800. Trước lớp chị học có bạn sinh viên, lại con trong gia đình chính sách, được giảm thêm 500k nữa em.
Chị thấy chẳng có trung tâm nào có chính sách đối với học viên tốt như vậy em à.
vâng , em cảm ơn chị nhiều ạ . Tháng vừa rồi, em xin được việc làm rồi chị à. Làm nhân viên văn phòng cho một công ty du lịch. cứ nghĩ là yên ổn rồi . Nhưng cuối cùng em vẫn chọn nghỉ việc chị ạ. Đi làm thì nhiều việc lặt vặt mà mức lương lại thấp. áp lực các thứ/ Bạn em nó quay lại học kế toán từ đầu và giờ nó cũng xin được việc làm kế toán rồi. Tính bỏ nghề theo nó đây chị ạ

• Like
Reactions: Meocon97
C

Ching Nguyen

Sơ cấp
23/8/18
0
1
3
26
Ở HCM bạn có thể học Online trên Giamdoc.net, có khóa dạy kế toán thực hành và báo cáo thuế, song song còn có biểu mẫu đểu thực hành.
Khóa học này dạy từ căn bản đi kèm thực hành nên có bị mất gốc hay chưa có kiến thức căn bản cũng có thể học được bạn nhé. Thầy dạy là thầy Vũ Long, trên Youtube có kink bài giảng demo của thầy ấy đó.

• Like
Reactions: Kieuanhftu94
MINA

MINA

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
12/11/03
3,523
116
63
Ninh Thuận
@vinhson11 : Bạn đã từng đi học ở đâu mà phát biểu phiến diện thế? Bao nhiêu KTT, Giám Đốc tài chính các tập đoàn lớn đều học & tốt nghiệp ở các trường Đại Học về Tài Chính/Kế Toán.

N

nguyenthihoa9

Sơ cấp
21/5/19
0
0
1
19
Huhu các bạn cho mình xin review của lê anh với

Sửa lần cuối:
HungTV

HungTV